(MS197/CN) 25.06.2009 - Mong mọi người cùng giúp đỡ bé trai Phàn Láo Lở ở Sapa bị khoèo chân

141
0
0

kukumalu

Qua chuyến đi công tác ở Sapa, một bác sĩ bệnh viện Saint Paul email cho mình thông tin về trường hợp một bé trai tên là Lý Lở Mẩy (Con trai), địa chỉ : Đội 1 thôn Xả Sẻng, Xã Xả Séng, Huyện Sapa tỉnh Lào cai, bị dị tật Arthrogryposis (nôm na là bị khoèo chân như hình trong link dưới đây)

http://picasaweb.google.com/BvGiangMD/LyLoMay#

Trường hợp này được bác sĩ chẩn đoán là có thể phẫu thuật để cháu bé có thể đi lại được và nhận lời giúp gia đình bé Mẩy được phẫu thuật miễn phí tại bệnh viện Saint Paul. Dù vậy, hoàn cảnh nhà cháu bé rất nghèo, bố mẹ lại là người dân tộc nên chi phí đi lại và ăn ở trong thời gian chữa trị ở Hà Nội không đơn giản chút nào.

Được biết tật của cháu có thể phẫu thuật thành công và bé sẽ có cơ hội đi lại bằng đôi chân của mình, mẹ cháu cứ đi theo bác sĩ mãi để mong con mình được mổ… Bác sĩ này đã từng biết đến mạng CSTT nên khi đó quyết định lấy thông tin của gia đình cháu và mail cho mình, không quên nói rằng “mong các bạn sẽ giúp đỡ được cho cháu bé”.

Vì vội, bác sĩ không lấy được số điện thoại của người bà con nhà cháu (mẹ cháu không nhớ số), nên đành lấy tạm địa chỉ của chủ tịch xã để khi cần có thể liên lạc.

Mẹ cháu tên là : Lò Tả Mẩy.
Chủ tịch xã: ông Lý Láo Lở
Thôn Tà Chải, xã Tả Phìn, huyện Sapa, tỉnh Lào Cai.

DT: 020.2216765 / 0936204501
sapa-napro@gmail.com

Hiện bác sĩ Nghĩa khoa Chấn thương bệnh viện Saint Paul đã hứa sẽ mổ miễn phí cho trường hợp này. Như vậy nếu được, mình chỉ cần giúp mẹ con bé chi phí đi lại và ăn ở trong những ngày nằm viện (khoảng 3 tuần)

Vậy mình post thông tin này lên mong các bạn cùng chung tay giúp đỡ để em bé có thể đi lại được. Việc khó là giờ cần đầu cầu liên lạc gặp gia đình cháu bé và lấy thêm các thông tin cần thiết. Việc liên lạc với BS và làm thủ tục tại BV mình xin đảm nhận nếu được.

Thông tin thêm là em bé này bị chứng hệt như cậu bé bị bỏ rơi cùng bé Hương Giang ở viện Nhi. Chuyến đi Thụy An vừa rồi chắc mọi ngừoi đều nhớ bé đã được chuyển lên đây.

177
0
0

metuquan

Ðề: Mong mọi người cùng giúp đỡ bé trai ở Sapa bị khoèo chân

Các Mẹ ơi chúng mình cùng chung tay cứu con nhé, hy vọng con sẽ được mổ, sẽ có một đôi chân lành lặn để đi, nhìn con trong hình thương quá, bé khổ quá. Huyền ơi khi nào con xuống em báo nhé, thủ tục ở viện có gì vướng mắc chị sẽ chung tay với em, chị có người nhà làm BS ở đó mà.

1,557
0
0

Camellia

Post hình hộ Kuku nhé.

4,154
2
38

Mít và Nem

Active Member

Có bác sỹ nhận lời giúp là tốt rồi, phần còn lại chị em chung tay nhé. Em cũng thò một chân vào vụ này=)) Kuku đâu rồi, ra YM nhé.:x

1,557
0
0

Camellia

Có bác sỹ nhận lời giúp là tốt rồi, phần còn lại chị em chung tay nhé. Em cũng thò một chân vào vụ này=)) Kuku đâu rồi, ra YM nhé.:x
Mit Nem càng ngắm càng yêu! hehe! thôi em thò một chân vào, thì chị cũng bắt chước thò một chân vào vậy.

Bác Bừa có muốn thò chân nào vào không ??????????? :))

4,154
2
38

Mít và Nem

Active Member

Mit Nem càng ngắm càng yêu! hehe! thôi em thò một chân vào, thì chị cũng bắt chước thò một chân vào vậy.

Bác Bừa có muốn thò chân nào vào không ??????????? :))
Ôi, chị rủ Bừa thò chân thì em chạy mất dép, sợ quả chân ba xoa bảy đập của anh Bừa lém=)) (Cam hiểu được chết liền, Cúc hiểu được ngất liền=)))

349
0
0

bichthuyhn

Theo Mít Nem nào, mình thò luôn hai chân ai muốn làm gì cũng được nhé ! Ủng hộ nước hoa Pháp nhé ! Loại gì mọi người thích để mình gửi lên đấu giá nhỉ ??? (học Mít Nem làm sao cho hiệu quả đấy ! Cám ơn Mít Nem đã chỉ dẫn mình trên con đường từ thiện không bon chen đây !)

1,557
0
0

Camellia

Ôi, chị rủ Bừa thò chân thì em chạy mất dép, sợ quả chân ba xoa bảy đập của anh Bừa lém=)) (Cam hiểu được chết liền, Cúc hiểu được ngất liền=)))
Ơ thế có hai người hiểu nhau thôi à :D Nếu em sợ, để chị bảo anh Bừa tìm cái khác thò vào vậy :=))

349
0
0

bichthuyhn

@ Mít Nem : Em ơi mai chi gửi em 1 lọ nước hoa HYPNOSE của Lancom mua ở Pháp chính hiệu để đấu giá cho trường hợp này nhé. Cám ơn em và mọi người sẽ ủng hộ.

177
0
0

metuquan

@ Mít Nem : Em ơi mai chi gửi em 1 lọ nước hoa HYPNOSE của Lancom mua ở Pháp chính hiệu để đấu giá cho trường hợp này nhé. Cám ơn em và mọi người sẽ ủng hộ.
Mẹ nó, hẹn hò hôm nào ra Hn gặp nhau nhé

420
0
0

Sông Cấm

Ôi nhìn con thương quá, con cũng tên Mẩy đấy. Có các mẹ chung tay giúp rồi mừng quá. @};-@};-@};-

251
0
0

Me Mickey

Các bác hco em ké một ngón chân với nhé.
:))

1,467
0
36

Pokiona

Active Member

Các mẹ ơi, xem giúp con như thế nào, cho em chung tay với nhé. :x

@ chị Cam, chị Mít Nem: xì pam quá đi. Có cần em tìm giúp thêm anh nào chung thêm một chân không? Em cũng không hiểu gì đâu nhá nhá. :p

1,849
0
0

BB&C

Thấy mỗi người một chân, mình cũng xin thò một chân vào nhé. Cả nhà đồng lòng giúp đỡ con nào @};-@};-@};-

182
0
0

Nhim va Cun

Mình cũng đăng ký thêm 1 chân cho thêm phần khí thế. Những trường hợp thế này "quá quá" nên giúp các mẹ nhỉ

1,850
0
0

Mẹ Cáo

Ái chà nhiều chân quá, thêm cái đuôi cáo thò vào:))

2,204
1
0

Nikki

Em ở xa nên ko thò chân tới được, nhưng nếu có hoạt động gì thì em cũng xin "chu mỏ" thổi tí gió góp cho lửa cháy to to nhé:-*

119
0
0

Me kem

Em góp 200k ủng hộ bé các mẹ nhé, các mẹ cho e stk mai e chuyển tiền với ah!