(MS198/CN) 10.12.2009 - Quảng Trị: Xin cho em Nguyễn Thị Thùy Trang SN 1999 Đông Hà, Quảng Trị được tiếp tục đi học

6,216
0
36

susu1811

Active Member
Con là Nguyễn Thị Thùy Trang, hiện con đang học lớp 6 trường Nguyễn Trãi, Đông Hà, Quảng trị. Nhưng nguy cơ phải nghĩ học của con rất cao vì mẹ không lo đủ tiền học cho hai chị em và tiền ăn cho cả nhà, mặc dù Trang học rất giỏi và luôn mong muốn được tiếp tục đi học
Bố mất sớm do tai nạn bom mìn vào cuối năm 2006 khi mẹ Trang đang mang thai em bé út và Trang còn học lớp 3
Bố con làm nghề bốc dỡ phế liệu thuê. Một ngày như bao nhiêu ngày bình thường khác (ngày định mệnh 28/11/2006) bố đang làm việc thì đột nhiên ầm … rồi mọi người nhốn nháo. Thì ra do trong đống phế liệu còn sót lại một quả bom và bố đã bị tai nạn nghề nghiệp.
Phận làm thuê, không có tiền mua bảo hiểm, bố mất đi cũng không được đền bù gì, ngặt hơn là gia đình Trang mất đi một trụ cột chính.
Hiện nay công việc của mẹ là chạy chợ buôn đi bán lại rau cháo qua ngày với mức thu nhập từ 15k -20k. Có hôm không được đồng nào, Mẹ con trang lại qua nhà Nội xin qua bữa. Nhưng Nhà Nội cũng nghèo lắm.
Một mình mẹ lo cho 3 chị em Trang, em kế trang học lớp 1, còn em út thì mới 3 tuổi. Nên việc học của Trang có khả năng phải dừng lại vì Mẹ không thể kham được nữa.

Hàng ngày em đi học buổi sáng về nhà giúp mẹ rửa bát, nấu cơm, trông hai em và con gái còn nấu được cháo heo nữa. (mặc dù Trang mới học lớp sáu)

Ngôi nhà của Mẹ con trang, không có gì ngoài cái quạt treo tường (mới được tặng), một chiếc xe đạp cà tàng, một cái sập , một cái tủ quần áo, và một cái giường cùng hai con heo trong chuồng.

Bếp nhà Trang​

Nói mãi Trang mới chịu chụp hình mà nhìn con buồn quá. Mẹ Trang cũng tạc tuổi 30 nhìn trong hình mấy mẹ con thì sáng thế này nhưng bên ngoài thì thảm lắm.

Từ ngày bố mất, đây là tấm hình chung duy nhất của mẹ con Trang.​

Nhân chuyến đi về Quảng trị em đã biết được , em gửi lên diễn đàn mình trường hợp của Trang mong nhà mình xem xét có hướng giúp đỡ nếu được để con gái thực hiện ước mơ tiếp tục đi học.
Cám ơn cả nhà @};-:x

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
1,669
0
0

mesubim

Ðề: Quảng Trị - Xin cho em được tiếp tục đi học

Nhìn mẹ con Trang cũng sáng sủa ra phết nhỉ, mong cả nhà con vượt qua khó khăn để vươn lên trong cuộc sống :x
Chuyến đi Qtrị sắp tới hy vọng nếu còn thời gian có khi ghé nhà Trang để mục sở thị và có hướng giúp đỡ cho con được thực hiện ước mơ của mình. Chúc con may mắn @};-

163
0
16

Muaxuannho

Member

Mẹ Su thân mến, mình muốn nhận bảo trợ cho bé Trang tiếp tục đi học, Bạn giúp mình kết nối nhá

chúc các mẹ một ngày vui

6,216
0
36

susu1811

Active Member

Mẹ Su thân mến, mình muốn nhận bảo trợ cho bé Trang tiếp tục đi học, Bạn giúp mình kết nối nhá

chúc các mẹ một ngày vui
Ôi mừng quá, cám ơn chị Muaxuanho thật nhiều. Cần gì chị cứ alo cho em chị nhé. :x
mọi thông tin của bé, em sẽ tiếp tục liên lạc với địa phương để lấy được thông tin xác thực nhất ạh.
:-*

6,216
0
36

susu1811

Active Member

Nhìn mẹ con Trang cũng sáng sủa ra phết nhỉ, mong cả nhà con vượt qua khó khăn để vươn lên trong cuộc sống :x
Chuyến đi Qtrị sắp tới hy vọng nếu còn thời gian có khi ghé nhà Trang để mục sở thị và có hướng giúp đỡ cho con được thực hiện ước mơ của mình. Chúc con may mắn @};-
Cám ơn chị đã khen, hi.hi, em nhìn ở ngoài cũng phải thèm, mặc dù nghèo, nhưng bốn mẹ con đều xinh gái. Nhất là em bé 3 tuổi yêu lắm ạh. em không nhìn rõ mặt Bố Trang nhưng đoán ông cũng đẹp trai khi còn sống. Mẹ Trang cũng xinh nên các con đều có dáng người mẫu,:)

3,455
2
38

mecunlinh

Active Member

Chị vừa ck cho muathu 200k góp chút tiền học cho bé Trang. Chúc con thực hiện được ước mơ của mình :x

163
0
16

Muaxuannho

Member

Mẹ Su nhắn tin cho mình email của bạn để mình có thể liên lạc nhé. Nếu được thì chúng mình cố gắng làm sớm để hỗ trợ cho mấy mẹ con, để chậm nhỡ bé bỏ học thì tội nghiệp

Mình cũng có vào Quảng trị vài lần thấy con người ở đây chất phác mà khổ quá vì lúc nào cũng đầu sóng ngọn gió, lần này được bạn kết nối mình rất vui

6,216
0
36

susu1811

Active Member

Dạ chị có thể liên lạc với em qua nick yahoo susu1811
hoặc số điện thoại: không chín không năm không không bảy bảy năm năm. Cám ơn chị

163
0
16

Muaxuannho

Member

Su ơi mình ở cơ quan ko chat được và cũng ko gọi DT được. Lúc mình về nhà thì bạn lại ngủ rồi, bạn cho mình email nhá

6,216
0
36

susu1811

Active Member

em đang thức nè chị ơi:x

2,801
0
0

muathu

Nhận 200K từ chị mecunlinh tặng bé Trang @};-@};-@};-@};-@};-

163
0
16

Muaxuannho

Member

Mình đã nhận được mail của Susu rồi, cám ơn bạn rất nhiều.

Vậy mình sẽ đợi tin bạn để bắt đầu nhá. Mình thấy Trang còn một em học lớp 1, hy vọng là be cung học giỏi và tiếp tục đi học

6,216
0
36

susu1811

Active Member

Chào cả nhà. Đầu tiên gửi lời cám ơn và chúc sức khỏe tới gia đình chị Muaxuannho

Hôm nay su gửi cả nhà thông tin của bé Trang. Kể từ Tháng 1/2010 chị Muaxuanho sẽ trợ giúp tiền học cho bé, mỗi tháng 300k và chuyển vào tài khoản Đầu cầu Miền Trung Mùa Thu.
Su sẽ cập nhật thông tin của Trang qua cô giáo chủ nhiệm cũng như Mẹ Trang và báo lên diễn đàn để chị Muaxuannho cũng như tất cả những ai quan tâm tới bé Trang. Và gửi tiền cho Trang qua địa chỉ Cô giáo chủ nhiệm hoặc trực tiếp mẹ Trang. (Việc này sẽ quyết định sau ngày 16/1)
Một lần nữa thay mặt gia đình Trang cám ơn thật nhiều ạh.

2,801
0
0

muathu

Ngày 09/01 nhận 1.500K từ ....095834 của Muaxuannho gửi tiền hỗ trợ cho bé Trang đi học @};-@};-@};-@};-@};-

@Susu1811: Phương án gửi mẹ bé và nhờ gia đình chuyển kết quả học tập hàng năm của cháu để mình giám sát ổn hơn em ạ.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
6,216
0
36

susu1811

Active Member

Điểm đến ủng hộ nữa trong chuyến đi là nhà bé Trần Thị ThùyTrang, đoàn thực hiện sứ mệnh là trao quà (tiền bảo trợ học phí của thành viên Mùa Xuân Nhỏ) và quà của một số thành viên cho bé Trang.

Vào thăm bé mà lòng tôi se thắt, căn nhà đơn sơ, em bé út của Trang đang say ngủ trong nhà, trong bếp trống tuềnh toàng với con gà mái đang nằm ổ.

Mấy mẹ con phấn khởi lắm khi mọi người đến thăm và trao quà

Mong rằng, bé Trang sẽ học thật giỏi, để cuộc sống của bé và gia đình sẽ tốt hơn.

Xin phép được trích bài của chị Cam sang đây. Phiền Admin cho em post hai lần ạh.

Chị Mùa Xuân Nhỏ: đoàn đã đại diện gửi 3 tháng tiền học cho Bé Trang chị ạh. :cstt04:
Chị Cún Linh: Đà Nẵng lu bu quên mất mua quà cho Trang, nên chuyển tiền của chị cho 2 em của Trang luôn chị ạh.:)
Chị Cam: cám ơn chị gói bánh chữa cháy . :-*

Một lần nữa cám ơn tất cả những tấm lòng đã đang và sẽ hướng về Quảng Trị thân yêu.@};-

163
0
16

Muaxuannho

Member

Cám ơn Susu thật nhiều, mình cũng đã viết thư cho Trang để làm quen và nhờ em gái gửi về trường cho bé. Mong là bé cảm
nhận được tình thương ấm áp của tất cả các mẹ để học giỏi, làm trụ cột trong gia đình
Cô bé con trong yêu quá cả nhả nhỉ
Chúc mọi người một ngày thật vui

6,216
0
36

susu1811

Active Member

Cám ơn Susu thật nhiều, mình cũng đã viết thư cho Trang để làm quen và nhờ em gái gửi về trường cho bé. Mong là bé cảm
nhận được tình thương ấm áp của tất cả các mẹ để học giỏi, làm trụ cột trong gia đình
Cô bé con trong yêu quá cả nhả nhỉ
Chúc mọi người một ngày thật vui
Hi..hi Cám ơn chị, đến thăm gia đình Trang , khi ra về chị Mùa thu và Subim trách em không phản ảnh đúng thực tế. ;). Những tấm hình trước chắc lâu mới được lên hình, nên bốn mẹ con mặt mày hớn hở,
chứ hôm CSTTer đến nhìn thương lắm ạh. :)

163
0
16

Muaxuannho

Member

Susu ơi bạn cập nhật giúp cho mình tình hình bé Trang nhá, hôm trước mình có gửi một thư tay về trường bé không biết có đến nơi không

Dạo này ở cơ quan mình bị chặn YM nên không chát được với bạn

Mình nhớ đã gửi tiền 5 tháng cho bé, vậy là hết tháng 4, đến tháng 5 mình sẽ tiếp tục.
Không biết kết quả học tập của con ra sao, mình muốn gọi điện động viên, sắp hết năm học rồi

6,216
0
36

susu1811

Active Member

Xin lỗi cả nhà, vì tới hôm nay mới cập nhật được thông tin của bé Trang.
Su đã nhờ người chuyển tiền tận tay cho Trang và mẹ 600k hai tháng 4 và 5/2010.
Tình hình học tập của Trang , học kỳ 1 con đạt loại Khá.
Sáng đi học, chiều về giúp mẹ việc nhà.
Mẹ thì bán rau ngoài chợ.
Em nợ hình và giấy khen kỳ một của Trang.
@ Chị H ơi, Trang nói con vẫn chưa nhận được thư của chị.
em có mail cho chị, chị kiểm tra nhé. @};-

163
0
16

Muaxuannho

Member

Xin lỗi cả nhà, vì tới hôm nay mới cập nhật được thông tin của bé Trang.
Su đã nhờ người chuyển tiền tận tay cho Trang và mẹ 600k hai tháng 4 và 5/2010.
Tình hình học tập của Trang , học kỳ 1 con đạt loại Khá.
Sáng đi học, chiều về giúp mẹ việc nhà.
Mẹ thì bán rau ngoài chợ.
Em nợ hình và giấy khen kỳ một của Trang.
@ Chị H ơi, Trang nói con vẫn chưa nhận được thư của chị.
em có mail cho chị, chị kiểm tra nhé. @};-
Cám ơn Susu nhiều, chị nhận thư em rồi sau đó lại lu bù quá. Đến cuối tháng 5 chị lại chuyển tiền tiếp nhá. Chị sẽ viết lại một bức thư khác và gửi lại vậy
Hôm nào em về Quảng trị có thể kết nối được thì chị sẽ gọi điện nhá