(MS198/CN) 10.12.2009 - Quảng Trị: Xin cho em Nguyễn Thị Thùy Trang SN 1999 Đông Hà, Quảng Trị được tiếp tục đi học

163
0
16

Muaxuannho

Member
Ðề: (MS194/CN) 10.12.2009 - Quảng Trị: Xin cho em Nguyễn Thị Thùy Trang SN 1999 Đông Hà, Quảng Trị được tiếp tục đi học

Em cám on chi nhiều nhá, sao hôm nay dậy sớm thế chị ơi
vậy quỹ em còn 6255 - 1000 - 900 - 600 - 1200 = 2555, hihi em cứ ghi ra thế để sau lần lại các bài cũ có số không chỉ vài ngày là quên hết, rõ khổ đầu với óc dạo này lú lẫn lắm.

Chúc cả nhà một buổi sáng vui
Thời gian trôi nhanh thật cứ vù vù đi, mới vậy mà lại 3 tháng nữa trôi qua rồi, em lại nhờ chị Loan chuyển tiếp cho em 1200K cho bé Trang 3 tháng tiếp theo với ạ

Susu giúp mình chuyển cho gia đình bé và chuyển lời hỏi thăm con dip cuối năm học với nhá; hy vọng bé có kết quả học tập tốt

6,216
0
36

susu1811

Active Member
Ðề: (MS198/CN) 10.12.2009 - Quảng Trị: Xin cho em Nguyễn Thị Thùy Trang SN 1999 Đông Hà, Quảng Trị được tiếp tục đi học

Chị Muaxuannho và LG ơi, em tạm báo cáo thế này nhé.

Ngày 3/2/2011 em nhận ck từ chị LG : 600,000 tiền mừng tuổi cho 3 chị em bé trang.
Nhưng lúc nhận được tiền thì đã qua tết mất rồi, thành ra em chỉ nhờ người thân chuyển số tiền đó thành 2 tháng bảo trợ (3 và 4). vì hồi tết người thân của em cũng đã thăm hỏi và gửi quà cho các bé.
Ở quê thì như thế quá tốt rồi ạh, nên các chị đừng áy náy gì cả ạh, Gia đình bé và địa phương gửi lời cám ơn tới các chị rất rất nhiều.

Ngày 14/04/2011 em nhận được ck từ chị LG 1,200,000 bao tro t3 do chị Muaxuannho tăng lên thành 400k mỗi tháng.
Đợt này, em có xin ý kiến chị Lg rồi, nên vẫn giữ nguyên bảo trợ hàng tháng là 300k.
Hộp thư của em bị hỏng nên mất cái địa chỉ mail của chị Hằng mất. thành ra em không mail cho chị được. Chị thông cảm cho em he.
Theo lời Mẹ em người làm cầu nối giữa gia đình bé với CSTT thì ở địa phương nơi gia đình bé Trang cư trú, năm 2011 còn một vài hoàn cảnh khá khó khăn, địa phương cũng thuộc hạng khó nên chỉ quyên góp giúp các trường hợp là 100k/tháng mà thôi. Đó là hỗ trợ để người được giúp có động lực cố gắng vươn lên trong cuộc sống. Khi cstt giới thiệu trường hợp bé Trang cũng là duyên số nên Chị Hằng đã giúp gia đình bé với số tiền 300k/tháng.
Với gia đình Trang so ra số tiền được giúp phần nào đã trợ giúp được cho mấy mẹ con, và cũng đỡ hơn các trường hợp khó khăn khác tại địa phương đang kêu gọi, khi giúp đỡ cũng có chứng kiến của địa phương và họ cũng thường xuyên cập nhật nên tránh để chênh lệch giữa các trường hợp khác , thì giữ nguyên số tiền giúp là 300k /tháng thôi, không nên tăng lên. Số tiền 1.200k đó em đã chia ra làm 4 tháng và gia đình bé cũng đã nhận từ tháng (5, 6 và 7 còn thừa 300k ) Còn nếu chị Hằng muốn giúp hơn thế thì có thể truy lĩnh từ tháng thứ 8
Nói chung tiền vào nhà khó như gió vào nhà trống thôi, thành ra mong chị Hằng cũng thống nhất với quyết định này chị nhé. Cám ơn chị .
Đợt này chị Mẹ Subim có công việc về quê, nên em cũng nhờ chị í ghé nhà bé gửi luôn tiền tháng 8 và 9 ( 600k ) rồi, để mấy mẹ con sắm đồ học tập cho ba chị em. Hình ảnh thì chờ Mẹ Subim gửi lên. em báo để các chị cập nhật ạh. Năm học rồi Trang được học sinh khá.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
1,669
0
0

mesubim

Ðề: (MS198/CN) 10.12.2009 - Quảng Trị: Xin cho em Nguyễn Thị Thùy Trang SN 1999 Đông Hà, Quảng Trị được tiếp tục đi học

Trong đợt đi Quảng Trị vừa rồi, Subim thay mặt "Nhà nước" :D đến thăm bé Trang và gửi con tiền học 2 tháng 8 + 9 = 600k do Muaxuannho bảo trợ.
Vào đến nhà thấy Linh và em đang ngồi học bài trên chiếc chiếu rách tươm trải giữa nhà, Trang thì đang giặt một đống áo quần to tướng, còn mẹ thì đi chợ bán rau buổi sáng. Nhà cửa vẫn như thế, chẳng có gì khá hơn đợt năm ngoái nhà Đà Nẵng ghé thăm trong đợt đi Triệu Thuận. Tài sản được coi là giá trị nhất của gia đình là 2 chị lợn đang nằm phơi bụng trong chuồng và chị gà mái đang nằm ấp trứng trong cái rổ. Thấy rất thương, ngoài kia là phố xá ồn ào náo nhiệt với đầy đủ tiện nghi, văn minh... vậy mà ngay giữa lòng thành phố vẫn còn những cảnh sống như thế này đây:(.

Bé Trang dạo thấy phổng phao hơn, mập mạp, da dẻ hồng hào hơn. Đúng là cái tuổi dậy thì không phân biệt giàu nghèo, con cứ thế mà lớn, cứ thế ngày càng xinh ra. 3 chị em con đây:

Năm học vừa rồi con được học sinh khá, con hứa với các cô năm học này con sẽ cố gắng phấn đấu để được học sinh giỏi để xứng đáng với tấm lòng của cô Muaxuannho ạ:

Báo cáo hết ạ :-*

6,216
0
36

susu1811

Active Member

Bé Trang dạo thấy phổng phao hơn, mập mạp, da dẻ hồng hào hơn. Đúng là cái tuổi dậy thì không phân biệt giàu nghèo, con cứ thế mà lớn, cứ thế ngày càng xinh ra. 3 chị em con đây:

Báo cáo hết ạ :-*
Đọc cái đoạn này của chị , vui buồn cười nhưng nghẹn ở cổ họng...
Buồn cho số phận...
Mong 3 chị em ngày càng cố gắng vươn lên để làm điểm tựa cho mẹ .
Cám ơn chị Subim

163
0
16

Muaxuannho

Member

Susu ơi mình bị mất password nên dạo này đi tàu ngầm chứ ko post bài được. May thế nào hôm nay lại tìm lại được
Nhất trí với các bạn việc chuyển tiền cho bé Trang sao cho phù hợp để một mặt bé cố gắng phấn đấu mặt khác không ỷ lại.
Sắp năm học mới rồi, hôm nay đi sắm đồ cho con mình lại nhớ đến 3 chị em bé Trang. Susu giúp mình mua chút quà khai giảng cho các bé, mỗi bé khoảng 100K nhá, dùng 300K còn thừa từ đợt trước tạm giúp mình.
Bác Loan ơi em lại phải phiền bác đây ạ: như thế là lần trước còn 2555 K em nhờ chuyển 1200K nhưng do các mẹ cân đối nên bác Subim chỉ chuyển cho nhà bé Trang 600K vậy còn 1955K, chị chuyển cho Susu giúp em 900K cho 3 tháng tiếp theo với ạ. Em mà tính sai bác cứ chỉnh lại, tại em lu bu ko nhớ gì hết đâu tìm được cái thư cũ thì cứ dựa vào đó thôi. Em cảm ơn bác ngàn lần vì đã giúp em giữ quỹ lại suốt ngày bị nhờ vả chuyển tiền này nọ

Susu ơi nếu được nhờ bạn nói các bé viết thư cho mình rồi gửi cho mẹ mình ở HN có được ko, sau đó mình sẽ viết thư trả lời (à đính chính tí mình tên là Hạnh chứ ko phải Hằng). Mình viết và gửi rồi đấy nhưng lạc hay sao mà không thấy có hồi âm gì.
Nhờ Su nói với mẹ của các bé và cả các bé nữa là mình sẵn sàng bảo trợ cả 3 bé đi học chừng nào còn học lên được. Bé nào học lên được đại học mình sẽ giúp đỡ để các bé được học hành đàng hoàng. Nhưng làm sao để học tốt được thì các bé phải tự cố gắng.
Mình cũng muốn gọi điện nhưng vì số Susu cho là số của anh hàng xóm nên lại cứ ngại ngần chẳng biết nói thế nào, Bạn thử tư vấn cho mình với nhá, mình rất muốn có liên lạc chặt chẽ hơn với các con.

Cảm ơn Susu, Me Subim, chi Loan và tất cả các mẹ đã giúp mình làm cầu nối

6,216
0
36

susu1811

Active Member

Chị thân, số điện thoại đó chị gọi được đó, cũng là người thân thiết của gia đình bé từ khi bố bé mất. Ở quê mà chị, hàng xóm gần nhau lại thân tình hơn thành phố ạh. Chỉ cần làm phiền chị gọi hai lần thôi, một lần là giới thiệu mình là người gửi tiền nuôi bé trang nên xin được hẹn gặp bé trang phiền anh Cường gọi giúp. Lần thứ hai thì họ qua nhà bé trang và chị gọi lại thôi. Chị đừng ngại nghe, thay mặt gia đình cũng như địa phương cám ơn tấm lòng của chị.@};-
Việc viết thư, he.he người miền trung thì chị biết rồi, khô khan không lãng mạn, có gì nói đó, nên việc viết thư hy vọng lần sau sẽ nhắn nhủ. Mong chị cũng thông cảm, mẹ bé đi cả ngày ba chị em ở nhà tự lo cho nhau. đứa út thì qua nhà ông bà nội ăn nhờ. Cô bé kế thì đi học cả ngày chiều mới về, Trang thì đi học một buổi, buổi còn lại cũng không đi học thêm (mặc dù thuyết phục suốt) chỉ ở nhà chăm mấy con heo thôi. Tối về thì may ra mấy mẹ con mới ngồi lại được với nhau, tâm tư nguyện vọng thì nhiều nhưng cũng khó khăn lắm chị ạh. Hy vọng thời gian tới sẽ ổn hơn.
Chị PM địa chỉ của gia đình chị ngoài hà nội với nhé, em sẽ nhắn Trăng biên thư. Cám ơn chị lần nữa.

6,216
0
36

susu1811

Active Member

em đã nhận được 300k quà của chị Hạnh cho ba bé rồi, sẽ mua quà trung thu cho các bé ạh, cám ơn chị

163
0
16

Muaxuannho

Member

em đã nhận được 300k quà của chị Hạnh cho ba bé rồi, sẽ mua quà trung thu cho các bé ạh, cám ơn chị
Em tinh toán dựa trên các post cũ thôi Như thế, 300K trung thu là số Susu còn giữ lại đã tính ở pót trước, hồi tháng 9 còn 1955 K em chuyển 900K cho tháng 10 11 12 (Susu đã nhận được chưa?). Nếu nhận rồi thì còn 1055K
Mọi người khẳng định giúp em để em sang tiếp bên bé NGọc quyết toán tiếp :)

Sorry cả nhà vì tính hay quên và nước đến chân mới nhảy của em

6,216
0
36

susu1811

Active Member

Chị LG đã gửi tiền tháng 10 và 11 ạh, em cũng đã chuyển tiền hai tháng này cho bé Trang.
Vụ khẳng định kia em không rõ lắm, nên chưa theo dõi để xác nhận được ạh he he

6,216
0
36

susu1811

Active Member

Dạo này bận quá lu bu hôm nay giật mình nhớ ra là đã quá hạn chuyển tiền cho con gái. Em lần mò tính toán lại ở các post cũ như vậy số tiền mẹ Minh mèo chuyển cho chị Loan (300 EUR theo tỉ giá hồi hè, mai em check ở cơ quan số chinh thức) thì em đã chuyển 1000K cho topic Quảng Binh Hà Tinh + 900 cho be Trang 3 tháng + 600 tiền tết cho gia đình bé. Em nhờ chị Loan chuyển giúp em 1200 K cho Susu để chuyển đến nhà bé Trang cho 3 tháng 3-4-5 nhá. Kể từ tháng này do lạm phát ở nhà cao quá nên em sẽ gửi tăng lên thành 400K một tháng
Cám ơn chi Loan và Susu. Quả thực em áy náy nhiều vì không liên tục được cùng mọi người, khổ cái tối về díp cả mắt nghĩ đến tính với toán là cứ ngại nên lần lữa
May chị vần giữ tin nhắn của OMM
28-09-2010 01:25 PM tin nhắn của OMM
2. Tiền chị muaxuannho bảo gửi LG giữ hộ để chi dần: 300EUR * 24,850 = 7,455,000 VND. Tháng trước chị ấy bảo em trích trong số tiền này ra 1,200,000VND ck cho susu đóng tiền học cho bé Trang Quảng Ngãi, em đã ck rồi, vậy bây h còn: 7,455,000 VND - 1,200,000VND = 6,255,000VND

M Vậy chi nhận 6255K đã chi 1000K cho topic Quảng Binh Hà Tinh + 900 cho be Trang 3 tháng + 600 tiền tết cho gia đình bé. Em nhờ chị Loan chuyển giúp em 1200 K cho Susu để chuyển đến nhà bé Trang cho 3 tháng 3-4-5 nhá.
Đây cứ thế em ghi lại tiếp nhé. Chị sẽ chuyển cho Su 1200K tháng 3-4-5
Em cám on chi nhiều nhá, sao hôm nay dậy sớm thế chị ơi
vậy quỹ em còn 6255 - 1000 - 900 - 600 - 1200 = 2555, hihi em cứ ghi ra thế để sau lần lại các bài cũ có số không chỉ vài ngày là quên hết, rõ khổ đầu với óc dạo này lú lẫn lắm.
Chúc cả nhà một buổi sáng vui
Tính đến 14/04/2011 tiền của MXN tại LG còn 2555k

Sau đây báo cáo thực hiện của susu1811
Chị Muaxuannho và LG ơi, em tạm báo cáo thế này nhé.

Ngày 3/2/2011 em nhận ck từ chị LG : 600,000 tiền mừng tuổi cho 3 chị em bé trang.
Nhưng lúc nhận được tiền thì đã qua tết mất rồi, thành ra em chỉ nhờ người thân chuyển số tiền đó thành 2 tháng bảo trợ (3 và 4). vì hồi tết người thân của em cũng đã thăm hỏi và gửi quà cho các bé.

Ngày 14/04/2011 em nhận được ck từ chị LG 1,200,000 bao tro t3 do chị Muaxuannho tăng lên thành 400k mỗi tháng.
Đợt này, em có xin ý kiến chị Lg rồi, nên vẫn giữ nguyên bảo trợ hàng tháng là 300k.

Số tiền 1.200k đó em đã chia ra làm 4 tháng và gia đình bé cũng đã nhận từ tháng (5, 6 và 7 còn thừa 300k ) Còn nếu chị Hằng muốn giúp hơn thế thì có thể truy lĩnh từ tháng thứ 8

Đợt này chị Mẹ Subim có công việc về quê, nên em cũng nhờ chị í ghé nhà bé gửi luôn tiền tháng 8 và 9 ( 600k ) rồi, để mấy mẹ con sắm đồ học tập cho ba chị em. Hình ảnh thì chờ Mẹ Subim gửi lên. em báo để các chị cập nhật ạh. Năm học rồi Trang được học sinh khá.
Trong đợt đi Quảng Trị vừa rồi, Subim thay mặt "Nhà nước" :D đến thăm bé Trang và gửi con tiền học 2 tháng 8 + 9 = 600k do Muaxuannho bảo trợ.
Tính hết thời điểm ngày 02/08/2011 thì LG cần trích nợ cho em là 300k . (Tổng tiền MXN còn: 2555k - 300k = 2255k)

Đoạn dưới này chị MXN tính khó hiểu em chỉnh lại cho LG nè:
Susu ơi mình bị mất password nên dạo này đi tàu ngầm chứ ko post bài được. May thế nào hôm nay lại tìm lại được
Nhất trí với các bạn việc chuyển tiền cho bé Trang sao cho phù hợp để một mặt bé cố gắng phấn đấu mặt khác không ỷ lại.
Sắp năm học mới rồi, hôm nay đi sắm đồ cho con mình lại nhớ đến 3 chị em bé Trang. Susu giúp mình mua chút quà khai giảng cho các bé, mỗi bé khoảng 100K nhá, dùng 300K còn thừa từ đợt trước tạm giúp mình.
Bác Loan ơi em lại phải phiền bác đây ạ: như thế là lần trước còn 2555 K em nhờ chuyển 1200K nhưng do các mẹ cân đối nên bác Subim chỉ chuyển cho nhà bé Trang 600K( đoạn này chỉ ck 300k thôi ạh) vậy còn 1955K (còn 2255k như ở trên), chị chuyển cho Susu giúp em 900K cho 3 tháng tiếp theo với ạ. Em mà tính sai bác cứ chỉnh lại, tại em lu bu ko nhớ gì hết đâu tìm được cái thư cũ thì cứ dựa vào đó thôi. Em cảm ơn bác ngàn lần vì đã giúp em giữ quỹ lại suốt ngày bị nhờ vả chuyển tiền này nọ

Susu ơi nếu được nhờ bạn nói các bé viết thư cho mình rồi gửi cho mẹ mình ở HN có được ko, sau đó mình sẽ viết thư trả lời (à đính chính tí mình tên là Hạnh chứ ko phải Hằng). Mình viết và gửi rồi đấy nhưng lạc hay sao mà không thấy có hồi âm gì.
Nhờ Su nói với mẹ của các bé và cả các bé nữa là mình sẵn sàng bảo trợ cả 3 bé đi học chừng nào còn học lên được. Bé nào học lên được đại học mình sẽ giúp đỡ để các bé được học hành đàng hoàng. Nhưng làm sao để học tốt được thì các bé phải tự cố gắng.
Mình cũng muốn gọi điện nhưng vì số Susu cho là số của anh hàng xóm nên lại cứ ngại ngần chẳng biết nói thế nào, Bạn thử tư vấn cho mình với nhá, mình rất muốn có liên lạc chặt chẽ hơn với các con.

Cảm ơn Susu, Me Subim, chi Loan và tất cả các mẹ đã giúp mình làm cầu nối
Tính tiếp phần tiền quà này
Quỹ còn 2255k - 300k = 1955k

Theo lời nhắn của MXN
Em tinh toán dựa trên các post cũ thôi Như thế, 300K trung thu là số Susu còn giữ lại đã tính ở pót trước, hồi tháng 9 còn 1955 K em chuyển 900K cho tháng 10 11 12 (Susu đã nhận được chưa?). Nếu nhận rồi thì còn 1055K
Mọi người khẳng định giúp em để em sang tiếp bên bé NGọc quyết toán tiếp :)
Sorry cả nhà vì tính hay quên và nước đến chân mới nhảy của em

Theo thực tế:

Ngày 04/11/2011 VNCK - 0035008 + 600,000.00 IBVCB.0411110955150003.LG gui tien bao tro t 10 -11 cho Trang dung ko nhi
Quỹ tính đến lúc này còn : 1955k - 600k = 1355k

Báo cáo em đã chuyển tiền cho bé Trang hết tháng 11, và thư bé Trang gửi cho chị Hạnh em đã gửi theo địa chỉ chị cho.
Em rảnh nên tìm được đoạn trên kia thôi, chị LG và MXN xem xét lại còn khoản nào nữa không để quyết toán luôn ah, lần sau em sẽ lưu sổ để nhớ hộ các chị he he

163
0
16

Muaxuannho

Member

Cám ơn Susu đã cập nhật, bên topic bé Ngọc mình đã phân phối nốt 1095K cho trường hợp bé Ngọc và chị Liễu nên còn lại 360K
Nhờ Susu nói chị LG chuyển nốt 300K này cho bé Trang vào tháng 12 và chuyển cho chị Liễu số còn lại như đã post bên topic bé Ngọc. Mọi người quyết toán chuyển khoản xong khẳng định quỹ cũ về 0 mình sẽ chuyển khoản mới. Vì sợ dây dưa với khoản cũ phải nhớ mệt quá nên có ý đợi.

Nhờ Susu và chị LG quyết toán xong cho em vụ chị Liễu và bé Trang để em chuyển quỹ mới với ạ :)

10,150
29
48

ALnML

Super Moderator

Cám ơn Susu đã cập nhật, bên topic bé Ngọc mình đã phân phối nốt 1095K cho trường hợp bé Ngọc và chị Liễu nên còn lại 360K
Nhờ Susu nói chị LG chuyển nốt 300K này cho bé Trang vào tháng 12 và chuyển cho chị Liễu số còn lại như đã post bên topic bé Ngọc. Mọi người quyết toán chuyển khoản xong khẳng định quỹ cũ về 0 mình sẽ chuyển khoản mới. Vì sợ dây dưa với khoản cũ phải nhớ mệt quá nên có ý đợi.

Nhờ Susu và chị LG quyết toán xong cho em vụ chị Liễu và bé Trang để em chuyển quỹ mới với ạ :)
495K + 60k dư chỗ này = 555k đã chuyển về chị Liễu.
OK đã về con sô 0. Cảm ơn em nhiều

300,000 VND
Số tiền bằng chữ
Ba trăm ngàn đồng
Tài khoản ghi có 0041000357359
Tên chủ tài khoản ghi có TO VAN ANH
Nội dung chuyển tiền LG chuyen ho Mua xuan nho tien thang 12 cho be Trang

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
163
0
16

Muaxuannho

Member

Cám ơn các mẹ nhiều. Em sẽ nhờ chuyển vào tài khoản của chị LG 4 triệu cuối tuần này, làm ơn nhắn tin cho em số tài khoản với ạ
Năm hết tết đến thời gian cứ phóng vèo vèo

163
0
16

Muaxuannho

Member

Cám ơn các mẹ nhiều. Em sẽ nhờ chuyển vào tài khoản của chị LG 4 triệu cuối tuần này, làm ơn nhắn tin cho em số tài khoản với ạ
Năm hết tết đến thời gian cứ phóng vèo vèo
Vì có một số trục trặc do đầu cầu ở Vn của em bận xây nhà khó nhờ nên em chưa chuyển được 4T cho chị LG. Theo tinh thần hôm nọ chát với Susu mình đã chuyển 1T vào tài khoản của bạn tiền 2 tháng cho bé Trang và 400K quà tết. Ban check và báo giúp mình nhá

6,216
0
36

susu1811

Active Member

Em đã nhận được tiền rồi ạh. cám ơn chị
Tết ghé nhà Trang ngày 3 tết. Gửi tiền tháng cho con và tiền mừng tuổi của cô Mùa xuân nhỏ. Mẹ con không có ở nhà, chị tranh thủ bán rau đầu năm. Ba chị em ở nhà cũng không đi chơi đâu. Tết này mẹ cũng chuẩn bị được ít quà tết cho cả nhà.
Đợt cuối năm hai sào ruộng của cả nhà bị giải tỏa đền bù được ít tiền, mẹ mua một cái tivi nhỏ cùng cái tủ đựng quần áo cho cả nhà, ngoài ra trong nhà không có gì mới cả.

Khay mứt tết.

Thay mặt gia đình Trang gửi lời cám ơn tới gia đình cô Muaxuannho và chúc gia đình cô vạn sự như ý. Cũng như chúc các cô chú ở diễn đàn gặp nhiều may mắn.

163
0
16

Muaxuannho

Member

Susu ơi cám ơn em nhiều nhá, chị nhắn tin cho em trên YM nhưng ko thấy trả lời nên chị nhắn vào đây.
Em PM vào hộp tin nhắn cstt cho chi số tài khoản của em để chị nhờ em gái chị chuyển tiền bảo trợ 3 tháng tiếp theo. Dạo này chị cũng đang bận chuyện nhà cửa em gái chị cũng thế nên mọi chuyện chậm trễ
Cảm ơn em trước nhiều nhá

163
0
16

Muaxuannho

Member

Susu ơi em kiểm tra giùm chị. Em gái chị đã chuyển 1500K vào tài khoản của em cho 5 tháng.
Chị cũng mới được báo đã nhân dược thư bé Trang gửi. Vì bố mẹ chị vắng nhà nên có người cầm hộ bây giờ mới trao lại.
Cảm ơn em nhiều nhá. Mong các con khỏe manh học giỏi

6,216
0
36

susu1811

Active Member

Susu ơi em kiểm tra giùm chị. Em gái chị đã chuyển 1500K vào tài khoản của em cho 5 tháng.
Chị cũng mới được báo đã nhân dược thư bé Trang gửi. Vì bố mẹ chị vắng nhà nên có người cầm hộ bây giờ mới trao lại.
Cảm ơn em nhiều nhá. Mong các con khỏe manh học giỏi
Ôi cái thư nhiều tình cảm nên nặng quá hay sao mà đi lâu ghê chị he. Em nhận được tiền rồi ạh, cám ơn chị em sẽ chuyển sớm cho bé

163
0
16

Muaxuannho

Member

Su ơi, em PM cho chị địa chỉ của mẹ em ở QT hay của em ở DN được ko. Hai lần chị gửi thư cho bé Trang đều thất lạc, chắc tại chị gửi về trường.

Chị cũng muốn biết tên của mẹ bé Trang để viết cả cho chị ấy. Các con cũng bắt đầu lớn rồi, ngoài nuôi dưỡng chắc phải thắp thêm tí lửa hy vọng nữa.

Chị sẽ kiếm một cái máy tính cũ và nhờ cài đặt một số chương trình cơ bản, một số phần mềm cho trẻ em, một thư viện văn chương nho nhỏ để gửi vào đó vào hè này. Hy vọng sẽ giúp được các con một điều gì đó

6,216
0
36

susu1811

Active Member

Su ơi, em PM cho chị địa chỉ của mẹ em ở QT hay của em ở DN được ko. Hai lần chị gửi thư cho bé Trang đều thất lạc, chắc tại chị gửi về trường.

Chị cũng muốn biết tên của mẹ bé Trang để viết cả cho chị ấy. Các con cũng bắt đầu lớn rồi, ngoài nuôi dưỡng chắc phải thắp thêm tí lửa hy vọng nữa.

Chị sẽ kiếm một cái máy tính cũ và nhờ cài đặt một số chương trình cơ bản, một số phần mềm cho trẻ em, một thư viện văn chương nho nhỏ để gửi vào đó vào hè này. Hy vọng sẽ giúp được các con một điều gì đó
Cám ơn tấm lòng của chị :x. Ở vốn "chặt to kho mặn" có thể nghĩ rất nhiều, hiểu rất nhiều , cám ơn rất nhiều nhưng không biết bắt đầu từ đâu và nói ra thế nào. Nên mong chị thông cảm cho cả gia đình bé ạh. Hy vọng mấy chị em được sự cảm thông chia sẻ của cô Hạnh sẽ cố gắng thay đổi được số phận và tương lai sẽ tươi sáng hơn...
Em gửi chị địa chỉ của gia đình em tại Đông hà.
Tô Vân Anh - không chín 05 không không 77 năm năm
65/16 Trần Hưng Đạo, Thành phố Đông Hà, tỉnh Quảng Trị.
(em lấy tên của em, lúc chị gửi, chị nhớ ghi lời nhắn: Chuyển gia đình bé Trang)