(MS203/CN) 10.3.2010 - Giúp bé Huyền Trang sn 2003 ở Tân Sơn, Bút Sơn, Hoằng Hoá, Thanh Hoá - tim bẩm sinh (hẹp van 2 lá, tăng áp ĐMP)

3
0
0

sylvester_1412

Ðề: Giúp bé Huyền Trang sinh năm 2003 ở Tân Sơn, Bút Sơn, Hoằng Hoá, Thanh Hoá mổ tim.

Thế ạ.Em lúc nào cũng được. Tiền thì em không giúp được nhiều chứ hiến máu thì lúc nào cũng được chị ah^^.Với sự giúp đỡ tận tình của mọi người như vậy em tin chắc bé Trang sẽ mau chóng khỏe lại^^.Mong rằng sẽ nhận được những tin tốt về trang trong những ngày tới @};-@};-

10,157
29
48

ALnML

Super Moderator
Ðề: Giúp bé Huyền Trang sinh năm 2003 ở Tân Sơn, Bút Sơn, Hoằng Hoá, Thanh Hoá mổ tim.

Vừa nghe điện thoại mẹ báo, lòng lo sợ vì đang còn sốc vụ Bảo. May thấy giọng mẹ nó lên cao chứ ko trầm xuống thở phào một cái mới dám alo. Gia đình đc gọi mang đồ vào rồi. Thế là tin tốt
Sáng sớm tinh mơ hôm nay mẹ bé gọi cho mình vì vẫn ko có tin tức con, an ủi mãi. Cuối cùng Liên nói em xin lỗi chi em ko có ng thân em cũng ko biết hỏi ai nên em gọi chi, cảm ơn chi đã an ủi em....

Xề ơi mẹ bé đã xin đc hai suất cho máu rồi chỉ còn cần một suất. Em bố trí thế nào giúp chi nhé. Chị mệt rồi.

5,624
9
38

metyruoi

Active Member

Trang tỉnh rồi nhưng vẫn thở oxy cả nhà ạ. Mẹ vừa mang sữa và quần áo lên cho con. Cảm ơn trời phật@};-!

1,416
0
36

MomMi

Active Member

ôi, may quá, cảm ơn Trời Phật.

10,157
29
48

ALnML

Super Moderator

Trang sốt cao 39 áp lực DMP cao qua 70 trong khi bt la 20, có lúc đã lên đến 100. Hôm nay họp các gia đình bệnh nhân đang còn nằm lại trong phòng hscc, gia đình Trang vì nặng quá nên gặp cuối cùng. Bs mổ cho Trang là bs Hiền chắc mọi ng cũng bỉet đó là bs giỏi và có tâm. Trang đã được mổ sửa toàn bộ và bây giờ chỉ còn biết cầu trời cho con vượt qua đc thử thách cuối cùng này mà thôi.

10,157
29
48

ALnML

Super Moderator

Đây là lời nhắn của bs Hiền. Nhờ bs Hiền thì mình rất yên tâm, nhưng như bs nói Trang mổ quá muộn.

Vang. Benh chau rat nang vi ton thuong phuc tap va mo qua muon. Da mo sua toan bo. Le ra da cho chau tinh nhung chau bi xep phoi nen co the vai hom nua moi cho tinh lai

Từ trg hợp Trang hãy ước mong sao các bé bị tim bẩm sinh sẽ đc cứu chữa kiph
j thời để ko bị muộn như Trang.

1,416
0
36

MomMi

Active Member

áp lực ĐMP cao thế chắc bác sĩ phải cho thuốc hạ áp. Những bé thế này thường nằm trong đó lâu hơn bình thường. Cầu mong sao con sớm vượt qua giai đoạn khó khăn này.

1,014
0
0

Em bé ngoan

Cầu Trời khấn Phật phù hộ cho bé Trang sớm bình phục và các bé có bệnh khác được cứu chữa kịp thời.
Không có sức khỏe chỉ thèm mạnh khỏe, bình yên chứ chẳng cầu tiền tài danh vọng gì.

10,157
29
48

ALnML

Super Moderator

Cầu Trời khấn Phật phù hộ cho bé Trang sớm bình phục và các bé có bệnh khác được cứu chữa kịp thời.
Không có sức khỏe chỉ thèm mạnh khỏe, bình yên chứ chẳng cầu tiền tài danh vọng gì.
vâng ông trời soi xét giúp gia đình Trang. Cả nhà 4 ng mà chỉ mỗi mẹ có sk nhưng gầy đét ng mỏng như lá lúa. Em Trang 3t Khuyết tật tay phải đang phải gửi hàng xóm hơn tuần qua. Ngày nào gọi mẹTrang cũng gọi cũng khóc rồi nói chị thông cảm em ko biết khóc với ai cả.
Xin ông trời thương

14
0
0

sakura270416

Cầu mong cho bé Trang sớm bình phục

2,651
0
0

Khai Tâm

@sakura270416: Hình như còn thiếu 1 người cho máu vào ngày mai, em có đi được không?

Mẹ Xề ơi mọi người cho máu ngày mai thế nào? Thiếu hay đủ rồi thì ới lên nhé! @};-

1,467
0
36

Pokiona

Active Member

Chị Loan nhắn về: Hôm nay có thể sẽ cho Trang tỉnh và rút nối khí quản. Tuy nhiên, áp lực phổi của Trang còn rất cao và còn viêm phổi nên phải tiếp tục điều trị tích cực.

Mong con cố gắng :x

10,157
29
48

ALnML

Super Moderator

Trao đổi với bs TH bé Trang sắp chạm mốc ko có chỉ định mổ. Quá muộn với bệnh của Trang phải mổ lúc 6 tháng tuổi hoặc cùng lắm là 1 tuổi.

14
0
0

sakura270416

@sakura270416: Hình như còn thiếu 1 người cho máu vào ngày mai, em có đi được không?

Mẹ Xề ơi mọi người cho máu ngày mai thế nào? Thiếu hay đủ rồi thì ới lên nhé! @};-
Em xin lỗi cả nhà, em cao 1m62 nhưng chỉ nặng 37kg nên e rằng em sợ em không đủ sức khỏe để cho bé máu ah.

1,416
0
36

MomMi

Active Member

cố gắng, cố gắng nào. Chỉ sợ cái tăng áp ĐMP thôi mà.

10,157
29
48

ALnML

Super Moderator

Chạy "tung tăng" về báo các mẹ.
Bác sĩ nói Trang ổn rồi . Báo cáo hết ạ.
Mừng quá.
Mommi ừ mấy chi em mình đi khám "tim"

1,904
0
36

291179

Active Member

Chạy "tung tăng" về báo các mẹ.
Bác sĩ nói Trang ổn rồi . Báo cáo hết ạ.
Mừng quá.
Ôi đúng là mừng quá!

1,467
0
36

Pokiona

Active Member

Hôm nay nhận được mấy tin tốt lành, mừng quá. Mong các con nhanh chóng hồi phục :x

10,157
29
48

ALnML

Super Moderator

Ảnh gia đình Trang này

1,416
0
36

MomMi

Active Member

hôm nay là SN Bác mà, nhiều tin vui quá. là lá la.