(MS155/CN) 14.06.2009 - Tận cùng sự thống khổ - Bé Hiệp - xã Lê Lợi, huyện Kiến Xương, Thái Bình bị tim bẩm sinh, sứt môi, hở hàm ếch

1,850
0
0

Mẹ Cáo

Ðề: Tận cùng sự thống khổ - Bé Hiệp - Thái Bình (Hở hàm ếch và tim bẩm sinh)

khám như thế mất khoảng hơn 2 triệu .
Việc có xin được tài trợ hay không chưa chắc chắn, nhưng có rất nhiều hy vọng. Còn việc khám, nhà mình giúp mẹ con Hiệp nhé :x
Các mẹ cho ý kiến .
Em xin góp 200k để khám cho Hiệp, ck vào tk bác LG hôm nay từ tk đuôi -041 ạ.:">

9
0
0

belechia

@chi Loan : chieu em vua gui 1trieu 200 nghin (6thang *200k ) vao tk cua chi .chi check nhe !
Thanks

2,501
0
0

Haidang02

@ Haidang02 gặp mẹ bé cố gắng hướng dẫn cách xay, nấu thức ăn. Chăm được đứa con thường đã khó, các bé bị tim này đúng là quá khó thật mà họ điều kiện như thế càng chả có kiến thức đâu.
Mình đã gặp và hướng dẫn mẹ Hiệp cách xay, nấu thức ăn cho Hiệp. Chị Lê cũng có vẻ nhanh nhẹn, với lại được cậu bé anh trai của Hiệp, chịu khó nghe và chăm em lắm.

Hôm nay Loan không online được. Mình đã bàn với Loan, CSTT sẽ giúp mẹ con bé Hiệp, trước mắt là khám trong tuần tới để hoàn thiện hồ sơ xin tài trợ mổ tim.
Như vậy, thứ 3 mẹ con chị Lê sẽ lên Viện tim để khám. Lên Hà nội thì lại phải nhờ các mẹ ở Hà Nội rồi :x@};-
Rất cảm ơn tấm lòng của các mẹ. Loan về sẽ kiểm tra tài khoản và thông báo tổng số tiền các mẹ đã gửi giúp bé Hiệp :x

2,019
2
38

Mẹ Mít nhợn

Active Member

Chị Loan ơi, lát đi làm về em sẽ chuyển khoản 200K cho chị giúp bé Hiệp từ tài khoản đuôi ...6146 chị nhé! Em cảm ơn chị.

507
0
0

zoe

Chị HaiDang: hôm trước em có hỏi bạn bè về chế độ ăn uống cho các bé bị tim bẩm sinh. Em hiểu được mấy ý. Do các bé khả năng hấp thụ kém so với các bé khác, nên đa số thường không đạt tiêu chuẩn phát triển.

- Sữa công thức là thức ăn dạng sữa tốt nhất, kể cả cho các bé đã lớn.
- Về chất khoáng và vitamins bổ sung. Axit folic là quan trọng, (nhiều loại vitamins bổ sung ko có axit folic). Sắt cũng quan trọng. Nếu chị em mình mua vitamins bổ sung thì chọn loại có những thứ này.
- Hạn chế muối khi nấu nướng.
- Khi ăn các thức ăn nhiều năng lượng, nên ăn từng khối lượng nhỏ, chia nhiều bữa.

163
0
16

Muaxuannho

Member

Mình xin đóng góp một số thong tin mình hiểu về các tổ chức từ thiện ở Pháp (chắc bạn ở Pháp). Có những tổ chức được nhà nước công nhận (phải qua rất nhiều thủ tục hành chính) và những đóng góp ở đó được giảm thuế. Enfant du monde có cách giúp đỡ riêng, chắc họ sẽ không làm việc chuyển tiền trung gian cho một nhóm nào khác, vì như thế thực ra là không đúng về quản lý.

Lựa chọn một tổ chức từ thiện được công nhận hay không, là điều nhiều người Pháp suy nghĩ. Thời sinh viên, lúc đi quyên tiên cho Quỹ khuyến học do các du học sinh mở, mình thường vấp phải câu hỏi : "Quỹ các bạn có được công nhận ko ?". Có nhiều người nói thẳng họ chọn một quỹ lớn vì họ tin hơn, có người đóng góp cho quỹ của mình để động viên mình :).

Đến giờ, khi chỉ là người đóng góp thì mình vẫn làm cả hai cách. Với mình, khi gửi tiền cho các quỹ thuộc diện lớn, thật sự việc theo dõi từng trường hợp là rất khó. Trong khi với các tổ chức do bạn bè làm, mình biết được từng trường hợp cụ thể, cảm giác mình trực tiếp tham gia hơn.

@Chị Loan: :x
Chị Zoe, em miu ở Belgium đây, chị em mình lại gặp nhau ở đây nhỉ, nhớ hồi trước em bán than toán loạn ở wtt được chị an ủi:">. Thực ra em cũng làm cả hai cách như chị và cứ đến dịp khai thuế thì được enfant du monde cho một tờ giấy để khai thuế. Tổ chức này theo em được biết hoạt động ở VN cũng ko quy mô gì hơn cstt đâu. Khi em chuyển tiền em ghi rõ chuyển cho VN thì tiền sẽ vào riêng một quỹ dành cho VN, họ có đầu cầu bên này duyệt các trường hợp và một đầu cầu VN gửi sang danh sách các trường hợp khó khăn. Nhiều trường hợp họ xin cho ko đáng thương bằng các trường hợp cstt vẫn làm vì vậy em mới nghĩ có cách nào kết nối để enfant du monde cũng tài trợ cho cstt ko. Em sẽ tìm hiểu thêm tu bên này vậy

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator

Chị Loan ơi, chị cho em gửi mấy trường hợp này nhé: Bé Đức Anh (mẹ Hòa) 300k; Bé Hiệp- Thái Bình 300k và Bé Sương - Quảng Nam 200k chị nhé. Lần sau em sẽ chuyển khoản tiếp cho chị. Em cám ơn chị nhiều
Chị ơi, em mới chuyển khoản 500K từ tk ..2558, cho em gửi trường hợp bé Hiệp 300K và góp quỹ chung 200K ah, chị check tk dùm em, cám ơn chị nhiều!
Ngày 24.06 nhận từ TK...2558 số tiền 300K của bachan910
Ngày 26.06 nhận 300K cho bé Hiệp từ poohnkitty_vn
Ngày 23.06 nhận từ TK số tiên 200K cho bé Hiệp từ Mẹ Cáo
Ngày 22.06 nhận từ TK...6146 số tiền 200K của Mẹ Mít nhợn
Ngày 22.06 nhận từ Tk...số tiền 1trieu 200 nghin (6thang *200k ) của belechia
22/06/09 0365 - 0000001 Chau Hai Van + Hai Son giup do be Hiep qua con hoan nan (Kien Xuong - Thai Binh)

Làm ơn cho mình xin đuôi TK sau khi các mẹ gửi ạ.

Chị HD ơi :)

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
10,139
24
38

ALnML

Super Moderator

Chị ơi số tiền 500K này chị giúp em chuyển cho chị Hòa mẹ bé Đức Anh 200K, các bé Hiệp Thái Bình, Bé Tiến bị nôn trớ, Bé Giang - mỗi bé 100K nhé! @};-
Ngày 25.06 nhận từ TK... số tiền 100K của Mẹ Đan Hà

2,501
0
0

Haidang02

Chị đây :)
Như chị đã thống nhất với nhà mình và chị Lê (mẹ Hiệp), thứ 3 này mẹ con chị sẽ lên để sáng thứ 4 khám sớm.
Khám tại viện Tim.
Loan cùng các mẹ ở HN giúp chị ấy nhé @};-@};-@};-

5,604
7
38

metyruoi

Active Member

Vâng chị ơi, thứ 3 bé lên, chúng em sẽ đón và đưa bé đi khám nhé. Cầu mong bé có đủ sức khỏe để phẫu thuật. :x:x

Em gửi email cho chị mẫu đơn và những giấy tờ cần thiết, nếu có thể, chị nói mẹ Hiệp chuẩn bị sẵn ở nhà nhé. :x

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator

Vâng chị ơi, thứ 3 bé lên, chúng em sẽ đón và đưa bé đi khám nhé. Cầu mong bé có đủ sức khỏe để phẫu thuật. :x:x

Em gửi email cho chị mẫu đơn và những giấy tờ cần thiết, nếu có thể, chị nói mẹ Hiệp chuẩn bị sẵn ở nhà nhé. :x
Như thế đợt này CSTT gặp 3 trường hợp tim tại BV Tim HN.
Vâng hôm nay Hiệp lên HN khám Tim, mai sẽ vào khám sớm + bé Mạnh hôm nay cùng lên HN nhập viện mổ tim và ngaòi ra em hẹn 1 trường hợp để xem xét giúp đỡ, bé Thanh Lam sinh năm 2003 ở Xóm Thắng Lợi xã La Phù Huyện Hoài Đức HN2 bé này 7.7 cần có đủ tiền để mổ tim.

2,501
0
0

Haidang02

Mẹ con nhà bé Hiệp đã đi Hà nội lúc 7h30 sáng nay. Mong tin từ các mẹ ở HNội :x

45
0
0

linhphuongminh

Cho mình số TK để gửi tiền, mình gửi tiền cho mẹ con bé Hiệp. Cảm ơn mọi người

2,501
0
0

Haidang02

Cho mình số TK để gửi tiền, mình gửi tiền cho mẹ con bé Hiệp. Cảm ơn mọi người
Bạn gửi vào tài khoản của Loan nhé, cảm ơn bạn nhiều @};-

Ngô Thị Phương Loan
Ngân hàng Vietcombank , TW
Số TK: 0011000871618
Tel. 0913569988

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator

Chị ơi mẹ con bé Hiệp đã khám chiều qua rồi. Hôm nay siêu âm và có kết luận mổ cùng giấy hẹn. Em sẽ ra đó sáng nay nhé.
Bận quá còn sang bé Nguyệt nữa ...

2,501
0
0

Haidang02

Chị ơi mẹ con bé Hiệp đã khám chiều qua rồi. Hôm nay siêu âm và có kết luận mổ cùng giấy hẹn. Em sẽ ra đó sáng nay nhé.
Bận quá còn sang bé Nguyệt nữa ...
Các mẹ cố gắng nhé :x, chị ở xa, không giúp gì được :(

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator

Hôm nay bắt đầu đi làm lại sau kỳ nghỉ phép vừa rồi nên em lượn khó quá. Nhưng cuối cùng cũng ra được. Sao mà không hẹn cả TG cũng vưa đến.
Gặp mẹ Hiệp rồi dặn dò rồi, lấy hồ sơ đưa Ruồi dăn cả cố xin hồ sơ gốc về.
Thương mẹ Hiệp quá vua bị chồng đánh rách tai, do car mẹ chồng thúc nữa. Hôm nay phải mang cả anh H lên vì sợ ở nhà bố đánh.
Nghe mẹ Hiệp nói dù đã đc biết em vẫn thưong quá chi ạ. Em ưoc có đũa thần khiến H trở lại bình thường khoer mạnh. Ôi ôi mau chóng giúp H mổ tim rồi tìm nơi giúp làm hở hàm ếch để mẹ H đỡ khổ.
Thay mặt nhóm em và TG (đã tính mọi chi phí, ăn ở xe cộ... có dư) gửi mẹ H 1triệu đồng (1000K). Sáng mai hội chẩn để biết mổ thế nào chi phí bao nhiêu. Ánh nói có sẽ qua đó cùng .
Hồ sơ giấy tờ đã đưa Ruồi để scan. Hai lần siêu âm đó,,,

333
0
0

T&G

Sáng nay bs hẹn hội chuẩn cho cháu Hiệp, nhưng BV đông qua đã hẹn sang 2h chiều nay. Bệnh của cháu là phải mổ, chi phí cho ca mổ này là 55tr, nhưng chưa cộng các chi phí phát sinh sau mổ. Tội nghiệp cháu quá nhiều bệnh, bị đao và hở hàm ếch. Bs nói nếu đóng tiền mổ sớm thì sẽ cố gắng sắp xếp lịch sớm. Lát nữa em sẽ vào xem hội chuẩn xong có kết quả gì thêm không.

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator

ngày 03.07 nhận từ TK...500K của mẹhailong số tiền 500K
Ngày 29.06 nhận từ TK....6015 số tiền 200K của mẹ Hiếu và Việt Anh

2,501
0
0

Haidang02

Sáng nay bs hẹn hội chuẩn cho cháu Hiệp, nhưng BV đông qua đã hẹn sang 2h chiều nay. Bệnh của cháu là phải mổ, chi phí cho ca mổ này là 55tr, nhưng chưa cộng các chi phí phát sinh sau mổ. Tội nghiệp cháu quá nhiều bệnh, bị đao và hở hàm ếch. Bs nói nếu đóng tiền mổ sớm thì sẽ cố gắng sắp xếp lịch sớm. Lát nữa em sẽ vào xem hội chuẩn xong có kết quả gì thêm không.
Mẹ Hiệp nói họ xếp lịch mổ vào 2.1.2010
Sáng 6.7 mẹ Hiệp sẽ mang hồ sơ khám đưa cho sở TBXH Thái Bình xem có hy vọng gì không.
Mẹ Hiệp gửi lời cảm ơn các mẹ, nhất là Loan và Ánh T&G đã ra tận viện Tim giúp mẹ con chị:x