(MS197/CN) 25.06.2009 - Mong mọi người cùng giúp đỡ bé trai Phàn Láo Lở ở Sapa bị khoèo chân

141
0
0

kukumalu

Ðề: Mong mọi người cùng giúp đỡ bé trai ở Sapa bị khoèo chân

Kuku ơi cái đoạn tả mẹ bé xinh thế em nhớ nói nhỏ nhỏ thôi nhé chứ bố Bừa mà biết được thì lại tranh hết phần thăm con của mọi người đấy.

=)) Người đàn ông đa cảm, biết yêu cái đẹp - tài sản quý báu và thiêng liêng của tất cả chị em chúng mình, đáng yêu thế còn gì ;)

4,154
2
38

Mít và Nem

Active Member

[/COLOR]
=)) Người đàn ông đa cảm, biết yêu cái đẹp - tài sản quý báu và thiêng liêng của tất cả chị em chúng mình, đáng yêu thế còn gì ;)
Vấn đề là lần này còn có cả các bs yêu mến mẹ con cháu bé nữa, ko chỉ anh Bừa đâu ạ:p Công nhận mẹ bé xinh mà lại còn mặc trang phục dân tộc trông đến là đáng yêu anh Bừa ạ.;)

141
0
0

kukumalu

Vấn đề là lần này còn có cả các bs yêu mến mẹ con cháu bé nữa, ko chỉ anh Bừa đâu ạ:p Công nhận mẹ bé xinh mà lại còn mặc trang phục dân tộc trông đến là đáng yêu anh Bừa ạ.;)
Mẹ con bé thì đáng yêu rồi, các bs thì càng đương nhiên :D Sáng nay mọi người vào viện đều rất thích thú nhìn mẹ con em Mẩy vì trang phục Dao đỏ của em ấy. Lúc đi vào viện tình cờ tớ gặp 1 anh bs (trẻ) khoa Tiêu hóa và có kể qua trường hợp này. Anh ấy nói phải đi họp giao ban nhưng 1 lát sau thấy xông ra giữa sân hỏi :"e, có mang máy ảnh ko để chụp cháu bé ?". Bảo "Thôi chết em quên", rồi cứ đinh ninh là phải chụp ảnh để lưu vào hồ sơ bệnh án. Sau ấy phải chạy đi làm giấy tờ chỉ còn anh í tíu tít đứng đấy.

Lúc sau vào phòng làm thủ tục cô y tá bảo cần ảnh ót làm gì, mới nhớ ra bé nằm khoa xương, liên quan gì đến khoa tiêu hóa. Chắc hôm nay khoa anh í giao ban xong sớm quá đấy mà :))

251
0
0

Me Mickey

Em xin ủng hộ một ít quần áo cả hè lẫn đông của thằng cu lớn nhà em. Dưng mà độ này nhà em có nhiều khách quá hôm nào em cũng phải phục vụ cơm nước mờ mắt chẳng đi đâu nổi. Có gì trưa mai em sẽ cố gắng mang qua cho bé.
Bà CAM nhé, chờ mãi chẳng báo cho tôi, trưa nay tôi vừa lượn qua cổng bệnh viện xong, nếu biết tôi đã rẽ vào rồi, đùa tý cho vui thôi đừng dỗi nhé tặng bà này@};-@};-@};-

1,557
0
0

Camellia

Em xin ủng hộ một ít quần áo cả hè lẫn đông của thằng cu lớn nhà em. Dưng mà độ này nhà em có nhiều khách quá hôm nào em cũng phải phục vụ cơm nước mờ mắt chẳng đi đâu nổi. Có gì trưa mai em sẽ cố gắng mang qua cho bé.
Bà CAM nhé, chờ mãi chẳng báo cho tôi, trưa nay tôi vừa lượn qua cổng bệnh viện xong, nếu biết tôi đã rẽ vào rồi, đùa tý cho vui thôi đừng dỗi nhé tặng bà này@};-@};-@};-
Bà ơi, quần áo cu lớn có sợ rộng không nhỉ? Sorry bà, sáng nay tôi vội quá, vào chưa kịp tỉnh thì cái Mit Nem nó đã nhắn phải đi mua nào chậu nào phích, làm hớt hơ hớt hải đi luôn, chả kịp gọi bà :D

Thôi còn cả hai tuần cơ, thể nào chả đụng nhau ở đấy ối lần , nhỉ :D

Tôi yêu bà ghê í!

P/S: Mà sao cái thằng cu trong avatar của bà nó giống mẹ thế? Có phải vì thế mà bà để ảnh nó mà ko để ảnh thằng anh? (Sorry mod em xì pam tẹo)

251
0
0

Me Mickey

Tôi sẽ mang đồ bé mà, lo gì thằng lớn thì cũng có lớn gì đâu mà lo, còi gí. Thằng nào nhà tôi cũng thế, đều giống tôi ( nhưng cái quan trọng nhất không giống đâu nhé...)

182
0
0

Nhim va Cun

Tối nay mình và Mẹ Tễu bin vào chơi với bé. Đã đem quạt và 1 ít quần áo. Trộm vía cu con khỏe mạnh và đáng yêu lắm, được mẹ tễu chơi đùa cùng cu cậu cười khanh khách:x

1,557
0
0

Camellia

em xin gửi hình minh họa ạ.

Hai mẹ con bé Lở đây.
[/IMG]

Lúc em đến thì gặp cả hai mẹ con chị Hà Sông Cấm cũng đến thăm con, chị Hà đã mua cho con mấy bộ quần áo và người nhà bệnh nhân cùng phòng cũng thương tình dẫn mẹ cháu đi mua quần áo cho cháu mặc. Thế nên giờ trông hai mẹ con đã tươm tất hơn rồi.
Cu con đanh đá ghê gớm lắm nhé, không cho ai bế, không cho ai sờ vào quần áo hay bất kỳ thứ gì của cu và mẹ cu.
Nhưng mà ...vẫn yêu :D

Ảnh em post hơi bị to, Mod ơi làm ơn cho nhỏ lại hộ em, em không biết làm cách nào để nó nhỏ lại được. (Mọi khi làm được mà đột nhiên giờ không được, khổ thế chứ)

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
4,154
2
38

Mít và Nem

Active Member

Sáng nay đi trên đường em gặp mẹ Tễu bin nghe kể là hôm qua chị và chị Nhím Cún vào chơi với hai mẹ con đến 10h mới về vì mang quạt vào ko có ổ cắm điện, lại phải chạy lòng vòng đi xa mua ổ cắm rồi lo đủ thứ để cu con được mát. Cảm ơn hai chị nhiều nhiều:x

Cảm ơn cả chị Cam tối qua mang chiếu vào cho bố bé giúp em nhé, cảm ơn chị nhiều.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
2,019
2
38

Mẹ Mít nhợn

Active Member

Nghe các chị kể mà em muốn vào thăm con ngay để tiện đưa cho con ít quần áo của Mít nhà em. Nhưng chắc vẫn phải chờ T7 rồi các chị ạ, vì em bận quá! Hichic. Các mẹ vào đó trước mà thấy con thiếu thứ gì thì cứ thông báo lên nhé. Bọn em vào sau thì sẽ mang thêm vào ạ!>:D<

84
0
0

Mẹ tiểu xu

Em với Mẹ Mít nhợn chuẩn bị vào thăm con trai đây ạ .
Nhà mình trưa nay có ai vào đánh du kích nữa không ? Em định vào thăm con trai lúc 11h :D Hehe, Mẹ nào cuối tuần rảnh , nhanh tay mà đọc được bài này thì hú Em cái nhé : Hiền 0933151513

420
0
0

Sông Cấm

Em ơi chị cũng đánh du kích rồi, cuối tuần thì chịu chẳng có thời gian để đi đâu hai chị em vào với con nhé, thằng cu khôn và yêu lắm. Mua cho cu chut hoa quả em nhé :))

4,154
2
38

Mít và Nem

Active Member

Giờ tiểu xu đi thăm chắc sẽ gặp nhóm của em Nhím Châu Anh. Hôm qua mình vào rồi, có một số việc để dành em kuku giải quyết (đã giải quyết xong), trong tuần tới em bé sẽ được mổ.:)

1,557
0
0

Camellia

Chị Loan ơi, đồng nghiệp của em (nick là Hiền Mỡ trên diễn đàn mình) có ủng hộ cu Lở 200K. Em chuyển thẳng cho Mit Nem nhé, đằng nào cũng cần chi.

Thanks bạn Hiền Mỡ :D

2,019
2
38

Mẹ Mít nhợn

Active Member

Trưa nay em với mẹ Tiểu Xu vào thăm cu con rồi. Trộm vía bé rất nhanh nhẹn và "giữ của". Lúc em vào, bé vừa ăn xong cơm. Thấy 2 mẹ vào là cứ giữ hộp cơm khư khư, không cho ai động vào. :)). Nhìn con trạc tuổi Mít nhà em (hơn Mít 1 tháng) mà thấy thương ghê cơ. Bé tí teo mà đã ăn cơm bình dân cùng bố mẹ rồi. Hộp cơm chẳng có gì mấy cả, thế mà con cũng chịu ăn. Ăn xong thì uống nước từ chai đổ ra nắp rồi uống. Nhìn con ăn cơm hộp, cái thìa inox to đùng mà cái miệng con thì bé xíu chúm chím mà thương quá. Trời thì nóng mà con lại quen thời tiết mát mẻ ở Sapa rồi nên mồ hôi con cứ túa ra, đầu cũng có chút mẩn đỏ vì nóng. Em với mẹ Tiểu Xu ngồi chơi nói chuyện một lúc thì 2 chị em bảo nhau về để em chạy đi mua chút đồ cho con (2 cái thìa nhựa, 1 bịch khăn sữa để mẹ lau mồ hôi thường xuyên cho con, tránh con bị ốm vì mồ hôi, 1 bịch khăn giấy ướt để dùng cho sạch sẽ & 1 cái cốc nhựa Pigeon - tại em thấy con uống nước bằng nắp chai Lavie. Ai dè hóa ra con thích uống thế.:)) - nghịch ngợm ghê cơ). Lúc em quay trở vào thì bố mẹ vừa tắm táp sạch sẽ cho con xong. Thấy 2 cái thìa và cái cốc, con cầm ngay lấy và nghịch ngợm. Em cứ lo bé không nói. Hỏi mẹ bé thì mới biết là bé chỉ biết tiếng Dao thôi.:D. Ngồi thêm 1 lúc nữa đến .1h thì bé buồn ngủ quá rồi nên em đi về
Bố mẹ bé em phải công nhận là thật thà và cũng chăm chỉ. Mẹ thì bế con, bố loay hoay việc này việc kia. Bọn em hỏi chuyện rồi hỏi bé có uống sữa không, ăn bánh không, ăn quả không để bọn chị đi mua thì cũng rất thật thà nói là các chị hôm trước vào mua cho bọn em vẫn còn. Em có mang vài bộ quần áo mới của Mít vào cho con. Đến trưa lúc em ra ngoài mua đồ thêm cho con thì thấy mẹ bé bảo có một mẹ vào cho 1 túi quần áo to đùng cho con. Thế này thì con tha hồ mà mặc nhiều đồ đẹp rồi.:)
Trưa mai mẹ Tiểu Xu sẽ lại vào với con để mang cho con canh sườn và cơm (tại 2 chị em thấy con sắp mổ rồi mà ăn uống đạm bạc quá, sợ con không có sức). Em hỏi mẹ bé thì em í bảo là bé cũng không uống sữa ngoài. Em chỉ lo bé không đủ chất thôi. Không biết có nên bổ sung vitamin tổng hợp cho bé không hả các chị? Hy vọng sang tuần ca mổ của con sẽ thật tốt đẹp để con có thể đứng trên đôi chân của mình.

0
0
0
B

Bừa

Guest

.... Lúc đi vào viện tình cờ tớ gặp 1 anh bs (trẻ) khoa Tiêu hóa và có kể qua trường hợp này. Anh ấy nói phải đi họp giao ban nhưng 1 lát sau thấy xông ra giữa sân hỏi :"e, có mang máy ảnh ko để chụp cháu bé ?". Bảo "Thôi chết em quên", rồi cứ đinh ninh là phải chụp ảnh để lưu vào hồ sơ bệnh án. Sau ấy phải chạy đi làm giấy tờ chỉ còn anh í tíu tít đứng đấy.

Lúc sau vào phòng làm thủ tục cô y tá bảo cần ảnh ót làm gì, mới nhớ ra bé nằm khoa xương, liên quan gì đến khoa tiêu hóa. Chắc hôm nay khoa anh í giao ban xong sớm quá đấy mà :))
Em bận quá hôm nay mới vào đọc được. Xin lỗi cả nhà nhé, trưa hoặc tối em sẽ tranh thủ vào.
@ Kuku: Vậy là khi đi anh sẽ mang theo máy ảnh hả.

335
0
0

Thảo sông Hoài

Hội Mickey tháng 7/08 bên WTT ủng hộ cháu 500K. Kuku hoặc Mít cho hỏi làm cách nào để chuyển tiền cho các bạn?

4,154
2
38

Mít và Nem

Active Member

Hội Mickey tháng 7/08 bên WTT ủng hộ cháu 500K. Kuku hoặc Mít cho hỏi làm cách nào để chuyển tiền cho các bạn?
Chị cứ chuyển cho chị Lg cũng được chị ạ:) Sori ko trả lời chị ngay được vì mạng lỗi đọc xong lại bị out ngay. Cảm ơn Hội Mickey nhiều@};-

125
0
0

Trưa hôm qua quỹ tấm lòng bọn em có vào thăm Lở. Chi tiết mẹ Mít Nhợn đã tóm tắt rồi ạ. Lúc bọn em đến, bé đang chơi cái gói giấy ướt. Bác xin thế nào cũng ko cho, sờ vào là toàn hất tay bác ra . Em toàn phải sờ trộm vào người nó, ko nhanh là nó hất tay ra ko cho động vào . Em thấy bé khá trộm vía, mong rằng bé đủ sức khỏe cho những ca mổ

Bọn em gửi Mây tiền ăn từ thứ 2 đến thứ 5 (400K). Đã dặn dò Mây giữ tiền cẩn thận, tiết kiệm tiền vì bé Lở sẽ phải điều trị lâu dài. Tất nhiên cũng ko nên tiết kiệm quá, ăn uống đầy đủ để còn có sứa chăm con. Mà Mây và chồng chắc ko trẻ con như bố bé A Súa hồi trc nên em nghĩ cả nhà có thể yên tâm phần nào. Em cũng nhắc Mẩy cố gắng tập cho Lở uống sữa, để khi mổ thì sữa giúp Lở hồi phục nhanh hơn. Bọn em lại mang quần áo cũ vào , tình hình là trong đó hơi nhiều quần áo, ít đồ chơi. Bọn em sẽ soạn ít đồ chơi cũ, lúc nào vào đc em sẽ thông báo nhé

335
0
0

Thảo sông Hoài

Chị cứ chuyển cho chị Lg cũng được chị ạ:) Sori ko trả lời chị ngay được vì mạng lỗi đọc xong lại bị out ngay. Cảm ơn Hội Mickey nhiều@};-
Vậy cuối tuần này hoặc tuần sau các bạn vào thăm bé thì gọi mình cùng vào với. Tiền của hội MK ủng hộ xin được chi trả tiền ăn cho tuần sau của bé nhé.