(MS155/CN) 14.06.2009 - Tận cùng sự thống khổ - Bé Hiệp - xã Lê Lợi, huyện Kiến Xương, Thái Bình bị tim bẩm sinh, sứt môi, hở hàm ếch

2,501
0
0

Haidang02

Ðề: Tận cùng sự thống khổ - Bé Hiệp - Thái Bình (Hở hàm ếch và tim bẩm sinh)

Em vừa gặp chị Lê ở bệnh viện, bà và cháu lớn đã về rồi.

Khoản tiền mà chị HD hỏi, thì ra là của ai đó điện thoại cho bà cháu, nói là ủng hộ tiền nhưng chưa chuyển vào tài khoản, chị ấy không biết ai gọi nên hỏi chị thôi ạ.

Chị ấy đã nộp thêm 1.700k tiền viện phí, 2 mẹ con còn 2.500k, đủ chi tiêu. Em dặn cất tiền cẩn thận, thì bảo, chị nhét cạp quần rồi. Hixx...Cháu vẫn đang mệt, vừa rồi lại lên cơn co giật, chưa có lịch mổ.

Điện thoại không biết dùng, em lấy để lưu số vào, dặn có chuyện gì thì gọi nhưng bảo chị không biết bấm số, đành viết ra giấy. Hhiii...Trong list cuộc gọi có cái tên "Anh yêu" nào đó mới gọi, em trêu: eo, chị tình củm thế, "anh yêu" chị vừa gọi à, thì cười toe toét bảo là điện thoại đi mượn, của người ta chứ chị có biết dùng đâu. hiiiii
Cám ơn Ruồi nhiều :-*

Điện thoại hôm chủ nhật, chị cứ gọi, Mẹ Hiệp cứ tắt, năm lần bảy lượt mới nhờ ai đó mới alo được :)
Anh yêu nhà đó thì... chả có từ nào diễn tả được. Hôm trước lại khóc hu hu bảo chồng lại đánh cho, rồi bán hết thóc đi uống rượu, chị bảo thôi để giải quyết việc bé Hiệp xong rồi tính đến ông chồng ...

177
0
0

metuquan

Ruồi ơi, chiều nay chị vào thăm bé, ở khoa nào em thông tin nhé

5,624
9
38

metyruoi

Active Member

Điện thoại hôm chủ nhật, chị cứ gọi, Mẹ Hiệp cứ tắt, năm lần bảy lượt mới nhờ ai đó mới alo được :)
Anh yêu nhà đó thì... chả có từ nào diễn tả được. Hôm trước lại khóc hu hu bảo chồng lại đánh cho, rồi bán hết thóc đi uống rượu, chị bảo thôi để giải quyết việc bé Hiệp xong rồi tính đến ông chồng ...
Quả đúng thế chị ạ, khi em gọi cũng phải thông qua ai đó vài lần mới nghe được. Nhìn chị ấy thật thà đến ngu ngơ. Hixx

Ruồi ơi, chiều nay chị vào thăm bé, ở khoa nào em thông tin nhé
Ở đấy có mỗi 1 khoa điều trị ở tầng 2 thôi, chị vào thăm thì đi cầu thang 2, thẳng từ cổng vào nhé.

10,159
29
48

ALnML

Super Moderator

Xin lỗi chi mãi hôm nay mới trả lời chi được. Chị cứ yên tâm nhé moi việc chúng em trên này theo tiếp. Em ko on nhưng vẫn theo dõi mà hihi.
Em đã hỏi vẫn còn gói cước sumo của Viettel tặng máy và tặng tiền hàng tháng ko lo giới hạn ngày thích hợp cho chi ấy chỉ để nghe là chính.
CSTT sẽ mua cho chị ấy riêng một cái để tiện liên lạc chi nhé. Chủ nhật này cháu gái chi ấy lên em sẽ dẫn hai cô cháu đi mua. Không muốn mua sớm lại phải giữ hai cái một lúc chi ạ.
Em sẽ mua thêm ruốc và ...mang vào cho hai mẹ con.
Giờ tiếp theo chuẩn bị 4 người cho máu nếu được mổ.

mẹ tuquan : Mẹ con Hiệp đang ở phòng 13 tầng 2 nhé. Chỉ trc khi mổ thăm dễ thôi chứ sau khi mổ lên tầng 3 gần như ko thăm được phìên phức lắm.

10,159
29
48

ALnML

Super Moderator

Em đã mang ruốc, bánh, sữa , đồ ăn linh tinh cho hai me con .
Tổng tiền ca mổ đã nộp là 37 của ĐTHN và 17500 tiền đc cho từ lần đó = 54500K
Ngoài ra tiền nộp lúc nhập viện là tiền phòng, tiền giường....
Trong túi chi vẫn còn 2tr, em sẽ theo dõi và căn mọi việc để giúp kịp thời.
Hiệp đã khám tai mũi họng rồi trộm vía bs bảo ổn thế là tốt rồi.
Việc cho máu giờ phải tính vì chi Lê nhờ hai bác nhưng họ cũng chưa nhận lời....
Vậy Cáo ơi 291179 và moi ng hãy tiếp tục tìm ng hiến máu.
Chi Lê này chưa biết sử dụng đt nên gọi hơi khó...
Vậy cần 4 người cho máu vào sáng thứ hai như mọi lần.
Lần này giáp Tết nên giường hơi bị đông, 3 ng một giường. metuquan ơi bà đến thăm ngoài hành lang có ghế ra đó ngồi cho tiện nhé.

2,501
0
0

Haidang02

Em đã mang ruốc, bánh, sữa , đồ ăn linh tinh cho hai me con .
Tổng tiền ca mổ đã nộp là 37 của ĐTHN và 17500 tiền đc cho từ lần đó = 54500K
Ngoài ra tiền nộp lúc nhập viện là tiền phòng, tiền giường....
Trong túi chi vẫn còn 2tr, em sẽ theo dõi và căn mọi việc để giúp kịp thời.
Hiệp đã khám tai mũi họng rồi trộm vía bs bảo ổn thế là tốt rồi.
Việc cho máu giờ phải tính vì chi Lê nhờ hai bác nhưng họ cũng chưa nhận lời....
Vậy Cáo ơi 291179 và moi ng hãy tiếp tục tìm ng hiến máu.
Chi Lê này chưa biết sử dụng đt nên gọi hơi khó...
Vậy cần 4 người cho máu vào sáng thứ hai như mọi lần.
Lần này giáp Tết nên giường hơi bị đông, 3 ng một giường. metuquan ơi bà đến thăm ngoài hành lang có ghế ra đó ngồi cho tiện nhé.
Mừng quá, mong bé Hiệp mọi sự bình an.
Cám ơn cả nhà, cám ơn Loan @};-:-*

10,159
29
48

ALnML

Super Moderator

Lịch mổ của Hiệp sáng thứ năm tuần tới 21.01. 2010
Hôm nay anh trai cu Hiệp và bà lên thăm hai mẹ con, mai lại về nhà.
Mẹ cu Hiệp nhờ mọi ngừoi giúp phần hiến máu vì ko trông cậy được ai cả.
Sáng thứ hai tuần này hoặc tuần sau cũng được không phân biệt nhóm máu. Thủ tục vẫn như mọi hôm, đi hiến cầm theo CMT

1,850
0
0

Mẹ Cáo

Xin mọi người chú ý!!!!
Thứ Năm ngày 21/1 cháu Hiệp mổ tim tại Viện Tim Hà Nội số 92 Trần Hưng Đạo. Nếu ai có thể cho máu được (nhóm máu nào cũng được) thì Sáng Thứ Hai tuần tới 18/1 đến Viện Tim để hiến máu cho cháu.
- Bệnh viên yêu cầu 4 đơn vị máu (4 người hiến)
- Khi đi mang theo Chứng minh thư
- Sáng vẫn ăn sáng bình thường, thủ theo chai trà chanh có đường (có thể mua ở cửa hàng gần BV)
- vào và hỏi chỗ đăng ký hiến máu sẽ được chỉ đường tận tình
- Điền form (nhớ ghi rõ ngay trên đầu form là hiến cho cháu Khúc Văn Hiệp, 4 tuổi mổ ngày 21/1/10
- Đợi gọi tên để được đo huyết áp, thử máu
(trong khi chờ đợi thì uống trà đường)
- Đợi gọi vào phòng hiến máu. Chỉ hết 5' và với người khoẻ mạnh bình thường thì hầu như không cảm thấy
mệt mỏi đau đớn gì hết, nhưng vẫn cần ngồi 1 lúc hãy đứng dậy đi về.
- Sẽ đc mời 1 hộp sữa tươi, bánh, quà lưu niệm và được cấp 1 chứng nhận hiến máu:)

Cảm ơn cả nhà
Bác VVT ơi, bác giúp trường hợp này với ạ!!!

1,850
0
0

Mẹ Cáo

Báo cáo cả nhà chồng của thuyvuong đã hiến máu cho cháu Hiệp sáng hôm nay (lần hiến máu trước cách làn nay mới có 3-4 tháng hay sao ý thuyvuong nhỉ).

Còn cần 3 người nữa ạ...

Xin mọi người giúp cháu với... :cstt02:

1,904
0
36

291179

Active Member

Chị Cáo gọi cho bac VVT chưa ạ? em kéo cái này lên

Chúng mình cần 03 người cho máu nữa ạ :cstt09:

10,159
29
48

ALnML

Super Moderator

Chị Cáo gọi cho bac VVT chưa ạ? em kéo cái này lên

Chúng mình cần 03 người cho máu nữa ạ :cstt09:
Nát sẽ gọi bác VVT vào tối nay cần 02 người nữa + với Mường tè là đủ .
Đề nghị đọc kỹ hướng dẫn của Cáo trc khi đi@};-

16
0
0

VVT

Sory cả nhà vì đến 20h hôm nay tôi mới nhận được email của CSTT về việc hiến máu cho bé Hiệp.
Chỉ còn từ giờ đến sáng mai, nhưng tôi sẽ cố gắng kiếm đủ tối thiểu 3 người hiến máu cho bé Hiệp.
Tiếc quá, tôi mới hiến máu cách đây 3 tuần nên không trực tiếp cùng CSTT hiến máu cho bé Hiệp được. Tôi sẽ nhắn tin cụ thể cho mọi người khi lo xong việc.

VVT.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
1,850
0
0

Mẹ Cáo

Sory cả nhà vì đến 20h hôm nay tôi mới nhận được email của CSTT về việc hiến máu cho bé Hiệp.
Chỉ còn từ giờ đến sáng mai, nhưng tôi sẽ cố gắng kiếm đủ tối thiểu 3 người hiến máu cho bé Hiệp.
Tiếc quá, tôi mới hiến máu cách đây 3 tuần nên không trực tiếp cùng CSTT hiến máu cho bé Hiệp được. Tôi sẽ nhắn tin cụ thể cho mọi người khi lo xong việc.

VVT.
Bác ơi Viện tim HN nhận hiến máu tuần 1 buổi sáng thứ Hai thôi ạ, Thứ Hai bác chỉ các em SV lên giúp như lần trước ý bác nhé, cảm ơn bác và các em nhiều ạ@};-

16
0
0

VVT

Tôi đọc không kỹ nên cứ tưởng phải có ngay trong sáng thứ 5, ngày 21/01 nên cuống cả lên. Còn nếu sáng thứ 2 thì 20 người cũng có. Hiện tại đã có ít nhất 3 người đăng ký hiến máu cho bé Hiệp vào thứ 2 tuần tới, vậy mọi người yên tâm nhé.

Lần sau, nếu cần khẩn cấp thì mọi người cứ gọi điện trực tiếp nhé, bởi nhiều khi bận tôi không check mail thường xuyên.

Chỗ chúng tôi đang xúc tiến thành lập Câu lạc bộ những người hiến máu trực tiếp cho BN. Đối tượng cần giúp đỡ của CLB ban đầu mà CLB nhắm tới là các trẻ em bị bệnh tim, nhà nghèo. Ngoài ra có thể mở rộng ra tất cả các đối tượng BN nghèo khác và BN cần máu khẩn cấp. Tôi rất mong được sự hợp tác của cả nhà CSTT chúng ta.

Trân trọng,
VVT.

1,850
0
0

Mẹ Cáo

Bác VVT ơi cảm ơn bác lần nữa ạ, và rất mong được CLB sắp được thành lập cảu bác và các em SV giúp đỡ ạ@};-
Máy đt của em lần trước lưu số của bác rồi, mà 2 đứa nhỏ nhà em nó lôi ra nghịch xoá mất hết cả :(

2,501
0
0

Haidang02

Cám ơn bác VVT@};-
Mẹ Hiệp vừa báo là cu Hiệp đã nhịn ăn từ tối nay để chuẩn bị cho ngày mai. Mong mọi việc tốt đẹp.

10,159
29
48

ALnML

Super Moderator

Trưa nay em cũng qua gặp mẹ con Hiệp. Khổ thân vẫn cứ rớm nước mắt vì nhờ mãi không bác nào cháu nào lên trợ giúp. Cứ mẹ tha con lếch thếch từ chỗ nọ sang chỗ kia.
Tối em đã mang hoa quả, tiền mã thẻ hương lên để mẹ Mạnh lên gác thượng thắp hương, vì sợ rằng hai mẹ con thì ko đi đc đến đâu mà mua. Thật may chiều tối nay bà nội đã lên trông đỡ cho Lê.
Chị Lê nói năn nỉ mãi mới có người lên vì ngày mai sẽ nhiều thủ tục mà em ko thể cứ mang con đi đc.
Ôm vai em nói hãy giúp em ng hiến máu nhé, bs nhắc rồi mà "các bá" chả ai giúp cả.
Mai nếu cún nhà em ko bị "ốm" phải nghỉ thì em sẽ qua đó.
Em đã mua sẵn sữa Pe để sau khi mổ Hiệp có sữa uống ngay

Bác VVT cảm ơn bác nhiều lắm ạ.

492
0
0

sweetlily

Em chẳng biết nói gì hơn nữa, cảm ơn bác VVT lắm lắm lắm ạ @};-@};-@};-, cảm ơn bác Đèn, bác LG, bác Cáo và tất cả mọi người :-*:-*:-*
Cầu cho ca mổ ngày mai thành công tốt đẹp, cả một chặng đường rất dài cho bé Hiệp, 6 tháng rồi, cầu Trời phù hộ cho con! :x

295
0
0

MeMilo_Ca Cao

cảm ơn bác VVT và mọi người thật nhiều !
Cầu trời phật phù hộ độ trì cho ca mổ ngày mai của con thành công tốt đẹp. Mong con chóng khỏe !!!

1,505
0
0

Đồng Nát

<b>TB.</b> <span color="#ff0000">ACNM</span>

Chúc ca mổ thành công tốt đẹp
Cảm ơn Bác VVT nhiều nhiều . Hôm nào khai trương Câu lạc bộ Bác cho em tới tham dự với nhé.
@meCao: bác liên lạc với Mường Tè nhé.