(MS198/CN) 10.12.2009 - Quảng Trị: Xin cho em Nguyễn Thị Thùy Trang SN 1999 Đông Hà, Quảng Trị được tiếp tục đi học

163
0
16

Muaxuannho

Member
Ðề: Quảng Trị - Xin cho em được tiếp tục đi học

Chị Loan ơi, chị chuyển giúp em 900K cho Susu tiền bảo trợ bé Trang 3 tháng 6,7,8 với ạ. Hôm nọ em nhắn tin rồi nhưng sau đó cơ quan em chặn YM thành ra cũng ko nhận được phản hồi của bác nên post vào đây vậy
Susu nhận được tiền chuyển giúp cho bé Trang giúp mình nhá. Năm học sắp hết rồi không biết tình hình học tập của con ra sao, hè này nếu có dịp vào miền Trung minh sẽ cố gắng thu xếp găp mặt làm quen với bé
Cảm ơn chị Loan và Susu nhiều nhá @};-

6,216
0
36

susu1811

Active Member

Hôm 6/4/2010 su không ra quảng trị được nên nhờ người chuyển tiền cho Bé Trang tháng 4+5. Cháu đã viết giấy nhận tiền.

Ngày 2/6/2010. Su đã tận tay chuyển tiền cho bé Trang hai tháng 6 và 7, còn tháng 8 theo yêu cầu của mẹ Trang thì cô giữ giúp cháu để tới ngày đó chuyển. vì chuyển sớm sợ lại tiêu hết, ngày nhập học cháu không có tiền mua sách vở . Tổng kết năm học Trang được 7.8 điểm trung bình các môn, con buồn vì chưa thực hiện được lời hứa với các cô, nhưng cố gắng sẽ thực hiện được vào năm lớp 7. Con gái học yếu môn ngoại ngữ Anh văn, nên cháu đang đi học thêm môn này. Mùa này ở quê mất điện thường xuyên nên cũng hơi vất vả. Mẹ Trang vẫn chạy chợ buổi sáng còn buổi chiều ra đồng. Mấy tháng rồi mà trong nhà vẫn thế.
Vẫn một mẹ gà đang ấp trứng.

Hai con heo trong chuồng chưa xuất được vì đang mùa dịch

Luống rau mùa cạn nước, là thành phẩm mỗi buổi sáng Mẹ Trang chạy chợ chính.

Hai chị em Trang

Đây là em gái của Trang cháu đang học lớp một, năm nay lên lớp hai. Cháu rất thích chụp hình, nên cô đi ra bếp, cháu cũng ra theo. Cô chụp hình cho con với nhé.

Cuối cùng là giấy khen của Trang năm lớp 6.

Hy vọng mùa hè này sẽ có dịp hội ngộ của Mẹ Hạnh và gia đình Trang. cũng hy vọng em su sẽ một lần làm cầu nối. Cám ơn mẹ Hạnh thật nhiều. Cám ơn cả nhà luôn theo dõi.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
6,216
0
36

susu1811

Active Member

Năm học mới đến rồi, em cập nhật thông tin của chị em nhà bé Trang ạh

Em chuyển tiền cho bé Trang 3 tháng 9+10+11 và 300k tiền quà của mẹ MuaXuannho gửi tặng .
Đầu năm học Trang và em gái đang học lớp 2 được hội Nạn nhân rà phá Bom mìn của Tỉnh QT gửi tặng hai phân quà , mỗi phần gồm 1 bộ sách mới, 1 cặp sách, hai bộ quần áo và 200k.
Vậy nên em xin phép chị Muaxuannho chuyển 300k tiền mặt cho Trang luôn ạh mà không mua quà như chị dặn nữa (vì đối với gia đình các bé số tiền này cần thiết cho nhiều việc khác hơn ạh).
Hy vọng năm học này con gái sẽ có nhiều niềm vui và thành tích tốt trong học tập hơn nữa.

Hình ba chị em

Em gái út tháng 10/2010 này tròn 3 tuổi, con gái ở nhà chơi một mình khi hai chị đi học, có bà nội ở nhà nhưng cũng không chăm được, mặt mũi tèm nhem:(. thấy thương ghê.
Em có hỏi cháu có ăn kẹo không cô cho, thế mà con lại trả lời "Cháu chỉ thèm sữa thôi" . Cũng bằng tuổi con gái ở nhà mà sao số phận con thua kém. Mong rằng tương lai con sẽ ổn hơn. @};-

163
0
16

Muaxuannho

Member

Cảm ơn Susu nhiều vì đã làm cầu nối và cập nhật tin của các con gái, tiếc là đợt nhà mình vào Quảng trị gặp áp thấp nhiệt đới nên phải đi gấp không qua thắm bé Trang và các em được.
Mình đã việt mail cho Susu hôm trước rồi nếu co thể bố trí điện thoại hoặc nhờ ai địa chỉ thì mình sẽ gửi thư về. Hôm trước mình đã gửi thư về trường nhưng bé không nhận được

Bé út thương quá, trông con bé ngây thơ vậy mà đã phải gặp nhiều sự ko may, chị chuyển em 500K đợt tới néu về nhà về mua sữa và chút quần áo ấm cho các con

Bác Loan ơi, em lại phiền bác tí, các quỹ cũ của em còn 1900K, chị chuyển giúp em 500K cho Susu, như vậy là còn 1400K vài ngày nữa OMM sẽ bổ sung tiếp

Em cảm ơn cả nhà nhiều, Susu lưu ý cho chị vụ liên lạc với bé Trang nhá, chị rất bận rộn nên hay quên lắm. Mong các con có một năm học tốt đẹp

6,216
0
36

susu1811

Active Member

Cám ơn chị Muaxuannho. Em đã nhận được tiền từ bác Loan, chờ thêm một hai tuần nữa em có việc sẽ chuyển phần quà cho bé chị nhé. @};-

Việc gặp điện thoại để em nhắn rồi hẹn chị một buổi tối chị gọi cho các bé ạh. Mà em k rành lắm thời gian bên kia tầm lúc nào chị rảnh để có thế gọi về việt nam là buổi tối. chị cứ cho em thời gian chị rảnh, em sẽ nhờ người tới nhà bé và mình tiến hành nhé chị.:)

142
0
0

TA0875

Mình muốn ủng hộ cháu thì Ck tài khoản nào đây nhỉ

6,216
0
36

susu1811

Active Member

Chị Muaxuannho@};-
Em đã nhờ người mua quà cho bé 02 thùng sữa tươi vinamil và 01 thùng mì tôm. Lúc mang đến nhà, em bé út mừng lắm luôn miệng hét "sữa con bò" làm cả xóm tò mò qua xem.
Mẹ đi chợ, ba chị em mừng lắm, vì người thân của em không có máy hình nên không ghi lại được hình ảnh, mong cả nhà thông cảm, tuy nhiên có nói bé Trang viết vào một quyển sổ những gì đã nhận.
Đợt rồi mưa lớn ở Miền trung, nhà Trang nước vào ngấp nghé sân, may mắn không vào nhà. Tinh thần của con đợt này ổn lắm chị ạh. @};- Hy vọng mọi điều tốt đẹp luôn đến với gia đình bé.

Đây là số điện thoại của anh Cường 091 bốn hai năm hai 233 - trưởng mặt trận phường , gần nhà bé ở, Nếu tiện chị có thể gọi cho anh ấy, rồi hẹn thời gian để gặp bé Trang cho tiện.
Cám ơn chị@};-, Cám ơn cả nhà đã giúp đỡ@};-

163
0
16

Muaxuannho

Member
Ðề: 12.2009 Quảng Trị: Xin cho em Nguyễn Thị Thùy Trang SN 1999 Đông Hà, Quảng Trị được tiếp tục đi học

Em ơi cảm ơn em nhiều nhá, vì lệch giờ nên chị chưa gọi được cho bé Trang vì sợ gọi khuya làm phiền hàng xóm nhưng sắp tới cuối năm được nghỉ chị sẽ gọi điện
Nhờ bác Loan chuyển giúp em 900K cho 3 tháng tiếp theo 12, 1 và 2 với ạ. Nhờ Susu nhắc bé là cố học nhá. Ba chị em trông thật dễ thương mong là những điều tốt đẹp nhất sẽ đến với các con.

10,155
29
48

ALnML

Super Moderator
Ðề: 12.2009 Quảng Trị: Xin cho em Nguyễn Thị Thùy Trang SN 1999 Đông Hà, Quảng Trị được tiếp tục đi học

Em ơi cảm ơn em nhiều nhá, vì lệch giờ nên chị chưa gọi được cho bé Trang vì sợ gọi khuya làm phiền hàng xóm nhưng sắp tới cuối năm được nghỉ chị sẽ gọi điện
Nhờ bác Loan chuyển giúp em 900K cho 3 tháng tiếp theo 12, 1 và 2 với ạ. Nhờ Susu nhắc bé là cố học nhá. Ba chị em trông thật dễ thương mong là những điều tốt đẹp nhất sẽ đến với các con.
OK iem Susu ơi chị CK luôn đây

6,216
0
36

susu1811

Active Member

cám ơn chị Muaxuannho em sẽ nhờ người thường xuyên theo dõi ba chị em.

6,216
0
36

susu1811

Active Member

OK iem Susu ơi chị CK luôn đây
03/12/2010 VNCK - 0009165 + 900,000.00 IBVCB.0312100574615001.Tien bao tro hoc phi cua mua xuan nho
LG ơi em nhận được rồi chị nhé. Cám ơn chị

6,216
0
36

susu1811

Active Member

Báo cáo chị Muaxuannho em đã gửi tiền cho bé 3 tháng (12 + 1 + 2 = 900k) rồi ạh, quên mất hôm nay mới cập nhật được. Hình ảnh em sẽ cập nhật sau khi nhận được từ QT.

163
0
16

Muaxuannho

Member

Chi Loan va Susu oi, giúp em chuyển 600K mừng tuổi các bé (mỗi bé 200K) với ạ;

Lẽ ra em phải nói sớm nhưng thế nào hai tuần nay nhà em ốm liểng xiểng nên cứ lần lữa để muộn thế này

Chúc mọi người chuẩn bị đón xuân vui

Chị Loan ơi, em dạo này lẫn lộn ko biết mình còn tiền trong quỹ ko nữa nên chị báo giúp em với là còn bao nhiêu từ dạo Oanh chuyển cho chị, em muốn tham gia bên topic tết nhưng ko chắc mình có đủ tiền

10,155
29
48

ALnML

Super Moderator

Chị nợ em ra Tết nhé. Chị phải check lại hết các bài, hihi chi em mình đã quy ước em nhớ chứ chị ko phải nhớ nên chị ko ghi lại gì cả.
Chị cứ chuyển luôn cho Su 600k còn chi em mình tính sau vậy. Su ơi nhận nhé.
Xin lỗi em nhé.
Em ốm sao đấy...

6,216
0
36

susu1811

Active Member

Hụ Hụ chị LG chả nhắn nhủ gì cả, tết lại mù thông tin nên không cập nhật. xin lỗi cả nhà ạh@};-
e đã nhờ người thân gửi 600k cho ba chị em nhà Trang. Cho em nợ hình nhé, em sẽ cập nhật khi có ạh. Cám ơn chị Muaxuannho.:x

163
0
16

Muaxuannho

Member
Ðề: (MS194/CN) 10.12.2009 - Quảng Trị: Xin cho em Nguyễn Thị Thùy Trang SN 1999 Đông Hà, Quảng Trị được tiếp tục đi học

Dạo này bận quá lu bu hôm nay giật mình nhớ ra là đã quá hạn chuyển tiền cho con gái. Em lần mò tính toán lại ở các post cũ như vậy số tiền mẹ Minh mèo chuyển cho chị Loan (300 EUR theo tỉ giá hồi hè, mai em check ở cơ quan số chinh thức) thì em đã chuyển 1000K cho topic Quảng Binh Hà Tinh + 900 cho be Trang 3 tháng + 600 tiền tết cho gia đình bé. Em nhờ chị Loan chuyển giúp em 1200 K cho Susu để chuyển đến nhà bé Trang cho 3 tháng 3-4-5 nhá. Kể từ tháng này do lạm phát ở nhà cao quá nên em sẽ gửi tăng lên thành 400K một tháng
Cám ơn chi Loan và Susu. Quả thực em áy náy nhiều vì không liên tục được cùng mọi người, khổ cái tối về díp cả mắt nghĩ đến tính với toán là cứ ngại nên lần lữa

10,155
29
48

ALnML

Super Moderator
Ðề: (MS194/CN) 10.12.2009 - Quảng Trị: Xin cho em Nguyễn Thị Thùy Trang SN 1999 Đông Hà, Quảng Trị được tiếp tục đi học

Dạo này bận quá lu bu hôm nay giật mình nhớ ra là đã quá hạn chuyển tiền cho con gái. Em lần mò tính toán lại ở các post cũ như vậy số tiền mẹ Minh mèo chuyển cho chị Loan (300 EUR theo tỉ giá hồi hè, mai em check ở cơ quan số chinh thức) thì em đã chuyển 1000K cho topic Quảng Binh Hà Tinh + 900 cho be Trang 3 tháng + 600 tiền tết cho gia đình bé. Em nhờ chị Loan chuyển giúp em 1200 K cho Susu để chuyển đến nhà bé Trang cho 3 tháng 3-4-5 nhá. Kể từ tháng này do lạm phát ở nhà cao quá nên em sẽ gửi tăng lên thành 400K một tháng
Cám ơn chi Loan và Susu. Quả thực em áy náy nhiều vì không liên tục được cùng mọi người, khổ cái tối về díp cả mắt nghĩ đến tính với toán là cứ ngại nên lần lữa
May chị vần giữ tin nhắn của OMM
28-09-2010 01:25 PM tin nhắn của OMM
2. Tiền chị muaxuannho bảo gửi LG giữ hộ để chi dần: 300EUR * 24,850 = 7,455,000 VND. Tháng trước chị ấy bảo em trích trong số tiền này ra 1,200,000VND ck cho susu đóng tiền học cho bé Trang Quảng Ngãi, em đã ck rồi, vậy bây h còn: 7,455,000 VND - 1,200,000VND = 6,255,000VND

M Vậy chi nhận 6255K đã chi 1000K cho topic Quảng Binh Hà Tinh + 900 cho be Trang 3 tháng + 600 tiền tết cho gia đình bé. Em nhờ chị Loan chuyển giúp em 1200 K cho Susu để chuyển đến nhà bé Trang cho 3 tháng 3-4-5 nhá.
Đây cứ thế em ghi lại tiếp nhé. Chị sẽ chuyển cho Su 1200K tháng 3-4-5

163
0
16

Muaxuannho

Member

May chị vần giữ tin nhắn của OMM
28-09-2010 01:25 PM tin nhắn của OMM
2. Tiền chị muaxuannho bảo gửi LG giữ hộ để chi dần: 300EUR * 24,850 = 7,455,000 VND. Tháng trước chị ấy bảo em trích trong số tiền này ra 1,200,000VND ck cho susu đóng tiền học cho bé Trang Quảng Ngãi, em đã ck rồi, vậy bây h còn: 7,455,000 VND - 1,200,000VND = 6,255,000VND

M Vậy chi nhận 6255K đã chi 1000K cho topic Quảng Binh Hà Tinh + 900 cho be Trang 3 tháng + 600 tiền tết cho gia đình bé. Em nhờ chị Loan chuyển giúp em 1200 K cho Susu để chuyển đến nhà bé Trang cho 3 tháng 3-4-5 nhá.
Đây cứ thế em ghi lại tiếp nhé. Chị sẽ chuyển cho Su 1200K tháng 3-4-5
Em cám on chi nhiều nhá, sao hôm nay dậy sớm thế chị ơi
vậy quỹ em còn 6255 - 1000 - 900 - 600 - 1200 = 2555, hihi em cứ ghi ra thế để sau lần lại các bài cũ có số không chỉ vài ngày là quên hết, rõ khổ đầu với óc dạo này lú lẫn lắm.

Chúc cả nhà một buổi sáng vui

6,216
0
36

susu1811

Active Member

Cám ơn các chị đã lần mò @};-
Em sẽ chuyển tiền cho bé trong ngày mai ạh. :)