(MS88.2/TT)22.8.2009 - Tường thuật TT: CSTT đến khám chữa bệnh, tặng thuốc, chia sẻ lương thực với bà con bản Khe Nhồi, xã Trung Sơn, Yên Lập, Phú Thọ

10,157
29
48

ALnML

Super Moderator
Ðề: 22.08.2009 Tường thuật trực tiếp chuyến đi đến với bản Khe Nhồi xã Trung Sơn huyện Yên Lập, Phú Thọ của gia đình CSTT ngày 22.08

Đây tin nhắn mong đợi đây
Bắt đầu về, mọi chuyện rất tốt đẹp

10,157
29
48

ALnML

Super Moderator
Ðề: 22.08.2009 Tường thuật trực tiếp chuyến đi đến với bản Khe Nhồi xã Trung Sơn huyện Yên Lập, Phú Thọ của gia đình CSTT ngày 22.08

Đã thấy dongnay online rồi :x

34
0
0

dongnat

Cả đêm qua mẹ CTB cũng ngủ chập chờn vì ở HP mưa giông to lắm.

1h30 nhắn tin : Không thấy trả lời
2h30 nhắn tin : Không thấy trả lời
3h30 phải bấm máy gọi : Chị ơi đi được 1 lúc rồi....

Sáng gọi cả 4 máy HP đều tò te, gọi cho LG, LG bảo chị hay nhỉ làm gì có sóng. Ờ há...

Giờ vào đây, tự nhiên nước mắt cứ chảy dài. Thương mọi người vất vả và yêu cái vất vả của mọi người quá...:x

@ Nát: Nát ơi Nát, Bừa không di dược Nát đỡ bị cạnh tranh nhé. Đêm qua, chị thấy Miss Cherry háo hức 1 cách đặc biệt, chả biết chú hẹn gì mà mắt cô ý sáng thế... ;)

@ Aslan: Miss Cherry, tên hay thế :-*
May da co song lai roi. moi nguoi dang tren duong ve, chuyen di thanh cong tot dep. CSTt da mang dung thu ma ba con dang can, co nhung gia dinh da vao luc giap hat phai an san' thay com. CSTter da trao tan tay nhung goi qua cho hang chuc em nho nguoi dan toc H'mong. Cac bac sy da tan tinh kham benh cho nhieu ba con. cam on su cong tac cua cac ban Bac sy.
@bac CTB: vao luc 14g30 tai thac nuoc gan Khe Nhoi, moi an oan' cua DN va Cherry Lady da giai quyet xong. E da thu du ca von' lan lai :p

1,849
0
0

BB&C

May da co song lai roi. moi nguoi dang tren duong ve, chuyen di thanh cong tot dep. CSTt da mang dung thu ma ba con dang can, co nhung gia dinh da vao luc giap hat phai an san' thay com. CSTter da trao tan tay nhung goi qua cho hang chuc em nho nguoi dan toc H'mong. Cac bac sy da tan tinh kham benh cho nhieu ba con. cam on su cong tac cua cac ban Bac sy.
@bac CTB: vao luc 14g30 tai thac nuoc gan Khe Nhoi, moi an oan' cua DN va Cherry Lady da giai quyet xong. E da thu du ca von' lan lai :p
Chúc mừng cả nhà, mừng quá, sắp được đón đoàn nhà mình về rồi, mà đón ở đâu được nhỉ :D:D:D?

:cstt08::cstt02::cstt07:

34
0
0

dongnat

cac CSTter dang ngu tren xe sau 1 hanh trinh tong hop : oto 130km , xe om hon 10km, di bo leo nui 2km. Toi nay se co report day du kem hinh anh cua TyRuoi nhe

2,501
0
0

Haidang02

cac CSTter dang ngu tren xe sau 1 hanh trinh tong hop : oto 130km , xe om hon 10km, di bo leo nui 2km. Toi nay se co report day du kem hinh anh cua TyRuoi nhe
Mừng quá, lại chờ ảnh đây Nát ơi :x@};-

34
0
0

dongnat

Mừng quá, lại chờ ảnh đây Nát ơi :x@};-
e dang dung GPRS tren mobile nen ko up anh duoc :-(
cac' bac' nghe tam tuong thuat bang Tieng' viet ko dau' nhe'

594
0
0

meyeuTomTom

Mừng quá!!!
Vậy là chuyến đi đã kết thúc tốt đẹp.
CSTT lại thành công rồi
:cstt07:

314
0
0

Me DiemNgoc

Eo ôi . Em không biết có topic này , cảm động quá đi mất . Đêm qua thức trắng không ngủ được , thấy trời sấm chớp mà em lo quá . Giờ này không biết mọi người về đến HN chưa nhỉ ? 17h12p , nhận được tin nhắn của chị Hà '' Xong rồi , thành công tốt đẹp . Ăn cherry chưa ? Mừng rơi nước mắt được ấy nhưng củ chuối là khách đang đông quá , đt 2 sim lại đều hết xiền , đợi khách về bớt vào chụp lấy đt bàn gọi cho chị . Mừng thật vì chuyến đi đã thành công , tuy thời tiết ko ủng hộ lắm nhưng cũng không bị ảnh hưởng gì , đt thấy chị bảo em có quà đấy nhé , hồi hộp quá , ko biết mình lại được ưu ái thế chứ . Em trai đưa cho túi cherry , nhìn ngon quá ko biết ăn nó ra sao ( vì 1 lần ăn cherry ở SG chả thấy ngon gì cả ) , mở túi đưa nó 1 quả nó bảo , ăn được à chị ? biết ăn được em ăn hết ko mang về ( nếu vậy thì liệu hồn :-&) Em ghét em quá cơ , mãi chả ốm đúng hôm gần ngày đi thì lại ốm , bỏ mất 1 chuyến đi đầy ý nghĩa . Em gửi lời cảm ơn tới tất cả các thành viên của CSTT đã mang đến quê hương em 1 tình yêu thương như vậy , cảm ơn tất cả mọi người . Mong là PT không còn nhiều nơi như vậy nữa , yêu mọi người nhiều lắm :cstt08::cstt08::cstt08:

360
0
0

tminh's mum

Tối qua em nhắn tin cho 4 mem HP, lúc ấy mọi người vẫn đang nắm cơm. Thế rồi cả đêm cứ chập chờn, lúc tỉnh thì nghe mưa, nghe sấm mà sốt ruột, ngủ được 1 chút thì lại nằm mơ thấy mọi người đang vất vả (dù chỉ trong tưởng tượng :D) Sáng đi làm nhắn tin cho mọi người mà không thấy ai nhắn lại, chắc mọi người đang ở vùng không có sóng rồi. Quê chồng em ở Phú Thọ, nhưng không xa thế, em hỏi xã em KN ở đâu, xã em cũng chẳng biết :-O Nhưng em biết trên ấy nếu mưa to thì đường xá đi lại khó khăn lắm, sóng điện thoại may mắn lắm cũng chỉ được chập chờn. Thương mọi người không quen địa hình, lại mang nhiều đồ đạc, di chuyển chắc vất vả. Nếu không vì lý do sức khỏe chắc em sẽ đăng ký đi đầu tiên, không biết đến bao giờ em mới được tham gia những chuyến đi thế này với mọi người. Tiếc lắm ấy ah. Tối nay em vừa nhận được tin báo mọi người đang trên đường về rồi. Còn một ngày mai để nghỉ ngơi, cầu mong cả đoàn mình sáng thứ 2 đầu tuần đến công sở ai cũng khỏe khắn, vui tươi :cstt09:

110
0
0

mdsg05

Troi oi phai chay xe gan 10km duong rung va 20km nua moi co song de ma post bai nay. Co le gio nay cac anh chi dang tren duong ve. Em xin thay mat cho ba con cam on CSTT nhieu. Ba con minh vui lam cac anh chi a. Dung la chuyen di nay cua nha minh dap ung duoc kip thoi nhu cau cap bach cua ba con dan ban. Luong thuc trong nha da het nhan va cac em nho thi cung dang chuan bi vao nam hoc moi. Chac la cac anh chi met moi lam. Lan dau tien tham gia voi ca nha nhung em cam nhan duoc tinh yeu thuong con nguoi trong cac thanh vien CSTT. Em mong la se con duoc tham gia that nhieu chuong trinh voi ca nha minh nua.
@ doan: em chia buon voi cac anh chi vi da bo lo mat mot su kien vo cung quan trong: cho tinh cua TRUNG SON, em vua di ve ne, hix suyt chut nua thi em bi may co be o do...bat coc ne. Cam giac cung thu vi lam cac anh chi oi. Dem nay bon em lai duoc hong gjo tren dinh doi voi ba con dan ban nua chu, hehe thu vi lam day. Thoi em ve ban an com da, doi lam roi. Chuc ca nha di ve binh an. Ah, em post bai bang con mobile cua em nen van phai la...tieng viet khong dau, ca nha co moi mat vi vua doc vua dich nghia thi thong cam cho em nhe.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
1,850
0
0

Mẹ Cáo

@};-
Cảm ơn cả nhà:x

1,622
1
0

Jigme_Lahmo

Chẳng biết nói gì, chỉ thấy rưng rưng khi nghĩ về chuyến đi. Ko biết mọi người đã về tới nhà chưa? Em đang mong phóng sự ảnh của bác dongnat lắm lắm ạ.:x:x:x

133
0
0

Gà ăn thóc

Một trong 2 thành viên đầu tiên về HN trước cả đoàn==> lý do là làm bạn đường cho người ngủ quên đỡ buồn.
Cảm giác về 1 chuyến đi:
Ý nghĩa
Nguy hiểm
và Mạo hiểm y như phim hành động ấy.
Dân mình nghèo quá, quà thì quá ít chẳng biết làm thế nào.
Ấn tượng nhất là đoạn đường vao thác Hót ( Đác Hót _ tiếng địa phương ). Cả đoàn leo qua từng vách núi cheo leo. Mỗi bước chân lệch 1cm thôi là có thể rơi tự do...xuống vực :(. Cứ mỗi bước chân bất cứ thành viên nào trong đoàn cũng nghĩ thôi hay là quay lại. Nhưng cuối cùng cả đoàn đều chinh phục được thác nước với sự giúp đỡ ( dắt, bế, kéo ) rất nhiệt tình của mấy bạn trai bản kiêm xe ôm và bằng các kiểu leo núi khác nhau ( trượt, đu bám, nhảy...). Em về nhưgn không mang theo máy ảnh nên mọi người chờ sau nhé. Đoàn đang ăn tối tại Sơn Tây với món gà đồi trong khi em phải ăn ngô luộc lót dạ trên đường.:(

311
0
0

yingtiti

Em bây giờ mới online được, đọc bài của mọi người làm em cảm động quá! Cám ơn tấm lòng của các anh chị.:cstt04:

10,157
29
48

ALnML

Super Moderator

Vừa gọi đc "bác" trưởng đoàn: Cà đoàn đang ăn cơm tại nơi mà CSTT vẫn ăn trưa trong những lần đi trung tâm Ba Vì. Ăn xong rồi chính phủ Campuchia đang làm việc (y nguyên lời nói của mama Tổng quản)
Vừa thông báo là ở nhà TG - LG và LG ở nhà cứop chính quyền đã chốt hạ xong một phi vụ . Ma ma tổng quản rất vui mừng (đau thế) và tiếp tục nhận nhiệm vụ mới của CSTT.
Khí thế quá đi thôi

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
2,651
0
0

Khai Tâm

Cả ngày nay em không vào được để theo dõi tình hình. Đọc xong bài của bác Đồng Nát, mdsg05, Gà, mừng muốn khóc; mà khóc rồi.

Cảm giác mỗi ngày, mỗi giờ thêm yêu từng cây chuối trong rừng chuối nhà mình :x :x :x :x :x

(Ruồi ơi ốm thế còn đi, đập phát bẹp dí bây giờ :( )

2,651
0
0

Khai Tâm

Vừa thông báo là ở nhà TG - LG và LG ở nhà cứop chính quyền đã chột hạ xong một phi vụ .
khổ thế cơ chứ....:p

10,157
29
48

ALnML

Super Moderator

Troi oi phai chay xe gan 10km duong rung va 20km nua moi co song de ma post bai nay. Co le gio nay cac anh chi dang tren duong ve. Em xin thay mat cho ba con cam on CSTT nhieu. Ba con minh vui lam cac anh chi a. Dung la chuyen di nay cua nha minh dap ung duoc kip thoi nhu cau cap bach cua ba con dan ban. Luong thuc trong nha da het nhan va cac em nho thi cung dang chuan bi vao nam hoc moi. Chac la cac anh chi met moi lam. Lan dau tien tham gia voi ca nha nhung em cam nhan duoc tinh yeu thuong con nguoi trong cac thanh vien CSTT. Em mong la se con duoc tham gia that nhieu chuong trinh voi ca nha minh nua.
@ doan: em chia buon voi cac anh chi vi da bo lo mat mot su kien vo cung quan trong: cho tinh cua TRUNG SON, em vua di ve ne, hix suyt chut nua thi em bi may co be o do...bat coc ne. Cam giac cung thu vi lam cac anh chi oi. Dem nay bon em lai duoc hong gjo tren dinh doi voi ba con dan ban nua chu, hehe thu vi lam day. Thoi em ve ban an com da, doi lam roi. Chuc ca nha di ve binh an. Ah, em post bai bang con mobile cua em nen van phai la...tieng viet khong dau, ca nha co moi mat vi vua doc vua dich nghia thi thong cam cho em nhe.
Cảm ơn các em lắm. Mong còn nhiều nữa những chuyến đi tình thương như ngày hôm nay .

10,157
29
48

ALnML

Super Moderator

Cả ngày nay em không vào được để theo dõi tình hình. Đọc xong bài của bác Đồng Nát, mdsg05, Gà, mừng muốn khóc; mà khóc rồi.

Cảm giác mỗi ngày, mỗi giờ thêm yêu từng cây chuối trong rừng chuối nhà mình :x :x :x :x :x

(Ruồi ơi ốm thế còn đi, đập phát bẹp dí bây giờ :( )
Ruồi sẽ bảo em ko đi còn ốm hơn