(MS203/CN) 10.3.2010 - Giúp bé Huyền Trang sn 2003 ở Tân Sơn, Bút Sơn, Hoằng Hoá, Thanh Hoá - tim bẩm sinh (hẹp van 2 lá, tăng áp ĐMP)

734
0
16

rongviet

Member
Ðề: Giúp bé Huyền Trang sinh năm 2003 ở Tân Sơn, Bút Sơn, Hoằng Hoá, Thanh Hoá mổ tim.

Sao thương thế, cứ ám ảnh mãi với ánh nhìn của bé. Cầu mong con khỏe mạnh, đủ sức chiến đấu với chặng dài phía trước.

5,624
9
38

metyruoi

Active Member
Ðề: Giúp bé Huyền Trang sinh năm 2003 ở Tân Sơn, Bút Sơn, Hoằng Hoá, Thanh Hoá mổ tim.

Cảm ơn cả nhà mình đã dành cho con nhiều sự quan tâm:x:-*@};-!

Trang đỡ sốt rồi, truyền nốt chai dịch chiều nay là không phải truyền nữa, nhưng vẫn phải tiêm vì phổi chưa khỏi. BS nói không ra ngoại trú được vì còn phải tiêm và ở nội trú thì nếu có vấn đề gì còn cấp cứu kịp thời.

@mẹ Nhím và Cún: chị ơi, cháu chỉ có 2, 3 cái ngắn tay thôi. Nếu chị mua áo cho cháu thì mua áo cộc tay nhé, số quần áo hôm trước chị gửi, em soạn ra toàn đồ mùa đông, chia đều cho Nhật Hà, Huyền Trang và bé Bình rồi chị ạ@};-.

10,157
29
48

ALnML

Super Moderator

Đã mang cho Huyền Trang một hộp sữa để mẹ pha cho con uống mau lại sức
Gom lại
16g28 Ngày 10.03 nhận 100K của Boxu-Chun
Ngày 11.03 nhận từ TK số tiền 200K của Nhim va Cun
Ngày 26.03 nhận 300k của Poohnkytty-vn số tiền 300k (còn 12)
Ngày 30.03 nhận từ tomiu số tiền 200k
Ngày 16.04 nhận số tiền 1600k từ topic gây quỹ vitamin và tylenon của Khai Tâm
Ngày 23.04 nhận từ chị Mai Anh (qua KT) số tiền 180K
Ngày 27.04 nhận từ TK số tiền 200k của rongviet
Ngày 27.04 nhận từ Anh Tuấn Anh số tiền 1000K (trên TS 6000K
Ngày 30.04 nhận từ TK ...số tiền 300K của mth
Ngày 03.05 nhận 300K của okanehoshi79
Ngày 06.05 nhận từ mẹ Hoa Dím số tiền 500K

5,624
9
38

metyruoi

Active Member

Trang hết sốt rồi, phổi cũng tiến triển tốt, chỉ phải tiêm kháng sinh hôm nay nữa thôi:). Chiều qua em đã gửi quần áo mới và sách truyện mà mẹ Nhím và Cún mua cho con. Cảm ơn chị và các mẹ@};-!

10,157
29
48

ALnML

Super Moderator

Trang thứ hai mổ rồi nhé moi người ơi thở phào một cái đã.
Nhưnng cần 4 người cho máu nào mọi người ơi ai giúp tớ gọi ng cho máu cái nào

2,651
0
0

Khai Tâm

Máu kìa, Cáo ơi. Danh sách của Cáo đâu rồi :-* :-* :-*

10,157
29
48

ALnML

Super Moderator

Trang mổ ca thứ ba chắc sẽ rất muộn. Chiều hôm qua bố đã lên va ký mọi giấy tờ cam kết.
Như vậy tuần này chúng mình vẫn chưa kêu gọi ng cho máu đc rôi phải đợi đến thứ 2 tuần sau. Mong tìm đc đủ 4 ng néu ko mất đến mười mấy triệu tiên máu đấy ạ

34
0
0

twins

Các chị ơi, em đăng ký account trên diễn đàn cstt bao nhiêu lần đều bị báo lỗi thế này: Invalid Referrer Specified . Em đành dùng nick của em em để đăng nhập. Nhóm các chị em cơ quan em (PVFC Capital) có một quỹ nho nhỏ được lập từ hồi ủng hộ bé Sao mổ tim. Em xin trích ra 1 triệu để ủng hộ bé Huyền Trang. Mong bé Huyền Trang sẽ mau được mổ tim và được cắp sách tới trường trong mùa thu tới.

em chưa bao giờ chuyển tiền qua cstt. Các chị cho em số tk để em làm thủ tục với ạ!

Em tên Hằng 0936482599

737
0
0

hienvth

Các chị ơi, em đăng ký account trên diễn đàn cstt bao nhiêu lần đều bị báo lỗi thế này: Invalid Referrer Specified . Em đành dùng nick của em em để đăng nhập. Nhóm các chị em cơ quan em (PVFC Capital) có một quỹ nho nhỏ được lập từ hồi ủng hộ bé Sao mổ tim. Em xin trích ra 1 triệu để ủng hộ bé Huyền Trang. Mong bé Huyền Trang sẽ mau được mổ tim và được cắp sách tới trường trong mùa thu tới.

em chưa bao giờ chuyển tiền qua cstt. Các chị cho em số tk để em làm thủ tục với ạ!

Em tên Hằng 0936482599
Chị ơi, chị chuyển tiền cho chị Loan Alnml theo thông tin sau nhé:
Ngô Thị Phương Loan
Ngân hàng Vietcombank , TW
Số TK: 0011000871618
Tel. 0913569988

10,157
29
48

ALnML

Super Moderator

Trang mổ ca thứ ba chắc sẽ rất muộn. Chiều hôm qua bố đã lên va ký mọi giấy tờ cam kết.
Như vậy tuần này chúng mình vẫn chưa kêu gọi ng cho máu đc rôi phải đợi đến thứ 2 tuần sau. Mong tìm đc đủ 4 ng néu ko mất đến mười mấy triệu tiên máu đấy ạ
Hôm nay có hanh son linh đang ở bệnh viện hiến máu cho Trang. Như vậy là còn thiếu 3 người. Sớm nay gia đình cũng xin đc 4 thẻ cho máu của sinh viên trong đợt cho máu tình nguyện nào đó nhưng thẻ đó ko được chấp nhận nên vẫn phải cần tiếp 3 người nữa.
Cảm ơn hanhsonlinh @};-
Ngày hiến máu luôn là ngày thứ 2 hàng tuần rất bất tiện cho những ng đi làm vì thứ hai nhiều cơ quan họp giao ban khó vắng mặt được.

2
0
0

Mẹ A Sửu

Cụ thể là cần nhóm máu gì và ở đâu hả bạn?
Xin lỗi vì mình không đọc hết cả 5 trang nên không nắm rõ tình hình lắm

34
0
0

twins

Chị Loan ơi,

Em vừa ck thành công 1tr Vnd ủng hộ bé Trang. Chị check tk giúp em nhé!

737
0
0

hienvth

Chị ơi, nếu ko cần cụ thể nhóm máu nào đâu ạ, bệnh viện sẽ chuyển đổi nhóm máu phù hợp với nhóm máu của bé. Chị liên lạc với chị Loan Alnml nhé: Tel. 0913569988

10,157
29
48

ALnML

Super Moderator

Giờ này chắc ko kịp rồi vì em đã ăn sáng. Sáng thứ hai tuần sau em đến viện tim hà nội khoảng 8g hỏi phòng hiến máu. Để thật nhanh em hãy đến bàn hiến máu nói khó với ng ta xin vào trước vì ở đó nhiều hội sinh viên bán máu cho bệnh nhân ...
Khi đăng ký em ghi hiến maú cho Huyền Trang ở Thanh Hoá - số đt mẹ bé đây 01668608954
Sau khi hiến máu xong em đưa thẻ đó cho mẹ của bé là OK
Sáng nay hanh son linh đã hiến đc 1 thẻ giờ còn thiếu 3 thẻ nữa.
@Mẹ A Sửu : Cảm ơn mẹ nó. Bệnh viện Tim Hà Nội ở phố Trần Hưng Đạo, vào đó hỏi đến phòng hién máu vào các sáng thứ hai . Không cần phân biệt nhóm máu gì đâu bạn ạ
Vậy nếu có thể sáng thứ hai tuần sau bạn đến giúp chúng mình nhé.
Sáng thứ hai tuần sau bạn đến viện tim Hà Nội khoảng 8g hỏi phòng hiến máu. Để thật nhanh bạn hãy đến bàn hiến máu nói khó với ng ta xin vào trước vì ở đó nhiều hội sinh viên bán máu cho bệnh nhân ...
Khi đăng ký bạn ghi hiến maú cho Huyền Trang ở Thanh Hoá - số đt mẹ bé đây 01668608954
Sau khi hiến máu xong em đưa thẻ đó cho mẹ của bé là OK
Cảm ơn bạn

Gom lại
16g28 Ngày 10.03 nhận 100K của Boxu-Chun
Ngày 11.03 nhận từ TK số tiền 200K của Nhim va Cun
Ngày 26.03 nhận 300k của Poohnkytty-vn số tiền 300k (còn 12)
Ngày 30.03 nhận từ tomiu số tiền 200k
Ngày 16.04 nhận số tiền 1600k từ topic gây quỹ vitamin và tylenon của Khai Tâm
Ngày 23.04 nhận từ chị Mai Anh (qua KT) số tiền 180K
Ngày 27.04 nhận từ TK số tiền 200k của rongviet
Ngày 27.04 nhận từ Anh Tuấn Anh số tiền 1000K (trên TS 6000K
Ngày 30.04 nhận từ TK ...số tiền 300K của mth
Ngày 03.05 nhận 300K của okanehoshi79
Ngày 06.05 nhận từ mẹ Hoa Dím số tiền 500K
Ngày 10.05 nhận từ TK ... số tiền 1000K của nhóm các chị em cơ quan em (PVFC Capital)

10,157
29
48

ALnML

Super Moderator

Trang vào phòng mổ lúc 2g đến nay vẫn chưa tỉnh. Có 5 ca thì 4 ca đã tỉnh ng nhà đc gọi vào chỉ còn mỗi nhà Trang.
Gia đình vẫn chờ đc gọi vào. Mẹ Trang nói chuyện vừa lo cho Trang vừa lo cho cu con ở nhà đang gửi hàng xóm. Sau mổ chắc bố Trang vẫn phải ở lại vì rất cần ng lo cùng sau mổ.
Đã báo mẹ Trang yên tâm thứ hai tới có thêm 3 ng cho máu nữa rồi.

2,651
0
0

Khai Tâm

Một ngày mới đã bắt đầu, hy vọng Trang tỉnh cho mọi người yên tâm. @};-

1,467
0
36

Pokiona

Active Member

Chị AlnML ở bệnh viện nhắn về: Vẫn chưa có tin tức gì của Trang :(. Sáng nay bệnh viện gọi bố Trang mang xét nghiệm dịch bên Việt Đức lên thôi. Mẹ Trang khóc lóc quá. Hic. Cầu trời mong sớm có tin tốt lành.

10,157
29
48

ALnML

Super Moderator

Lên gặp hỏi nhờ chú Đạo xin chút tin tức của Trang thì chú ấy nói ca mổ tốt. Khoảng trưa thứ năm Trang sẽ đc xuống khoa ngoại. Biết nhưng cũng chả tin lắm phải mắt thấy tai nghe mới yên tâm. Đến bệnh viện Liên dẫn mình đi gặp chồng trong phòng trọ để bắt chôbgf khai thật sáng nay Bv gọi làm gì. Sợ chồng giấu hy vọng mình "moi" đc nhưng may sao chỉ la đi xét nghiệm mà thôi.

3
0
0

sylvester_1412

Chào mọi người. Em được biết đến tình hình của bé trang thông qua trang web khaitam.wordpress.com. Em rất muốn được hiến máu để giúp đỡ phần nào cho gia đình em Trang. em đã đọc qua nhưng bài trên nên muốn hỏi lại xem giờ còn cần hiến máu không ạ? Em cũng mong rằng em trang sẽ mau chóng khỏe hơn:)

10,157
29
48

ALnML

Super Moderator

Theo thông tin từ ng quen của T&G bé ở phòng hồi sức cấp cứu vì áp lực động mạch phổi hơi cao. Trang hở thông liên và hẹp hai van tim đã vá. Cũng ko biết nói sao vì bệnh của Trang rất nặng.

Chào mọi người. Em được biết đến tình hình của bé trang thông qua trang web khaitam.wordpress.com. Em rất muốn được hiến máu để giúp đỡ phần nào cho gia đình em Trang. em đã đọc qua nhưng bài trên nên muốn hỏi lại xem giờ còn cần hiến máu không ạ? Em cũng mong rằng em trang sẽ mau chóng khỏe hơn:)
Cảm ơn em nhiều lắm. Hiện nay đã có đủ ba mẹ đăng ký đi hiến máu. (Trong ba mẹ có một mẹ huyết áp thấp chi đang thấy hơi lo). Em gửi thông tin vào topic này nhé.
http://chiasetinhthuong.org/diendan/showthread.php?t=422
Nếu bé Trang đã đủ thì bé khác sẽ nhờ đến em được không. Cảm ơn em