(MS88.2/TT)22.8.2009 - Tường thuật TT: CSTT đến khám chữa bệnh, tặng thuốc, chia sẻ lương thực với bà con bản Khe Nhồi, xã Trung Sơn, Yên Lập, Phú Thọ

133
0
0

Gà ăn thóc

Ðề: 22.08.2009 Tường thuật trực tiếp chuyến đi đến với bản Khe Nhồi xã Trung Sơn huyện Yên Lập, Phú Thọ của gia đình CSTT ngày 22.08

Ruồi khỏe lắm, bay vo ve suốt cả buổi, leo núi còn kêu muỗi, ăn thua gì. Ốm là ốm thế nào ạ???

314
0
0

Me DiemNgoc

Ðề: 22.08.2009 Tường thuật trực tiếp chuyến đi đến với bản Khe Nhồi xã Trung Sơn huyện Yên Lập, Phú Thọ của gia đình CSTT ngày 22.08

eo ôi chị Ruồi ốm mà vẫn đi được . Em kém cỏi quá :(:(

2,080
0
0

Chúc mừng thắng lợi, đúng là thành công quá . Cảm ơn tất cả mọi người .

1,849
0
0

BB&C

Đọc mà cảm động quá, ước gì em có thể tham gia được nhỉ?:cstt02::cstt09::cstt08:

1,622
1
0

Jigme_Lahmo

Yêu chị Ruồi lắm lắm!:x:x:x

84
0
0

Mẹ tiểu xu

Mừng chuyến đi đã thành công tốt đẹp .
Tấm lòng của các mẹ thật đáng quý .
Em hôm nay không đi được . tiếc quá .
Mong nhà mình lại tiếp tục có những chuyến đi ý nghĩa và thiết thực như thế này nữa , để có thể giúp đỡ được nhiều , nhiều nhữngtrường hợp ,những nơi khó khăn cần sự trợ giúp của nhà mình

1,557
0
0

Camellia

Em đã về tới nhà. Em chỉ xin vắn tắt vài câu:
Chuyến đi cảm động, ly kỳ và hấp dẫn. Mỗi tội hôm nay không có anh Bừa để viết phóng sự. Mà em thì không văn hay chữ tốt như anh Bừa để thể hiện lại tường tận chuyến đi.
Thôi cả nhà đành vui lòng chờ em post ảnh lên với tiêu chí "Khi thanh âm cũng bất lực như lời..." nhé Vì em chẳng biết nói gì ạ dù muốn nói rất nhiều.
Tuy nhiên giờ em mệt quá, cộng với việc cần phải lấy thêm ảnh chỗ anh Bảo để post một thể. Nên cả nhà vui lòng thư thư cho em nhé. Em sẽ post asap.
Trong lúc chờ đợi, có rất nhiều thành viên mang máy ảnh đi theo, nếu ai chụp được, thì cũng vui lòng chia sẻ trước cho cả nhà mình đỡ sốt ruột nhé.

@};-:x:cstt09:

----
Mà em cảm động thật đấy, khi biết cả nhà đang dõi theo đoàn đến 7 trang topic liền :D

34
0
0

dongnat

minh vua ve den nha. cac thanh vien HP chac 12 moi ve den nha. Thuong ong xa cua chi Minhminh wa!

1,251
0
36

Chíc chíc

Active Member

Chúc mừng thành công của chuyến đi. Chúc mừng cả nhà đã về nhà an toàn. @};-@};-@};-:cstt09:

251
0
0

Me Mickey

Em đã về tới nhà. Em chỉ xin vắn tắt vài câu:
Chuyến đi cảm động, ly kỳ và hấp dẫn. Mỗi tội hôm nay không có anh Bừa để viết phóng sự. Mà em thì không văn hay chữ tốt như anh Bừa để thể hiện lại tường tận chuyến đi.
Thôi cả nhà đành vui lòng chờ em post ảnh lên với tiêu chí "Khi thanh âm cũng bất lực như lời..." nhé Vì em chẳng biết nói gì ạ dù muốn nói rất nhiều.
Tuy nhiên giờ em mệt quá, cộng với việc cần phải lấy thêm ảnh chỗ anh Bảo để post một thể. Nên cả nhà vui lòng thư thư cho em nhé. Em sẽ post asap.
Trong lúc chờ đợi, có rất nhiều thành viên mang máy ảnh đi theo, nếu ai chụp được, thì cũng vui lòng chia sẻ trước cho cả nhà mình đỡ sốt ruột nhé.

@};-:x:cstt09:

----
Mà em cảm động thật đấy, khi biết cả nhà đang dõi theo đoàn đến 7 trang topic liền :D
Này bà hôm nay tôi quên là cả nhà đi vụ này, gọi bà suốt cả sáng không thấy toàn ò e í...
Thế là cả nhà mình đã hoàn thành chuyến đi đầy ý nghĩa, tiếc là iem không thể đi được vì dạo này hơi ốm yếu. Đọc tin cả nhà mà thấy cảm động quá. Cám ơn tất cả mọi người:cstt01:

221
0
0

laumam

Hì hụi cả tiếng đồng hồ để up ảnh , cuối cùng bị out mất tiêu mới điên chứ . Lại phải thử lại lần nữa vậy , my God

221
0
0

laumam

Đổ bộ xuống trạm khởi hành Khe Nhồi

Chất hàng lên xe 2 cầu (chỉ có loại này mới chiến nổi thôi ạ)

Khởi hành vào Khe Nhồi , đường như vào trận địa ĐBP ấy :D

Khám bệnh cho nhân dân

Sắp xếp đóng gói quà , phân loại quần áo

Em bé ngủ khì trên lưng mẹ khi nhận quà của CSTT :x

Các models nhí CSTT

Hic ,cuối cùng thì cũng xong ! Cả nhà xem tạm nhé

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
1,622
1
0

Jigme_Lahmo

Ôi, yêu cái màu chuối chuối ấy thế!:x:x:x
Hehe, ngồi canh dd suốt từ tối tới giờ ( canh còn hơn canh topic hàng Nhật& Sing,hehe:p), cuối cùng cũng có ảnh. Đường đi gian nan, vất vả quá! Nhưng thực sư, chuyến đi rất ý nghĩa.:x:x
:cstt07::cstt07::cstt07::cstt07::cstt07:

620
0
0

hamy2k5

Đoàn HP về đêbs nhà lúc 12h30p
Chuyến đi thành công tốt đẹp và thật nhiều ý nghĩa:x, em ko dám lanh chanh tường thuật trc, sẽ có nhiều điều thú vị trong chuyến đi này lắm đấy ạ:cstt09:

631
0
0

Aslan

Cách đây 20 phút thành viên cuối cùng của CSTT (MinhMinh) tham dự chuyến đi Khe Nhồi đã về đến nhà an toàn. Em cảm động quá khi đọc những lời giản dị mà đầy yêu thương của cả nhà dõi theo đoàn, cảm động quá khi nhận những SMS của chị CTB, TMinh, Ngan ha (mặc dù xin lỗi mọi ng là Aslan vất máy 1 chỗ nên ko trả lời kịp thời). Trong suốt chuyến đi em cảm nhận đc tình yêu thương và sự đoàn kết gắn bó của các TV CSTT, cảm nhận đc giá trị đích thực của mục đích mà CSTT đang hướng tới, cảm nhận đc những hoàn cảnh khó khăn cần những tấm lòng CSTT đến thế nào. Cảm ơn CSTT đã cho Aslan tham gia một chuyến đi thật sự ý nghĩa:cstt01::cstt09:
@Đồng Nát:Bác cứ tinh vi, em mà không chủ động trả nợ bác còn lâu mới đòi đc.
P/S: Lần trước vì cherry không đc ngon em áy náy lắm nên hôm nay em làm lại. Vì chúng ta là CSTT nên khi đóng gói cherry em đã cố tình đóng 2 ng 1 suất 11 quả (để 2 ng chia nhau cho tình cảm ạ, công nhận quả cherry thứ 11 cực kỳ ngon).
Thôi em đi ngủ đây không lại bị mắng vì không giữ gìn sức khỏe:-*:x.

2,651
0
0

Khai Tâm

@rừng chuối: Liệu có ai trong nhà mình được làm nhân chứng cho vụ thanh toán công nợ giữa hai bác Đồng Nát và Aslan không nhỉ? :p

133
0
0

Gà ăn thóc

Chắc em là người dậy sớm nhất trong đoàn mình rồi.
Đúng như chị Ánh T&G nói, ê ẩm ả người giống như bị xe tải trẹt qua, nhưng cái cảm giác về chuyến đi thì vẫn chưa thể hết.
Lâng lâng hạnh phúc......... Vì thế mà cậu em được kéo đi cùng cứ cảm ơn mãi..... CHị ơi chưa bao giờ em được đi một chuyến đi gian khổ mà ý nghĩa thế này, chưa bao giờ em được làm việc đúng chuyên môn mà lại trong một công việc có giá trị thế này.....rất nhiều cái lần đầu tiên mà có lẽ em để dành cho cậu ấy ngủ dậy tự post bài post ảnh chia sẻ cảm xúc của cậu ấy.

10,159
29
48

ALnML

Super Moderator

Eo ôi . Em không biết có topic này , cảm động quá đi mất . Đêm qua thức trắng không ngủ được , thấy trời sấm chớp mà em lo quá . Giờ này không biết mọi người về đến HN chưa nhỉ ? 17h12p , nhận được tin nhắn của chị Hà '' Xong rồi , thành công tốt đẹp . Ăn cherry chưa ? Mừng rơi nước mắt được ấy nhưng củ chuối là khách đang đông quá , đt 2 sim lại đều hết xiền , đợi khách về bớt vào chụp lấy đt bàn gọi cho chị . Mừng thật vì chuyến đi đã thành công , tuy thời tiết ko ủng hộ lắm nhưng cũng không bị ảnh hưởng gì , đt thấy chị bảo em có quà đấy nhé , hồi hộp quá , ko biết mình lại được ưu ái thế chứ . Em trai đưa cho túi cherry , nhìn ngon quá ko biết ăn nó ra sao ( vì 1 lần ăn cherry ở SG chả thấy ngon gì cả ) , mở túi đưa nó 1 quả nó bảo , ăn được à chị ? biết ăn được em ăn hết ko mang về ( nếu vậy thì liệu hồn :-&) Em ghét em quá cơ , mãi chả ốm đúng hôm gần ngày đi thì lại ốm , bỏ mất 1 chuyến đi đầy ý nghĩa . Em gửi lời cảm ơn tới tất cả các thành viên của CSTT đã mang đến quê hương em 1 tình yêu thương như vậy , cảm ơn tất cả mọi người . Mong là PT không còn nhiều nơi như vậy nữa , yêu mọi người nhiều lắm :cstt08::cstt08::cstt08:
Việc quan trọng nhất em đã giúp mọi người. Vừa mua đồ tại gốc vừa tiết kiệm chi phí vận chuyển xa và đặc biệt tưởng tượng thân bé còm của em chui giữa đống hành để đóng từng suất gạo cho 400 con người đã thấy thật thương thương lắm rồi.
Diễm ngọc ơi cảm ơn em :-* Hương "còi" còn gọi là HG;)

610
0
0

MinhMinh

Bọn mình đã có 1 chuyến đi ý nghĩa và thật vui. Thựcc sự cảm động trước sự quan tâm động viên của chị CTB, nghẹ Nghé, mẹ TM, NganHa, nnt và mọi người...dành cho đoàn . Yêu quá đi thôi
@rừng chuối: Liệu có ai trong nhà mình được làm nhân chứng cho vụ thanh toán công nợ giữa hai bác Đồng Nát và Aslan không nhỉ? :p
Có chứ, có chứ. Này nhé xung quanh là màu xanh ngút ngàn của rừng, bên vách núi xanh thẫm màu rừng cây trong nền nhạc róc rách vô tận của suối, của rừng, người trong cuộc đứng giữa dòng suối mát lạnh, trong vắt...Nơi ấy sơn thủy thật hữu tình...Ôi! Ôi! so sweet! ;)

10,159
29
48

ALnML

Super Moderator

Cách đây 20 phút thành viên cuối cùng của CSTT (MinhMinh) tham dự chuyến đi Khe Nhồi đã về đến nhà an toàn. Em cảm động quá khi đọc những lời giản dị mà đầy yêu thương của cả nhà dõi theo đoàn, cảm động quá khi nhận những SMS của chị CTB, TMinh, Ngan ha (mặc dù xin lỗi mọi ng là Aslan vất máy 1 chỗ nên ko trả lời kịp thời). Trong suốt chuyến đi em cảm nhận đc tình yêu thương và sự đoàn kết gắn bó của các TV CSTT, cảm nhận đc giá trị đích thực của mục đích mà CSTT đang hướng tới, cảm nhận đc những hoàn cảnh khó khăn cần những tấm lòng CSTT đến thế nào. Cảm ơn CSTT đã cho Aslan tham gia một chuyến đi thật sự ý nghĩa:cstt01::cstt09:

Thôi em đi ngủ đây không lại bị mắng vì không giữ gìn sức khỏe:-*:x.
Vâng cũng vì CSTT mà em hãy giữ gìn sức khoẻ, vì CSTT cần sự đồng hành của em trên từng bước chân . Đơn giản chỉ có thế mong em nhận lời với mọi người nhé em gái thân thương :-*