(MS198/CN) 10.12.2009 - Quảng Trị: Xin cho em Nguyễn Thị Thùy Trang SN 1999 Đông Hà, Quảng Trị được tiếp tục đi học

6,216
0
36

susu1811

Active Member
Ðề: (MS198/CN) 10.12.2009 - Quảng Trị: Xin cho em Nguyễn Thị Thùy Trang SN 1999 Đông Hà, Quảng Trị được tiếp tục đi học

Susu ơi em kiểm tra giùm chị. Em gái chị đã chuyển 1500K vào tài khoản của em cho 5 tháng.
Chị cũng mới được báo đã nhân dược thư bé Trang gửi. Vì bố mẹ chị vắng nhà nên có người cầm hộ bây giờ mới trao lại.
Cảm ơn em nhiều nhá. Mong các con khỏe manh học giỏi
Em sẽ gửi tiền 1.500k này cho cho cháu từ tháng 3, 4, 5, 6, 7
Cám ơn chị Muaxuannho

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
6,216
0
36

susu1811

Active Member
Ðề: (MS198/CN) 10.12.2009 - Quảng Trị: Xin cho em Nguyễn Thị Thùy Trang SN 1999 Đông Hà, Quảng Trị được tiếp tục đi học

Em sẽ gửi tiền 1.500k này cho cho cháu từ tháng 3, 4, 5, 6, 7
Cám ơn chị Muaxuannho
Đã gửi tiền cho Bé Trang. Con gái được học sinh khá năm học này ạh.
Gia đình con đang sửa lại nhà ở. Vì Nhà lợp tôn, mùa đông thì giột, mùa nắng nóng thì trong nhà nóng hơn ngoài sân :(.
Mẹ cháu đã vay mượn để thuê người lợp lại mái nhà.
Trong nhà nuôi cả Heo và gà, nên mùa này rất mất vệ sinh về mùi hic..
Em nợ về hình ảnh ạh

6,216
0
36

susu1811

Active Member

Cho em hỏi nhỏ, trường hợp này còn trợ giúp tiếp không các chị ơi @};-

163
0
16

Muaxuannho

Member

Em ơi chị xin lỗi. Nhà chị đang rối tinh lên vì gia đình em gái tự dưng phải chuyển vao nam vì công tác
Em nói với Oanh OMM chuyển giúp chị 1800 K cho 6 tháng nhá, vụ hàng âu xong chị mới có tiền ở quỹ riêng. Máy tính cho bé Trang chị đã xin được, em gái chị đang cài đặt thì ầm cái phải chuyển nhà, bố mẹ chị giơ cũng đang phải lo hợp lý hóa nên mọi sự đang treo hết cả

163
0
16

Muaxuannho

Member

Đấy còn bộ tắm chị nói OMM dành cho susu một bộ ko biết có vừa bộ nào ko. Từ hôm chị sang đến giờ nhà cửa công viêc bên này bận rộn, ở nhà lại tinh mù nên quên bẵng đi
Em xem có cần tăng tiên bảo trợ ko nhá. Động viên bé Trang giúp chị, nói với gia đình chị sẵn sàng bảo trợ việc học đại học của các bé, miễn là các con làm thế nào cố gắng mà thi đỗ
Chúc em mọi sự tốt đẹp

10,157
29
48

ALnML

Super Moderator

Em ơi chị xin lỗi. Nhà chị đang rối tinh lên vì gia đình em gái tự dưng phải chuyển vao nam vì công tác
Em nói với Oanh OMM chuyển giúp chị 1800 K cho 6 tháng nhá, vụ hàng âu xong chị mới có tiền ở quỹ riêng. Máy tính cho bé Trang chị đã xin được, em gái chị đang cài đặt thì ầm cái phải chuyển nhà, bố mẹ chị giơ cũng đang phải lo hợp lý hóa nên mọi sự đang treo hết cả
Chị đã ck tiền bảo trợ cho bé Trang theo "y lệnh " của Mùa xuân nhỏ đây nhé . Hihi Cảm ơn em.

1,800,000 VND
Số tiền bằng chữ Một triệu tám trăm ngàn đồng
Tài khoản ghi có 0041000357359
Tên chủ tài khoản ghi có TO VAN ANH
Nội dung chuyển tiền Lg chuyen tien ung ho be Trang cua Mua xuan nho.
Phí Phí người chuyển trả
Số tiền phí 0 VND

Thu : Ngày 02.10 nhận giữ hộ mẹ Muaxuannho số tiền 7844 để chi dần cho các trường hợp
Chi lần 1 ngày 12.10 bảo trợ học phí bé Trang số tiền 1800k ====> còn 6044 K

7,827
1
38

Me Minh "meo"

Active Member

Đấy còn bộ tắm chị nói OMM dành cho susu một bộ ko biết có vừa bộ nào ko. Từ hôm chị sang đến giờ nhà cửa công viêc bên này bận rộn, ở nhà lại tinh mù nên quên bẵng đi
Em xem có cần tăng tiên bảo trợ ko nhá. Động viên bé Trang giúp chị, nói với gia đình chị sẵn sàng bảo trợ việc học đại học của các bé, miễn là các con làm thế nào cố gắng mà thi đỗ
Chúc em mọi sự tốt đẹp
Chị ơi bộ bơi bé su ko vừa nên em đã chuyển cho mẹ Su món áo chấm bi rồi ạ, ko biết nàng có vừa ko, ko vừa thì lấy làm động lực giảm eo, mẹ Su hỉ :D .

163
0
16

Muaxuannho

Member

Cám ơn chị Loan, cám ơn Oanh MM
Su ơi em chuyển giúp đến nhà be Trang cho chị nhá

6,216
0
36

susu1811

Active Member

e, đã gửi tiền cho con 3 tháng (8,9,10 = 900k) rồi chị ạh, số còn lại 900k sẽ gửi tiếp vào tháng 11.
Hôm rồi, con xin tiền đi học thêm 100k, mà mẹ không có, nên con tủi thân buồn ghê. May kịp thời có tiền chị Muaxuannho trợ giúp nên việc học của con xem như đỡ phần nào cho bốn mẹ con.
Đợt này chuyển lời hứa trợ giúp của gia đình chị Muaxuannho tới gia đình bé Trang rằng Cô Hạnh sẽ cố gắng giúp con tới lúc con không còn hứng thú học tập :x " , tất cả mọi người đều vui sướng, hàng xóm cũng chúc mừng và cầu mong con gái cũng nhưng hai em thực hiện tốt nghĩa vụ học tập thành đạt của mình.
Hy vọng một ngày có nhiều quả ngọt.
Cám ơn chị rất nhiều ạh @};-

6,216
0
36

susu1811

Active Member

Chị ơi bộ bơi bé su ko vừa nên em đã chuyển cho mẹ Su món áo chấm bi rồi ạ, ko biết nàng có vừa ko, ko vừa thì lấy làm động lực giảm eo, mẹ Su hỉ :D .
hôm nay mới đọc được mục này he he, đúng là phải lên kế hoạch chị ạh :))

6,216
0
36

susu1811

Active Member

Em đã chuyển tiền cho cháu hết 900k cho 3 tháng: 11,12,1/2013 rồi ạh. Cám ơn chị Muaxuannho đã đồng hành cùng Trang và gia đình

163
0
16

Muaxuannho

Member

Hôm nay là 30 tết rồi. Chúc cả nhà ăn tết vui vẻ và bắt đầu một năm mới vui vẻ. Susu có về ăn tết không. Cho mình gửi lời chúc tết đến nhà bé Trang nhé, cô Hạnh nhận khuyết điểm là quên gửi tiền mừng tuổi cho bé Trang và gia đình. Ra tết nhờ chị Loan gửi giúp 1400 k trong đó 900 cho 3 tháng và 500 k mừng tuổi tết cho các bé với nhé.
Cảm ơn mọi người và năm mới vui vẻ

10,157
29
48

ALnML

Super Moderator

Hôm nay là 30 tết rồi. Chúc cả nhà ăn tết vui vẻ và bắt đầu một năm mới vui vẻ. Susu có về ăn tết không. Cho mình gửi lời chúc tết đến nhà bé Trang nhé, cô Hạnh nhận khuyết điểm là quên gửi tiền mừng tuổi cho bé Trang và gia đình. Ra tết nhờ chị Loan gửi giúp 1400 k trong đó 900 cho 3 tháng và 500 k mừng tuổi tết cho các bé với nhé.
Chị đã ck tiền bảo trợ cho bé Trang theo "y lệnh " của Mùa xuân nhỏ đây nhé . Hihi Cảm ơn em.

1,800,000 VND
Số tiền bằng chữ Một triệu tám trăm ngàn đồng
Tài khoản ghi có 0041000357359
Tên chủ tài khoản ghi có TO VAN ANH
Nội dung chuyển tiền Lg chuyen tien ung ho be Trang cua Mua xuan nho.
Phí Phí người chuyển trả
Số tiền phí 0 VND

Thu : Ngày 02.10 nhận giữ hộ mẹ Muaxuannho số tiền 7844 để chi dần cho các trường hợp
Chi lần 1 ngày 12.10 bảo trợ học phí bé Trang số tiền 1800k ====> còn 6044 K
Chi tiếp lần 2 ngày 09.02 số tiền bảo trợ học phí bé Trang và tiền mừng tuổi là 1400k====> .còn 4644k

6,216
0
36

susu1811

Active Member

Cám ơn chị, em về nhà sẽ ghé nhà bé Trang để thăm và mừng tuổi con thay chi Hạnh.
Chúc chị một năm mới nhiều điều tốt đẹp, sức khỏe, thành công

163
0
16

Muaxuannho

Member

Cám ơn chị Loan và Susu nhá. Chuc mọi ngưỜi một mùa xuân mới tươi đẹp. Chuc các bé tiếp rục cô gắng trên con đường học để có một tương lai tốt hơn.
Susu lúc nào gặp bé Trang thì lại kể chuyện nhá. Tụi nhỏ lơn nhanh lắm, tuôi này chắc Trang dã thành mộ cô thiếu nữ xinh dệp rồi

6,216
0
36

susu1811

Active Member

Cám ơn chị Loan và Susu nhá. Chuc mọi ngưỜi một mùa xuân mới tươi đẹp. Chuc các bé tiếp rục cô gắng trên con đường học để có một tương lai tốt hơn.
Susu lúc nào gặp bé Trang thì lại kể chuyện nhá. Tụi nhỏ lơn nhanh lắm, tuôi này chắc Trang dã thành mộ cô thiếu nữ xinh dệp rồi
Trang đã là thiếu nữ mập mạp rồi chị ạh he he , hôm em tới nhà bốn mẹ con đang cúng cơm cho Cha.
Năm nay được ở nhà mới, (địa phương hỗ trợ tiền để sửa nhà ). Tranh thủ mấy ngày tết, mẹ vẫn chạy chợ kiếm thêm tiền từ việc bán rau . Cuối năm bán được 3 con heo tổng được 5tr tiền mặt. Mẹ sắm được tủ thờ cho Cha và cái ti vi cho các con xem phim ngày tết. Tết thì vẫn thế, mẹ chi mua được hạt dưa và tí kẹo, nhưng em bé út măm măm hết kẹo chả còn kịp tiếp khách.
Học kỳ vừa rồi, Trang học tốt, tuy nhiên do thiếu điểm môn Hóa nên con chưa được học sinh giỏi, hy vọng kỳ hai con sẽ đạt kết quả cao hơn. Em kế Trang thì luôn miệng, con không thích đi học, con ở nhà đi làm để kiếm tiền cho chị Trang đi học hic hic . em út thì tròn 5 tuổi, người lấm lem như heo con , đang bị lên rạ, nhưng không kiêng cử gì
Lúc em tới ở nhà có mấy người hàng xóm, ai cũng gửi lời cám ơn thay mấy mẹ con, Gửi lời chúc sức khỏe hạnh phúc tới Cô Hạnh, người không biết mặt đã giúp đỡ mấy mẹ con.
Hy vọng một năm mới với nhiều điều tốt đẹp hơn đến với gia đình Trang.
Thay mặt gia đình gửi lời cám ơn tới chị Hạnh và gia đình đã đồng hành cùng gia đình Trang

6,216
0
36

susu1811

Active Member

Tâm trạng của em khi theo dõi bệnh nhân: mong kết quả can thiệp thành công
Tâm trạng khi theo dõi bảo trợ: các bé ngoan, học tốt, mừng hơn gia đình các bé có sự thay da đổi thịt so với ngày khởi đầu.
Với gia đình Trang tuy không thường xuyên gặp gỡ, nhưng mỗi lần về thăm nhà, em đều cảm nhận gia đình bé thêm khang trang...
Báo để Chị Hạnh mừng cho các bé. Năm rồi ở địa phương đã hỗ trợ cho gia đình con 20tr để chỉnh trang nhà cửa. (Bên cho yêu cầu mẹ Trang, chị phải sửa nhà cho thật đẹp :) ) đúng là đẹp thật hi.hi
Mẹ Trang vay thêm tiền để thay tôn, làm thêm 1 phòng ngủ và sửa lại bếp. Có khu vệ sinh riêng và khu vực nuôi heo riêng. Nhà lát được gạch hoa :)
Tuy nhiên vào nhà thì vẫn còn mùi đặc trưng của các gia đình chăn nuôi gia súc chưa xử lý được :(
Hy vọng một năm với 2 lượt nuôi và bán heo cùng 3 sào ruộng thì mấy mẹ con đủ tiền chi tiêu.
Em gửi cả nhà hình bé (được mấy cái thì máy hết pin nên hẹn lần sau nhiều hình hơn)

bé út bị lên rạ

nhà có bốn chị em gái

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
163
0
16

Muaxuannho

Member

Đọc tin của Su mình mừng lắm, mong cho cuộc sống của mấy mẹ con ngày một tốt lên.
Nhưng cho dù cuộc sống có thể tốt lên ít nhiều thì con đường để vượt lên trên hẳn cái nghèo của các con vẫn chỉ có 1 thôi, ấy là chịu khó mà học hành, thay đổi cuộc đời mình, giúp mẹ và giúp các chị em.
Cả ba bé nếu thi đỗ đại học mình sẽ bảo trợ hoàn toàn chi phí học hành, vậy là các con có mục tiêu để học sao cho giỏi.
Ngoài lê tí, bé Trang thành thiếu nữa ra dáng rồi, hy vọng đừng luẩn quẩn yêu đương sớm quá. Cô bé thứ 2 thì không cần phải nhường chị phần học, bé cũng có phần mà. Cô bé út thì trông láu lỉnh nhanh nhẹn, mình thích lắm, mong bé học thật giỏi và có một tương lai thật tốt đẹp

6,216
0
36

susu1811

Active Member

- vẫn chỉ có 1 thôi, ấy là chịu khó mà học hành, thay đổi cuộc đời mình, giúp mẹ và giúp các chị em.
- Cả ba bé nếu thi đỗ đại học mình sẽ bảo trợ hoàn toàn chi phí học hành, vậy là các con có mục tiêu để học sao cho giỏi.
- luẩn quẩn yêu đương sớm quá.
Các gạch đầu dòng trên, em vẫn thường xuyên trò chuyện lúc gặp gỡ gia đình bé.
Em vẫn thích cách cư xử của mẹ bé Trang, chị luôn mục tiêu, cố gắng để các bé được đi học. Chị không quản khó khăn bỏ qua tâm tư tình cảm riêng để chăm cho các bé.
Hy vọng với sự trợ giúp của chị Hạnh, niềm vui và sự may mắn sẽ luôn đồng hành cùng gia đình. @};-

163
0
16

Muaxuannho

Member

Susu ơi, đến giờ chị chuyển bảo trợ cho bé Trang đến tháng mấy rồi nhỉ. Chị lúc nào cũng lu bu nhớ nhớ quên quên khổ thế đấy.
Bác Loan ơi phiền bác chuyển giúp 900K cho Susu tiền bảo trợ 3 tháng tiếp theo hộ em với ạ.
Năm nay em không về được nhưng nếu bố mẹ và gia đình em gái sang chơi (đang làm visa) thì em có thể dành khoảng 20kg hành lý thồ về buôn cho cstt như những năm trước, không biết giờ buôn gì thì có lãi nhỉ :)
Còn chuyện nữa là đã kiếm được cái máy tính xinh cho Trang để tháng 9 gửi ông bà về nhưng chẳng biết cài đặt cái gì vì chắc trong đó ko có mạng. Các mẹ có lời khuyên cao kiến gì không
Cám ơn Susu, chị Loan và các trái tim khác đã cho em bám càng trên chuyến tàu chia sẻ tình thương. Yêu mọi người nhiều :)