(MS155/CN) 14.06.2009 - Tận cùng sự thống khổ - Bé Hiệp - xã Lê Lợi, huyện Kiến Xương, Thái Bình bị tim bẩm sinh, sứt môi, hở hàm ếch

1,014
0
0

Em bé ngoan

Ðề: Tận cùng sự thống khổ - Bé Hiệp - Thái Bình (Hở hàm ếch và tim bẩm sinh)

Em lại cứ tưởng cần máu trước 21/1 nên trưa qua gọi cho chị LG bao nhiêu lần định hỏi đầu giờ chiều anh xã em vào hiến máu có được không, mà mãi bác LG cứ cho em nghe nhạc Noel thôi.
Cầu mong ca mổ của Hiệp thành công!

1,904
0
36

291179

Active Member

Mong ca mổ thành công tốt đẹp yêu cả nhà lắm ạ!
Cảm ơn bác VVT thật nhiều !
@Mẹ Cáo số của bác VVT em còn lưu ạ em sẽ nhắn cho chị

2,019
2
38

Mẹ Mít nhợn

Active Member

Cầu chúc cho ca mổ thành công tốt đẹp! @};-@};-@};-

2,398
0
36

Mexecuazin

Active Member

Cầu chúc mọi việc suôn sẻ...@};-

10,159
29
48

ALnML

Super Moderator

Em đã về nhưng vẫn chưa có kết quả, mà đừng có mong kết quả sớm vì nếu kết quả sớm tức là ko tốt. Kết quả muộn mới là kết quả tốt.
Tin vui là đích thân bs Mão Gđốc BV tim mổ cho Hiệp. BS rất quan tâm vì đây là trg hơp khó.
Nhưng có một tin buồn báo mọi ng trường hợp này chắc phải trường kỳ kháng chiến vì Hiệp sẽ phải mổ hai lần.
Thôi tam thế đưa lên kẻo moi ng sốt ruột.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
10,159
29
48

ALnML

Super Moderator

Hôm nay cũng có một cơ số ng họ hàng lên, nhưng nói thật lên hôm nay chả làm được gì vì ai cũng quá quen với kiểu của Tim HN. Mổ xong bs rời phòng mổ cũng ko ai biết chỉ khi nào tan thuốc mê, và cần cho bnhân ăn họ sẽ bảo ng nhà pha sữa đưa họ. Sữa Pedi em đã đưa chi Lê (sn 1965 nên em gọi là chị).
Em tranh thủ đưa chi ấy ra cửa hàng VT để mua một cái máy sumo 4 với giá 450k được tặng 70k tiền và 18 tháng mỗi tháng 25k. Gói này là gói nghe mãi mãi rất thích hợp với những ng nghèo ko có tiền. Tạm thời chắc cũng chưa biết sử dụng đâu số đt là thế này
Không một sáu năm năm ba 74537 ạ. Nhưng moi ng cứ gọi vào số máy cũ nhé.
Thuy vuong ơi hôm nọ chồng em đi có thẻ hiến máu cầm về kođưa chi Lê néu ko coi như ko tính cho Hiệp thi hôm tới mình cần 4 ng đấy huhu

Bệnh tình của Hiệp kiểu như phải vá hai lần mới xong. Em cũng chả biết nói gì cả hic

1,850
0
0

Mẹ Cáo

Hả? phải mổ 2 lần à LG? khổ, thằng bé đã ốm yếu còi cọc đầy mình bệnh tật lại phải mổ 2 lần:(
Cầu mong kết quả tốt đẹp@};-

741
0
16

Hình như em có 2 cái thẻ hiến máu đấy, để e về nhà tìm. Cái này dùng thế nào các chị nhỉ?

1,850
0
0

Mẹ Cáo

Hình như em có 2 cái thẻ hiến máu đấy, để e về nhà tìm. Cái này dùng thế nào các chị nhỉ?
Không phải đâu tem pồ ơi, cái trường hợp này chắc là chồng bạn thuyvuong hiến cho cháu Hiệp hôm thứ 2 tuần này, nhưng quên ghi rõ trên bản đăng ký là hiến cho trường hợp nào nên bây giờ phải đưa lại phiếu để người ta tính cho cháu ý. @};-

1,007
0
0

Mường Tè

Em chưa hiến máu lần nào, k biết máu có đủ chất lượng không, hi hi! Nếu cần thì các bác báo, thứ 2 tuần sau em đến nhá...
Hy vọng tin tốt đẹp về ca mổ sẽ đến.
Cảm ơn cả nhà@};-@};-@};-

1,505
0
0

Đồng Nát

<b>TB.</b> <span color="#ff0000">ACNM</span>

Em đã về nhưng vẫn chưa có kết quả, mà đừng có mong kết quả sớm vì nếu kết quả sớm tức là ko tốt. Kết quả muộn mới là kết quả tốt.
Tin vui là đích thân bs Mão Gđốc BV tim mổ cho Hiệp. BS rất quan tâm vì đây là trg hơp khó.
Nhưng có một tin buồn báo mọi ng trường hợp này chắc phải trường kỳ kháng chiến vì Hiệp sẽ phải mổ hai lần.
Thôi tam thế đưa lên kẻo moi ng sốt ruột.
Khi cháu mổ lần 2 chắc e đủ điều kiện cho máu rồi. Xung phong luôn từ bây giờ :)>-

10,159
29
48

ALnML

Super Moderator

Hiện nay vẫn chưa có tin tức là Hiệp chưa tỉnh. Nếu sao sao đó thì gia đình đã bị bs gọi vào, đó là ý kiến chủ quan của em hy vọng là đúng
Từ hôm qua đến giờ mẹ H khóc quá vì chả con tin gì cả, các bé cùng thì đã tỉnh mà con chưa tình.
Tè ơi số máy mẹ Hiệp dùng là số này Không một sáu năm năm ba 74537 - Số máy kia đã trả cho cháu.
Sáng thứ hai chi ấy sẽ đứng ở cửa phòng cho máu để chờ moi ng nhé.

2,501
0
0

Haidang02

Chị vừa gọi điện cho mẹ Hiệp. Cu Hiệp vẫn chưa tỉnh. Sốt ruột quá ...

295
0
0

MeMilo_Ca Cao

Em tin là không sao đâu chị ạ . Đợt con cô em chồng em mổ cũng phải gần 48 tiếng mới có tin từ Bác Sỹ. Giờ nó chạy nhảy ầm ầm, nghịch như tướng cướp ý.
Mong con trai mau tỉnh để được ra với mẹ và mọi người .

798
0
0

cifmoon

Cầu mong mọi điều tốt lành sẽ đến với con :cstt09:

4,154
2
38

Mít và Nem

Active Member

Mổ tim tuỳ theo bệnh có người lâu có người nhanh tỉnh mà, hi vọng mọi điều tốt đẹp cho Hiệp@};-

1,416
0
36

MomMi

Active Member

kinh nghiệm em đã trải qua đây ạ:
Sau mổ thì 48 tiếng đầu bác sĩ không gọi gì là yên tâm, sau 48 tiếng mà tỉnh thì sẽ được gọi mang bỉm, sữa, ....( cái này nên mua ở căng tin của bv, 50k/ túi đã có đủ thứ trong đó - trừ sữa). Bé lớn thì trong phòng có sữa sẵn, họ sẽ cho ăn, và tiền ăn của bé đã tính cả vào tiền viện phí, chỉ những bé nhỏ dưới 1 tuổi thì phải mang sữa vào. Có thể bv sẽ yêu cầu mua chai đạm để truyền, nếu họ yêu cầu thì mình ra hiệu thuốc ở bv Nhi mới có loại đó. Đợt trước, em phải chạy khắp nơi để mua mà không đâu có, cuối cùng có người chỉ ra Viện Nhi mới mua được.
bé ra hồi sức 2, mẹ mới được vào chăm bé 5-10 phút( thường được gọi lên vào giờ thăm bệnh nhân), ngoài giờ thăm bệnh nhân ra mà trên khoa hồi sức gọi vào những giờ khác thì đáng lo. ..
Đây là 1 số kinh nghiệm của em, các mẹ động viên chị ấy, để chị ấy bình tĩnh. Nói vậy thôi chứ khi ngồi dưới phòng trọ, chỉ mong nhận được tin con, nhưng cứ nghe thấy tiếng điện thoại nhà trọ kêu là chẳng ai muốn ra nghe máy cả, tim cứ nhẩy hết ra ngoài.
Cầu mong Hiệp sớm bình phục.

16
0
0

VVT

Thân chào cả nhà CSTT !

Các Bác ơi, tình hình bé Hiệp thế nào rồi ạ ? Cầu mong cho bé Hiệp sớm bình phục và mọi việc nằm trong tầm kiểm soát của BS.

Việc tôi tìm giúp người hiến máu cho bé Hiệp nói riêng và các bé khác nói chung là chuyện bình thường chứ có gì đâu mà các Bác phải cảm ơn. Chính tôi mới phải cảm ơn các Bác đã là cầu nối để tôi có cơ hội tham gia việc giúp đỡ những bé không may mắn bị mắc các bệnh hiểm nghèo này. Xin chân thành cảm ơn các Bác nhé !

Tôi rất vui khi có sự quan tâm của các Bác, trong đó có chú Đồng Nát tới CLB hiến máu trực tiếp mà chúng tôi đang xúc tiến thành lập. Đến khi ra mắt, CLB chúng tôi rất vui khi được đón tiếp gia đình CSTT chúng ta, nhất là chú Đồng Nát nhé. Nhất định tôi sẽ gọi cho chú Đồng Nát và mọi người.

Ngoài các bé nhà nghèo bị bệnh tim, tôi thấy các bé bị Ung thư nói chung, bệnh Bạch cầu nói riêng đang điều trị trong BVN TW, BV K....cũng rất đáng thương. Chúng tôi cũng đã kêu gọi nhau, những người hảo tâm góp tiền... để giúp đỡ các cháu bé đó mỗi khi có sự để nghị của BS ở đó cho những trường hợp đặc biệt khó khăn. Phương châm của chúng tôi là sẵn sàng giúp đỡ những hoàn cảnh đặc biệt khó khăn, xứng đáng cần sự giúp đỡ và giúp đỡ trực tiếp cho họ bằng khả năng có thể của chúng tôi. Tôi rất mong được sự hợp tác với cả nhà CSTT chúng ta trong việc làm thiện này.

Sáng thứ 2, ngày 25/01, tôi sẽ dẫn 4 em sinh viên tình nguyện đến hiến máu trực tiếp cho bé Hiệp. Tôi phải chuẩn bị dư quân số cho nó chắc, bởi phải đề phòng có em trục trặc về sức khỏe. Tôi xin hỏi là có Bác nào của CSTT tới đó không, tôi sẽ liên lạc với ai và mấy giờ có mặt ở đó ạ ? Các Bác làm ơn cho tôi biết với nhé !

Trân trọng,

VVT.

1,850
0
0

Mẹ Cáo

Bác VVT ơi, mai em không ra đó được ạ, mẹ cháu Hiệp sẽ chờ bác và các em SV ở chỗ phòng chờ hiến máu, chị ý tên Lê số đt là
01655374537. Bác không chịu nhận lời cảm ơn thì em nói đa tạ ạ:cstt01: