(MS140/CN) 23.02.2009 - Các cháu nhỏ tại Trung tâm bảo trợ xã hội Việt Lâm, Phú Thọ

54
0
0

boxitthom

Hiện giờ, UBND tỉnh Phú Thọ đã cho các bác sĩ xuống khám bệnh cho các con và quyết định 2h chiều nay 8-4-2008, tất cả các con sẽ được chuyển sang trung tâm nuôi dưỡng trẻ em mồ côi và khuyết tật của Tỉnh Phú Thọ.
Mừng cho các con được giải thoát.

(theo Huggi)

Vậy có nghĩa là dừng việc xuống Việt Lâm nhé
Vui quá, là lá la. Từ giờ các mẹ đến thăm các con thì chuyển địa điểm nhé:applause::applause::applause:

1,904
0
36

291179

Active Member
tin tốt lành nhất trong ngày, cầu mong các con sẽ sớm được đưa đến nơi tốt đẹp hơn, thương lắm các con !

8
0
0

Me Ti Yeu

Mừng cho các con quá. vậy nới mới sẽ như thế nào. có mẹ nào biết k a?

841
0
0

Mẹ Tiếu Tiếu

36
0
0

Metrangngoc

Mừng cho các con quá, mình đọc mà run hết cả người ...
Cảm ơn tất cả các mẹ !!!

6
0
0

One wish

Mừng cho các con quá!Cám ơn các anh chị thật nhiều.
Mong các con luôn được bình an.

1,557
0
0

Camellia

Các mẹ ạ, vụ Việt Lâm đã sắp khép lại rồi. Các con sẽ có cuộc sống mới. Nhưng em cũng như các mẹ trong lòng vẫn nặng lo lắng, rồi nơi ở mới, các con có được chăm sóc tốt không? Liệu ánh mắt của Ngọc có bớt u buồn? Liệu Phương, Phượng có vui vẻ và thông minh như trước? Liệu bé Chi có khoẻ mạnh bình phục không?... Nghĩ thế thôi là em trào nước mắt. Em hy vọng, CSTT cùng các mẹ sau này, sẽ coi TT nơi các con sống như Thuỵ An, như chùa Ninh Bình... để hàng năm có những đợt thăm và ủng hộ, không chỉ riêng các con, mà còn tất cả những em bé vốn sinh ra đã không may mắn để phải vào trại trẻ mồ côi...

Em (và chắc tất cả các mẹ khắp các diễn đàn quan tâm đến các con) đều muốn bày tỏ sự biết ơn, sự cảm phục tới ý chí quyết tâm, tấm lòng nhân hậu và giỏi giang của tất cả các thành viên CSTT, đặc biệt trong trường hợp này là mẹ Suri, chị Loan, Mẹ Chiptombi, anh Tâm (bố nuôi Phương Phượng) và tất cả các mẹ đã quyết tâm đồng lòng cách này hay cách khác lên thăm, chăm sóc và tìm cách cứu các con khỏi cuộc sống khủng khiếp ấy.

Em mong rằng, em sẽ được đồng hành cùng các mẹ/bố và CSTT tiếp tục trên con đường nhân ái, để cứu vớt, giúp đỡ và chia sẻ nhiều số phận kém may mắn hơn trong cuộc đời này.

1,850
0
0

Mẹ Cáo

Ôi, các mẹ nhà mình, phải phong cho các mẹ danh hiệu Trái Tim Kim Cương mới xứng đáng.

1,557
0
0

Camellia

Ôi, các mẹ nhà mình, phải phong cho các mẹ danh hiệu Trái Tim Kim Cương mới xứng đáng.
Thật, mình cũng thích Tráitim kim cương. Đề nghị Mod set thêm danh hiệu đấy rồi đáy chứ mà Mod không nghe. Nhờ Mod nhờ? (Trái tim kim cương, đồng đen, hồng ngọc, saphire, hay đại loại thế... í)

841
0
0

Mẹ Tiếu Tiếu

Thật, mình cũng thích Tráitim kim cương. Đề nghị Mod set thêm danh hiệu đấy rồi đáy chứ mà Mod không nghe. Nhờ Mod nhờ? (Trái tim kim cương, đồng đen, hồng ngọc, saphire, hay đại loại thế... í)
Nghe nói còn 1 trung tâm tương tự Việt Lâm mà còn kinh khủng hơn
Nguyên văn bởi Mẹ Mít nhợn (WTT)
Em vừa nói chuyện với 1 chị đi cùng em lên với các con hôm T7. Chị í bảo anh công an huyện nói còn 1 trung tâm như Việt Lâm nữa. Trung tâm đó thậm chí còn nguy hơn nữa cơ. Hôm đó vì bé Việt quấn quá nên chị í không hỏi han anh công an kỹ được. Các mẹ có ai biết đó là trung tâm nào không ạh?

841
0
0

Mẹ Tiếu Tiếu

Mình tìm được thông tin này
http://dantri.com.vn/c167/s167-317874/thong-bao-ket-chuyen-quy-nhan-ai-tuan-1-thang-42009.htm
Trích:
Tuần qua, Quỹ Nhân ái nhận được 45,355,000 đ ủng hộ cho 12 cháu bé mồ côi tại Trung tâm trẻ mồ côi Việt Lâm, huyện Lâm Thao, tỉnh Phú Thọ. Tuy nhiên, do còn nhiều vấn đề chưa rõ về sự minh bạch của Trung tâm này cũng như quyết định của UBND tỉnh Phú Thọ về sự tồn tại của Trung tâm cũng như số phận của các cháu nên Ban Quản lý Quỹ Nhân ái quyết định chưa chuyển tiền ủng hộ cho các cháu đến Trung tâm này.
Trong thời gian này, Ban Quản lý Quỹ Nhân Ái dự kiến tiếp nhận thêm tiền và làm thành 12 sổ tiết kiệm cho 12 cháu và bàn giao lại cho cá nhân hoặc đơn vị bảo trợ hợp pháp mới của cháu theo quyết định của UBND tỉnh Phú Thọ.

23
0
0

suri0208

báo cáo các Mẹ, tình hình sức khoẻ các con khá tốt, chiều qua, anh Thuật đưa các con đi khám, chụp Phim bé huy và Thảo, mình đã cầm phim về Hn để đưa BS xem. Bé Phuongj, cục u trên đầu đã xẹp ( a Thuật xác nhận do bé bị ngã đập đầu xuống đất) bé Phượng hiện tại khong hề có dấu hiệu thiểu năng, mà khả năng là do bé bị Sốc khi đang từ vòng tay yêu thương của cha me nuôi trở lại nơi tệ hại VL, bé cần phải được điều trị tâm lý, quan trọng nhất nếu ông trời thương, thì hãy ban cho bé 1 gia đình, bé cần thực sự tình yêu thương.

Toi that su buc minh khi be Phượng bị ngã, bé thấy có các mẹ nên định nũng nịu chút, nhưng chị Chạy quát to và lườm bé, ánh mắt bé cụp ngay xuống, tỏ vẻ sợ sệt,và ngồi ngay dậy in bặt, thật nhói trong tim, khi các bé không có cơ hội được thể hiện sự hờn dỗi của trẻ thơ.

Hiện tại, mẹ S va nhóm vẫn đang vẫn nỗ lực về việc của các con, hy vọng trời thương cho các con để các con đến được với SOS, nếu trong truong hop khong the, thì các Mẹ hãy cùng Me S và báo chí kêu gọi tìm gia đình cho 12 con nhé

841
0
0

Mẹ Tiếu Tiếu

báo cáo các Mẹ, tình hình sức khoẻ các con khá tốt, chiều qua, anh Thuật đưa các con đi khám, chụp Phim bé huy và Thảo, mình đã cầm phim về Hn để đưa BS xem. Bé Phuongj, cục u trên đầu đã xẹp ( a Thuật xác nhận do bé bị ngã đập đầu xuống đất) bé Phượng hiện tại khong hề có dấu hiệu thiểu năng, mà khả năng là do bé bị Sốc khi đang từ vòng tay yêu thương của cha me nuôi trở lại nơi tệ hại VL, bé cần phải được điều trị tâm lý, quan trọng nhất nếu ông trời thương, thì hãy ban cho bé 1 gia đình, bé cần thực sự tình yêu thương.

Toi that su buc minh khi be Phượng bị ngã, bé thấy có các mẹ nên định nũng nịu chút, nhưng chị Chạy quát to và lườm bé, ánh mắt bé cụp ngay xuống, tỏ vẻ sợ sệt,và ngồi ngay dậy in bặt, thật nhói trong tim, khi các bé không có cơ hội được thể hiện sự hờn dỗi của trẻ thơ.

Hiện tại, mẹ S va nhóm vẫn đang vẫn nỗ lực về việc của các con, hy vọng trời thương cho các con để các con đến được với SOS, nếu trong truong hop khong the, thì các Mẹ hãy cùng Me S và báo chí kêu gọi tìm gia đình cho 12 con nhé
Suri ơi, nghe tin này mình thấy rất vui.
Nhưng lúc trước nói là các con về TT gì của tỉnh Phú Thọ, nay bạn bảo là nỗ lực để các con về SOS, mình không thể tham gia đi thăm nuôi các con nên không rõ thông tin ngoài các thông tin được post trên diễn đàn. Không biết có gì ...nguy hiểm ở đây không? ( xin lỗi chưa tìm được từ nào thích hợp)

23
0
0

suri0208

Em vừa nói chuyện với 1 chị đi cùng em lên với các con hôm T7. Chị í bảo anh công an huyện nói còn 1 trung tâm như Việt Lâm nữa. Trung tâm đó thậm chí còn nguy hơn nữa cơ. Hôm đó vì bé Việt quấn quá nên chị í không hỏi han anh công an kỹ được. Các mẹ có ai biết đó là trung tâm nào không ạh?

Me Tieu tieu va mit nhom oi, 2 me tim cach hoi lai de nhom co ke hoach giup cac con nhe.

thuong qua nhung tam hon tre tho.

251
0
0

Me Mickey

Ôi! mình mừng và vui cho các con quá, hy vọng từ giờ trở đi các con thực sự sẽ có một cuộc sống đúng như một con người: được ăn no, được yêu thương, được chăm sóc. Mình rất tiếc vì chưa có cơ hội gặp các con (vì thứ 7 hoặc CN tới mới có thể đi được), nhưng tự đáy lòng mình rất thương và yêu các con, khi nào các con có nơi chốn ổn định thì xin loa, loa... thông báo cho toàn thể các mẹ được biết, và theo mình thì vẫn nên theo bước các con một thời gian nữa để các con hòa nhập tốt hơn với cuộc sống mới . Xin chân thành cám ơn các mẹ đã cố gắng hết sức để các con có được những kết quả như ngày hôm nay, xin bày tỏ lòng biết ơn đến tất cả các mẹ - NHỮNG TRÁI TIM HỒNG.

23
0
0

suri0208

Suri ơi, nghe tin này mình thấy rất vui.
Nhưng lúc trước nói là các con về TT gì của tỉnh Phú Thọ, nay bạn bảo là nỗ lực để các con về SOS, mình không thể tham gia đi thăm nuôi các con nên không rõ thông tin ngoài các thông tin được post trên diễn đàn. Không biết có gì ...nguy hiểm ở đây không? ( xin lỗi chưa tìm được từ nào thích hợp)

Vif mong moi cua cac Me la ve SOS thi cac con co cuoc song tot dep hon, nen du da co quyet dinh chuyen di, nhung minh van se no luc de cac con co cuoc song that su

251
0
0

Me Mickey

Lạy Trời, cuối cùng các con cũng đã được trở lại với cuộc sống đích thực. Mấy hôm vừa rồi bận quá nên không thường xuyên cập nhật tình hình các con được. Đây là thông tin buổi thăm các con hôm Chủ Nhật vừa rồi:
http://vn.myblog.yahoo.com/boxitthom_1282/article?mid=167&prev=-1&next=157
Các mẹ thật sự là những người mẹ hạnh phúc vì đã được gặp các con, được chăm sóc, được vỗ về các con chứng kiện tận mắt sự thay đổi trong cuộc sống của các con (mình chưa được gặp các con đâu). Cám ơn boxithom đã cung cấp cho chúng mình tình hình cụ thể của các con, bài viết thật hay và giá trị đấy. Cám ơn rất nhiều!:rose:

251
0
0

Me Mickey

Nghe mẹ nó nói mà cứ rùng hết cả mình, cứ tưởng đến thế là cùng mà bây gời lại có có nơi khùng khiếp hơn thế nữa thì...chết mất. Xã hội này sao còn nhiều những sự ác độc đến thế, cụ thể thế nào khi có thông tin thì thông báo để chúng mình cùng biết nhé.

314
0
0

Me DiemNgoc

Vậy là các con đã được chuyển đi chỗ khác , hi vọng mọi điều tốt đẹp sẽ đến với các con . Tiếc quá nhóc nhà em đang ốm , nếu ko sẽ chạy qua tiễn các con