(MS203/CN) 10.3.2010 - Giúp bé Huyền Trang sn 2003 ở Tân Sơn, Bút Sơn, Hoằng Hoá, Thanh Hoá - tim bẩm sinh (hẹp van 2 lá, tăng áp ĐMP)

10,156
29
48

ALnML

Super Moderator
Bé Nguyễn Thị Huyền Trang sinh năm 2003 nặng 13kg, trong khi các bạn cùng lứa tuổi đc cắp sách đi học thì con phải ở nhà vì bệnh tim bẩm sinh. Tim bẩm sinh : Hẹp van hai lá có phôi, tăng ĐMC....
Con sinh ra trong gia đình nghèo ở Tiểu khu Tân Sơn Thị trấn Bút Sơn Hoằng Hoá, Thanh Hoá.
Mẹ con chi Ngô Thị Lin sinh năm 1974 làm nông cũng ko đc vì làm gì có ruộng, lấy chồng đẻ 2 con đếu ốm đau bệnh tật. Chồng sinh năm 1972 làm cửu vạn cũng hay ốm đau bênh tật. Ông bà nội mất sớm mà quê ngoại ở tận Vĩnh Lộc nên khó càng khó hơn, ko ai giúp đỡ.
Em của Trang tên Nguyễn Đăng Long sinh ra mất 2 ngón tay cũng ốm đau bênh tật suốt ngày.
Lần cuối cùng tháng 11 năm 2009 gia đình cho Trang lên BV tim HN để thông tim mất 8200K.
BV tim HN hẹn ngày 20.04 gia đình chuẩn bị 52 triệu và nhập viện. Trong tay họ giờ ko có gì.
Mình đã nói chuyện cùng gia đình và vẫn như mọi khi mình nói họ phải cố gắng. Họ nói sẽ cố gắng và sẽ liên lạc với mình khi họ cố đc.
CSTT chúng mình cùng gia đình cố gắng giúp bé Trang tháng 9 năm 2010 đc cắp sách đến trường như bao em bé khác nhé.
Tel 01668608954

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
316
0
0

Boxu-Chun

Ðề: Giúp bé Huyền Trang sinh năm 2003 ở Tân Sơn, Bút Sơn, Hoằng Hoá, Thanh Hoá mổ tim.

Em ủng hộ bé 100k.
Em đã ck cho chị Loan từ tk ...136

10,156
29
48

ALnML

Super Moderator
Ðề: Giúp bé Huyền Trang sinh năm 2003 ở Tân Sơn, Bút Sơn, Hoằng Hoá, Thanh Hoá mổ tim.

Em ủng hộ bé 100k.
Em đã ck cho chị Loan từ tk ...136
Quá nhanh
16g28 Ngày 10.03 nhận 100K của Boxu-Chun

182
0
0

Nhim va Cun

Em gửi giúp bé 200k từ......5787

10,156
29
48

ALnML

Super Moderator

Quá nhanh
Ngày 11.03 nhận từ TK số tiền 200K của Nhim va Cun

10,156
29
48

ALnML

Super Moderator

Mẹ Huyền Trang vừa gọi điện thoại, mếu máo nói : Em vay của hôi phụ nữ được 5tr nhưng đã cầm đâu, trong tay có 2 tr của bạn bè. Anh em ho hàng đã ít nhưng đã vay mượn lần trc rồi hơn 8 tr để thông tim. Ngân hàng ko cho vay vì em ko có sổ đỏ để cầm, nhà em đã có sổ đỏ đâu. Ruộng đất ko có nên nhà ko có ng lao động nên chả ai cho vay cả vi thấy ko có khả năng trả nợ.
Các chi giúp em chứ nếu ko có các chi thì em ko dám đưa con lên đâu. Em ko quên ơn anh chi đâu vvv và vvv
Mình nói hai bên cùng cố nhé vì còn đúng 1 tháng nữa.
Thực lòng đúng thế chắc với hoàn cảnh đó họ sẽ để con ở nhà thôi.:(

10,156
29
48

ALnML

Super Moderator
Ðề: Giúp bé Huyền Trang sinh năm 2003 ở Tân Sơn, Bút Sơn, Hoằng Hoá, Thanh Hoá mổ tim.Q

Tình hình gia đình rất gay go ko chỗ bấu víu, số tiền thế này thục là quá lớn. Mẹ gọi nói e ko con đg nào khác cả. Giờ còn 23 ngày đến hẹn mình có nói ngoài số 52 còn số tiền ăn uông bố mẹ ngoài Bv nữa đấy. Mẹ bé bảo thôi e ăn gì cũng đc cốt sao cứu con sống. Các chị giúp e ...

Ngày 26.03 nhận 300k của Poohnkytty-vn số tiền 300k (còn 12)

184
0
0

tomiu

Thương con quá, chị Loan chuyển tiếp 200K cho con giúp em nhé. Thanks chị nhiều. @};-@};-@};-

10,156
29
48

ALnML

Super Moderator

Ngày 30.03 nhận từ tomiu số tiền 200k

10,156
29
48

ALnML

Super Moderator

Mẹ Huyền Trang lại gọi nói em đi xin tiếp làng xóm bà con được thêm gần 1 tr chi ạ :(
Con em đợt rồi cả hai đứa ốm sốt vào viện vvv và vv
Lại nhắn rằng ko đc để TRang ốm là ko mổ đc đâu, mẹ nó nói vâng em biết rồi chi dặn em rồi nên em cố cẩn thận lắm. Các chi giúp con em với các chi ơi :(

10,156
29
48

ALnML

Super Moderator

Gia đình chỉ vay đc 8 tr mà thôi. Nhà thậm chí cũng ko có sổ đỏ để cầm cố. Còn con gái yếu quá ko đi học lớp 1 như bao bạn cùng tuổi. Hy vọng sau khi con mổ xong năm tới sẽ đc đến trg như các bạn.
Nói gia đình lên từ hôm trc nhưng mẹ bé nói thôi 5 g sáng e đi ô tô khách đến vẫn kịp chứ đi trc e ko tiền trọ tốn kém lắm.
Xin phép cả nhà mình sẽ giúp trường hợp Trang gần như hoàn toàn, gia đinh sẽ góp 5 còn 3 để chi tiêu Tuy nhiên mình sẽ liệu cơm gắp mắm giúp họ trong nhg luc này vì ko biết thời gian sẽ bao lâu rất tốn kém.

10,156
29
48

ALnML

Super Moderator

Ngày 16.04 nhận số tiền 1600k từ topic gây quỹ vitamin và tylenon của Khai Tâm

10,156
29
48

ALnML

Super Moderator

Gia đình đưa con ra từ sáng , xếp hàng làm thủ tục mãi vẫn chưa đến lượt. Nếu ko có tiền thì ko được nhập viện nên từ 10g sáng mình đã ra chờ tưởng xong mà cuối cùng vẫn về chờ đến chiều vào nộp.
Trang bé xíu gầy còm, bố thì ốm yếu chỉ đưa con lên rồi về vì còn đứa con 3 tuổi đang gửi hàng xóm, nhà chả có ai cậy nhờ cả.

10,156
29
48

ALnML

Super Moderator

Cuối cùng cũng đã nộp xong tiền. Tổng số tiền phải nộp cho bệnh viện là 53tr. Chia sẻ tình thương giúp bé Trang số tiền là 49 triệu - Gia đình góp 4 tr. Như vậy bố mẹ bé còn 4 tr để chi tiêu trong thời gian tới. Bố bé có viết giấy nhận tiền sẽ scan gửi cả nhà nhé
Tối nay bố bé sẽ lên xe về nhà, ở nhà còn cậu bé 3 tuổi dị tật chỉ có 3 ngón tay tức là bàn tay chỉ còn một nữa, lại đúng vào tay phải nên khó càng khó hơn.

10,156
29
48

ALnML

Super Moderator

Huyền Trang tên hay nhưng vất vả quá. Từ bé ăn hay ngậm, giờ sâu gần 10 cái răng.
BV Tim Hà Nội mỗi bệnh nhân trước khi mổ tim đều được đưa sang BV VN Cu Ba để khám răng hàm mặt, tai mũi họng. Sau khi khám có giấy bs bên đó đưa về thì bên Tim HN mới chỉ định mổ.
Thật đau lòng Huyền Trang sang đó khám bs yêu cầu nhổ hết răng sâu. Chiều thứ năm khám tiêm thuốc tê thì máu toé ra, bé khóc bịt chặt mồm mặt tái đi thế là bs ko dám nhổ. Ngay lúc đó bs có phán quyết rằng cần phải gây mê mới nhổ được răng. Mỗi lần gây mê nhổ 2 cái răng và chi phí là 500K / 1 lần. Hoảng quá mẹ bé khóc than vì trong túi còn 4 tr nếu nhổ răng thì hết 2500K rồi thì biết làm sao đây. Mình cũng hoảng nghĩ đến chuyện nhổ răng, gây mê sao lại thế nhỉ. Yêu cầu mẹ bé về hỏi bs thật kỹ và nói rõ con có 10 cái răng sâu vậy làm sao.
Tối qua mẹ bé nói bs tim bảo phải nhổ cho hết mới được mổ tim vì răng nhiễm trùng liên quan đến tim.
Mẹ bé nói bác sĩ răng hàm mặt nói chỉ gây mê 1 tuần 1 lần và mỗi lần nhổ 2 cái (ko biết 2 hay một) rồi chi phí 1 lần gây mê là 2tr........
Ôi trời ơi đã nghèo lại còn khổ hơn nữa. Nhổ răng khả năng thế này hết gần 10tr kèm theo việc phải lưu trú ở BV 4 tuần mới xong được hàm răng. Túm lại nhất định phải nhổ răng còn chi phí thì thứ hai tới chúng mình sẽ vào cùng để hỏi xem thế nào. Ôi 10 cái răng với 5 lần gây mê kéo dài 5 tuần chết mất ............:(
Chán thật ý.

10,156
29
48

ALnML

Super Moderator

Ngày 16.04 nhận số tiền 1600k từ topic gây quỹ vitamin và tylenon của Khai Tâm
Ngày 23.04 nhận từ chị Mai Anh (qua KT) số tiền 180K

5,624
9
38

metyruoi

Active Member

.
Mẹ bé nói bác sĩ răng hàm mặt nói chỉ gây mê 1 tuần 1 lần và mỗi lần nhổ 2 cái (ko biết 2 hay một) rồi chi phí 1 lần gây mê là 2tr........
:(
Chán thật ý.
Quá chán ấy chứ! Huhuuu..

Vấn đề là nha sỹ sẽ không gây mê vì liên quan đến tim, sợ gây mê từng ấy lần, nhỡ 1 lần nào trong số 5 lần ấy không tỉnh lại được thì...xong!

Bởi vậy, sẽ gây tê để nhổ từng cái một. Làm như thế rất khó, vì cháu lớn rồi, nhổ 10 cái răng thì chỉ có buộc tay chân vào ghế thì may ra mới giữ im được. Mẹ đã điện thoại cho bố ra để cùng xử lý, sáng mai khi bố lên HN, sẽ cùng bàn xem làm như thế nào. Nhưng chắc chắn một điều là nhổ 10 cái răng thì phải gây tê cả 10 lần và mỗi lần sẽ phải rất vất vả và khó khăn. huuuu:(

2,651
0
0

Khai Tâm

Người lớn nhổ 1 cái răng còn sợ, huống gì trẻ con, mà những 10 chiếc :( :( :( :( :(

316
0
0

Boxu-Chun

Bé chưa thay răng đúng ko ạ?
Răng sữa thì nhổ cũng đỡ đau.
Hôm qua em đọc 1 loạt bài mà chán thế, lần đầu gửi tiền từ thiện cho các bé mà bé nào cũng ko suôn xẻ.

1,416
0
36

MomMi

Active Member

lại một hành trình đầy gian nan của Trang. Nhổ 10 cái răng, chắc sẽ làm con kinh hãi bác sĩ lắm.