(MS155/CN) 14.06.2009 - Tận cùng sự thống khổ - Bé Hiệp - xã Lê Lợi, huyện Kiến Xương, Thái Bình bị tim bẩm sinh, sứt môi, hở hàm ếch

10,157
29
48

ALnML

Super Moderator
Ðề: Tận cùng sự thống khổ - Bé Hiệp - Thái Bình (Hở hàm ếch và tim bẩm sinh)

Mẹ Hiệp nói họ xếp lịch mổ vào 2.1.2010
Sáng 6.7 mẹ Hiệp sẽ mang hồ sơ khám đưa cho sở TBXH Thái Bình xem có hy vọng gì không.
Mẹ Hiệp gửi lời cảm ơn các mẹ, nhất là Loan và Ánh T&G đã ra tận viện Tim giúp mẹ con chị:x
Lịch lại thật xa xôi chị nhỉ...

492
0
0

sweetlily

Mẹ Hiệp nói họ xếp lịch mổ vào 2.1.2010
Sáng 6.7 mẹ Hiệp sẽ mang hồ sơ khám đưa cho sở TBXH Thái Bình xem có hy vọng gì không.
Mẹ Hiệp gửi lời cảm ơn các mẹ, nhất là Loan và Ánh T&G đã ra tận viện Tim giúp mẹ con chị:x
Các chị ơi, rốt cuộc là ntn ạ, em ko hiểu? Bệnh Viện Tim HN xếp lịch mổ ngày 2.1.2010 và gia đình Hiệp sẽ phải trả 55 triệu đồng???? Hướng đi của nhà mình như thế nào? Tìm người tài trợ chi phí mổ? Còn nếu ko tìm được thì mình giúp? Tại vì em cứ nghĩ rằng, đưa Hiệp lên Hà Nội nhờ bác sĩ Hiếu khám, chỉ là để xác nhận lại việc phẫu thuật tim cho Hiệp là khả thi (chứ ko phải như bác sĩ bên Viện Nhi tuyên bố là ko còn hy vọng). Chứ bây giờ đợi cho tới 2010 Hiệp mới được phẫu thuật, thì em thấy quả thật là vô lý quá :-/

Mọi người giải thích hộ em là tại sao Hiệp dưới 6 tuổi mà vẫn phải trả tiền điều trị??? Tại sao Viện Tim HN vẫn nói là mất 55 triệu? Gia cảnh nhà Hiệp ntn ai cũng rõ. Liệu bệnh viện chờ đợi sự góp nhặt của những cá nhân như bọn mình đến khi đủ mới cho Hiệp được phẫu thuật hay sao? Vì em ko ở VN, ko trực tiếp tham gia các hoạt động nên em ko hiểu rõ mọi việc, nhưng chuyện tại sao dưới 6 tuổi ko được điều trị miễn phí, em đã hỏi câu này nhiều lần lắm rồi, nhưng chưa bao giờ có được câu trả lời chính xác cả :( Các chị giải thích cho em 1 lần được ko ạ @};-

Còn một chuyện nữa mà bác Sam nói đến em thấy cũng có lý. Chồng chị Lê suốt ngày đánh đập vợ con như vậy, thật là tội nghiệp quá :( Em sẽ nghiên cứu 2 bệnh viện này xem có thể nhận bố Hiệp vào chữa trị hay ko.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
2,501
0
0

Haidang02

Các chị ơi, rốt cuộc là ntn ạ, em ko hiểu? Bệnh Viện Tim HN xếp lịch mổ ngày 2.1.2010 và gia đình Hiệp sẽ phải trả 55 triệu đồng???? Hướng đi của nhà mình như thế nào? Tìm người tài trợ chi phí mổ? Còn nếu ko tìm được thì mình giúp? Tại vì em cứ nghĩ rằng, đưa Hiệp lên Hà Nội nhờ bác sĩ Hiếu khám, chỉ là để xác nhận lại việc phẫu thuật tim cho Hiệp là khả thi (chứ ko phải như bác sĩ bên Viện Nhi tuyên bố là ko còn hy vọng). Chứ bây giờ đợi cho tới 2010 Hiệp mới được phẫu thuật, thì em thấy quả thật là vô lý quá :-/
Sở LĐ TBXH Thái Bình hứa đưa hồ sơ của Hiệp để xin tài trợ. Chị sẽ điện thoại hỏi lại, nếu được thì tốt quá, còn không, chị em mình lại kêu gọi các mẹ giúp .

Mọi người giải thích hộ em là tại sao Hiệp dưới 6 tuổi mà vẫn phải trả tiền điều trị??? Tại sao Viện Tim HN vẫn nói là mất 55 triệu? Gia cảnh nhà Hiệp ntn ai cũng rõ. Liệu bệnh viện chờ đợi sự góp nhặt của những cá nhân như bọn mình đến khi đủ mới cho Hiệp được phẫu thuật hay sao? Vì em ko ở VN, ko trực tiếp tham gia các hoạt động nên em ko hiểu rõ mọi việc, nhưng chuyện tại sao dưới 6 tuổi ko được điều trị miễn phí, em đã hỏi câu này nhiều lần lắm rồi, nhưng chưa bao giờ có được câu trả lời chính xác cả :( Các chị giải thích cho em 1 lần được ko ạ @};-
Cái này LuongTam hoặc Loan, hoặc T&G trả lời hộ với, chị cũng không hiểu ...

Còn một chuyện nữa mà bác Sam nói đến em thấy cũng có lý. Chồng chị Lê suốt ngày đánh đập vợ con như vậy, thật là tội nghiệp quá :( Em sẽ nghiên cứu 2 bệnh viện này xem có thể nhận bố Hiệp vào chữa trị hay ko.

@};-@};-@};-

10,157
29
48

ALnML

Super Moderator

Hic không có gì là vô lý cả khi mà biết quá nhiều về các trg hợp bệnh tim tại đây, mỗi trg hợp một kiểu...huhu bực quá... ạ. Bởi vì sao vì BV Tim HN rất đông đông lắm. Có thể nói quá tải.
CSTT tuần này có 3 ca bên đó đây.
BV Tim HN là nơi có thể mổ cho ca của Hiệp. Bên Tim TW chỗ BS Hiếu chỉ nội soi biít dù.
Đặc biệt là BV Tim HN chỉ miễn phí (có thể hết hoặc một phần ) cho các BN nhi dưới 6 tuổi có hộ khẩu tại HN. Còn nếu muốn đc miễn phí mẹ Hiệp đi dài theo các tuyến. Và đúng tuyến theo câu trả lời của BV Nhi đó.
Chị hơi hiểu tại sao bác sĩ Nhi nói Hiệp ko mổ đc và Tim HN xếp lịch dài đến vậy. (Yahoo của chị đang hỏng nên khi hết hỏng sẽ trao đổi cùng em)

10,157
29
48

ALnML

Super Moderator

Ngày 13.07 nhận từ TK..3355 số tiền 500K của BJ

492
0
0

sweetlily

Bác Đèn ơi, có tin gì mới của bé Hiệp ko chị? Ko biết là bố Hiệp dạo này có còn hay đánh mấy mẹ con nữa không? :(

10,157
29
48

ALnML

Super Moderator

Ngày .07 nhận số tiền 30E = 770K của Zoe.

2,501
0
0

Haidang02

Bác Đèn ơi, có tin gì mới của bé Hiệp ko chị? Ko biết là bố Hiệp dạo này có còn hay đánh mấy mẹ con nữa không? :(
Chị chỉ gọi điện hỏi thăm chứ không xuống được. Bên TBXH Thái bình bảo đã gửi hồ sơ đi nhưng chưa nhận được hồi âm.
Bố Hiệp đã khỏi gẫy chân, đi lại được rồi. Anh trai Hiệp bảo bố đi lại được nên tự đi mua rượu về uống, rồi chửi mắng mẹ con Hiệp, không cho ăn, chứ không đánh đập nữa (chắc không đủ sức). Chờ lúc bố ngủ hoặc bình thường, mẹ con Hiệp mới được ăn cơm.

492
0
0

sweetlily

Vậy là ko xin được bản scan bộ hồ sơ rồi chị nhỉ. Thôi thì mình chờ vậy. Bên TBXH Thái Bình có nói là nộp hồ sơ từ bao giờ ko chị?

2,501
0
0

Haidang02

Vậy là ko xin được bản scan bộ hồ sơ rồi chị nhỉ. Thôi thì mình chờ vậy. Bên TBXH Thái Bình có nói là nộp hồ sơ từ bao giờ ko chị?
Chị Lê, mẹ Hiệp vừa gọi điện cho chị. Chị ấy bảo Đài truyền hình Hà nội hẹn gặp mẹ con chị lúc 9h sáng ngày thứ 3 (4/8/2009) tại Đài. Chị Lê đã mượn được di động, mai chị sẽ xin số rồi báo lại sau.

Các mẹ xem có thể giúp mẹ con chị ấy tiền tàu xe như lần trước được không???

8
0
0

Bongvanghe

Chúc cho mọi điều tốt lành, may mắn sẽ đến với bé mẹ con bé Hiệp.

@chi Loan: Em chuyen 200K vào tài khoản của bác, bác cho em gửi 100k mua quà cho Hiệp và 100K mua quà cho bé Huy ở Hải Phòng ạ. Cảm ơn bác nhiều.:x
em Hà 0903 291 473

2,019
2
38

Mẹ Mít nhợn

Active Member

Chị Lê, mẹ Hiệp vừa gọi điện cho chị. Chị ấy bảo Đài truyền hình Hà nội hẹn gặp mẹ con chị lúc 9h sáng ngày thứ 3 (4/8/2009) tại Đài. Chị Lê đã mượn được di động, mai chị sẽ xin số rồi báo lại sau.

Các mẹ xem có thể giúp mẹ con chị ấy tiền tàu xe như lần trước được không???

Em xin góp 200K vào phần tiền tàu xe cho mẹ con bé Hiệp ạh. Chị Loan ơi, em sẽ chuyển khoản cho chị nhé!!! :-*

:cstt02:

8
0
0

Bongvanghe

Me Mit Nhon oi minh chuyen khoan vao so tk cua chi Loan nhu me Mit Nhon cho nhung may lai bao la tk day ko hop le la sao vay? Me Mit Nhon gui lai cho minh voi, thanks nhieu.

2,019
2
38

Mẹ Mít nhợn

Active Member

Me Mit Nhon oi minh chuyen khoan vao so tk cua chi Loan nhu me Mit Nhon cho nhung may lai bao la tk day ko hop le la sao vay? Me Mit Nhon gui lai cho minh voi, thanks nhieu.
Ơ, sao lại thế nhỉ. Bình thường mình vẫn chuyển được mà. Hay là Bongvanghe lúc bấm số bị sai số???
Ngô Thị Phương Loan
Ngân hàng Vietcombank , TW
Số TK: 0011000871618
Tel. 0913569988

Có gì nếu mà không chuyển được thì Bongvanghe gọi chị Loan xem sao nhé!

2,501
0
0

Haidang02

Cảm ơn các mẹ rất nhiều.
Loan sẽ chuyển tiền cho mẹ Hiệp, giúp mẹ con Hiệp tiền ăn ở đi lại những hôm ở HN @};-

2
0
0

NgheBaby

Em nho chi Loan chuyen gium cho be Hiep 200k. Sang mai em se chuyen vao tai khoan cua chi o VIetcombank nhe. Cam on chi nhieu.

2,501
0
0

Haidang02

Cảm ơn các mẹ rất nhiều.
Loan sẽ chuyển tiền cho mẹ Hiệp, giúp mẹ con Hiệp tiền ăn ở đi lại những hôm ở HN @};-
Loan, Ánh ơi. Mẹ con Hiệp đã có mặt tại Đài truyền hình Hà Nội.
Mẹ Hiệp có mượn được điện thoại mang đi, số là 01656 832 523.

3,455
2
38

mecunlinh

Active Member

Loan, Ánh ơi. Mẹ con Hiệp đã có mặt tại Đài truyền hình Hà Nội.
Mẹ Hiệp có mượn được điện thoại mang đi, số là 01656 832 523.
Sáng em đã gặp 3 mẹ con Hiệp ở cổng Đài TH và thay mặt CSTT đưa 500k cho mẹ Hiệp, dặn ở Hn nếu cần gì cứ gọi. May mà cậu con cả ( anh của Hiệp ) trông rắn rỏi, ngoan ngoãn lắm, bế em cho mẹ suốt.
Hy vọng đài TH giúp được nhiều cho Hiệp.

2,019
2
38

Mẹ Mít nhợn

Active Member

Chị Loan ơi, sáng nay em vừa mới chuyển được 200K cho chị từ số TK ...6146 chị nhé!
Thanks chị Hà đã giúp chuyển tiền tới mẹ con bé Hiệp ạ!!! :x

10,157
29
48

ALnML

Super Moderator

Ngày 05.08 nhận số tiền 200K của Mẹ Mit Nhợn (khỏi ốm chưa em, chị giữ đĩa off HP đây lúc nào chuyển lên khu đó cho em nhé)
Ngày 04.08 nhận từ TK...3651 số tiền 100K của Bongvanghe
Mẹ nào chuyển cho xin cái đuôi TK cái nhé :x