Nhật ký tham gia diễn đàn

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Ðề: Nhật ký tham gia diễn đàn

Cho em đánh dấu ngày tham gia diễn đàn ở đây nhé!
Em cũng biết các chị từ WTT, nhìn thấy chị ALnML, Khai Tâm,... ở đây là em đăng kí tên luôn. Nhưng chưa có thời gian để lượn 1 vòng qua diễn đàn.
em cứ mải lượn mãi ở mấy bài nêu các TH cần giúp đỡ mà ko vào đây. La fan hâm mộ lâu rồi của WTT nhưng mãi bgiờ em mới quyết định tham gia CSTT. Mong các Bác giúp đỡ, chỉ bảo nhé.:cstt04:
Chào mừng các bạn! @};-@};-@};-@};-@};-

@Lancuccu: Em gái dạo này chịu khó thức khuya thật.

2,080
0
0

Nhà mình hôm nay đi off hết còn mỗi

Kỷ lục: 705 người đã ghé thăm 01-09-2009 lúc 11:33 PM.
Trái ớt dễ thương*, baoduy_susu, Callalily, cifmoon, Dangthietnhan, july137, Khai Tâm+, kimsonbui, Mamachue2007, Mehaibi, memynhi, Meyeuconhat, minhtue05, myhanhhn_1982, One wish, PhamHD, sauthienthu, SCP, sonylucky, su yeu, temporal_life, tomiu, zhen

18
0
0

meo_uot

Chị mi nhon rồi hả nên thành mèo thướt tha, ướt át chứ gì:p :-*
Hí hí, chả nhon đâu, vẫn ú, nhưng tại diễn đàn có em mèo ú nổi tiếng quá rồi, sợ đụng hàng :D. Meo_uot là nick name của con gái chị đấy.

313
0
0

lancuccu

Hí hí, chả nhon đâu, vẫn ú, nhưng tại diễn đàn có em mèo ú nổi tiếng quá rồi, sợ đụng hàng :D. Meo_uot là nick name của con gái chị đấy.
hihi, em gửi cái này :-*:-*:-* cho em Ướt và anh Nhật Minh:x

84
0
0

Sếu&Dim

@Chị Sếu Bờm ơi : Em tìm mỏi mắt ko thấy tác phẩm đầu tay của chị. Nếu chị còn giữ thì đi công tác về cho CSTT "xin" nghe chị.
Chị cũng đang tìm, nhưng chưa tìm thấy, để chị lục lại bên WTT xem có không nhé. Hôm nọ định viết 1 bài nữa, nhưng vì chị tham gia hơi muộn, không sát sao với hoạt động của CSTT nên không viết bài kịp, để lần ọp tiếp nhé, nhớ gọi chị từ đầu để chị theo sát còn làm phóng viên nhé :-*:x:x:x

10,159
29
48

ALnML

Super Moderator

Chị cũng đang tìm, nhưng chưa tìm thấy, để chị lục lại bên WTT xem có không nhé. Hôm nọ định viết 1 bài nữa, nhưng vì chị tham gia hơi muộn, không sát sao với hoạt động của CSTT nên không viết bài kịp, để lần ọp tiếp nhé, nhớ gọi chị từ đầu để chị theo sát còn làm phóng viên nhé :-*:x:x:x
Em lục rồi chi ơi, chi còn giư bản gốc ko đưa lên đi chị . Hôi đó mình chỉ guỉ link chứ ko hề copy lên thế mới tức chứ huhu.

7,827
1
38

Me Minh "meo"

Active Member

Em nhớ mẹ Zoe có post ở đâu đó là nhớ bé Nga - Hải Phòng, em bé nghi có H. bị bỏ rơi ở BV, mà CSTT mình đã thăm nom từ tháng 1.2005. Nói đến bé Nga là nhiều mẹ rơi nước mắt đây, mẹ Lan Cúc cu chẳng hạn, đau đáu qua lại chăm con bao nhiêu tháng trời :-* .

Đây là nội dung thư mẹ bé để lại :(: (em chép lại y nguyên từng dấu chấm phẩy, chữ viết hoa.)
"Kính gửi Bệnh viện
Cô dì chú Bác
Vì hoàn cảnh của em không thể nuôi cháu được vậy em viết mấy chữ để gửi cháu cho Bệnh viện và nhờ Bệnh viện trông hộ em. Còn bây giờ thì em cũng rất khó nói
Em bỏ đứa con em đẻ ra em cũng khổ tâm lắm vì hoàn cảnh của em không nhờ được vào ai cả và cháu cũng không có Bố.
Vậy kính mong các Bác Sĩ "

Con bé dễ thương lắm, một mình trong một cái cũi, ăn, ngủ, chơi .... chẳng mấy khi có người bế bồng. Chỉ có ngày nhìn các cô y tá cho ăn 3, 4 lần, còn không thì căn phòng ấy bị khoá cửa lại. Một mình nó trong đó ... cách duy nhất con bé có thể phản đối không phải là khóc ăn vạ mà là đập đầu vào thành cũi .... con bé không hề khóc mới lạ.

Huhu con bé bằng tầm con Sâu nhà em bây giờ; Em vẫn nhớ cảm giác lần đầu xuống BV, y tá mở cửa phòng, thấy con bé lúi húi trong cũi 1 mình :(( , rồi cảm giác khi ra về, nó lại 1 mình trong cũi, cánh cửa lại khóa lại :((.

1. Thảo - mẹ Hiểu Minh đút cháo cho ăn này, ngoan chưa:

2. Điệu chưa này (bộ này hình như của Kem Mút nhà mẹ Loan KM tặng thì phải):

3. ... Cùng các mẹ CSTT:
(Từ trái qua phải: Thảo mẹ Hiểu Minh, Hường mẹ cún con, chị Vân mẹ Minh Hà, mecuasau (tên là Thư đúng ko chị Lan), áo xanh lét :p là Người mà ai cũng biết là ai rồi đấy ạ, Loan Kem Mút, Giang em của Người áo xanh, chị Vân mẹ G&B)

Còn đây là album mẹ Lan Cuc cu làm tặng con và các mẹ CSTT sau khi con về với gia đình mới :-* (chị Lan còn nhớ ko):

http://k.domaindlx.com/NgaHP/AlbumNgaHP.html

Cảm xúc của các mẹ khi ngày 04.8.2005 con có mái nhà mới :x :x :x:

ALnML nói:
04/08/2005, 04:55 PM
Một lời chúc tốt đẹp dành cho con gái. Mong hạnh phúc từ đây sẽ ở bên con ko rời xa con. :x Những gì tốt đẹp nhất sẽ đến với con. :x
zoe nói:
05/08/2005, 04:43 PM
Vui vì bé nga có 1 mái ấm gia đình. Em nghĩ rằng tất cả chúng ta đều cảm thấy happy rồi. Hơi tiếc là gia đình mới của bé k muốn cho chúgn ta thăm bé. Âu cũng tốt cho bé sau này.
Biết bé Nga về gia đình mới, vui thật đấy, tự nhiên thấy cuộc đời này đẹp quá, thấy mình có ích (hehe đừng cười tui nha).
carelesswhisper / mẹ Cuccu nói:
10/08/2005, 05:21 PM
Ngày mai là Nga về nhà mới được một tuần rồi! Cuộc sống mới thế nào Nga ơi? Mong mọi điều may mắn tốt lành đến với bé! Nhớ bé lắm! Nhớ rồi cứ mơ sẽ có ngày gặp lại bé. HP nhỏ bé lắm mà. Biết đâu Nga lại gặp anh Cuccu ở vườn trẻ. Lúc đó mẹ Cuccu sẽ sung sướng mà thông báo với các mẹ tình hình của Nga. Lại có ảnh Nga thì sao nhỉ?
Mẹ Minh “mèo” nói:
17/08/2005, 05:36 PM
Vui vì bé được có được 1 mái ấm đúng nghĩa, buồn vì từ nay về HP ko đc gặp bé nữa, vui vì 1 topic trong HQ đã được close với happy ending thế, buồn vì close rồi thì còn gì để lo lắng, để sẻ chia với bé, với các mẹ CSTT nữa..... :x

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Em nhớ mẹ Zoe có post ở đâu đó là nhớ bé Nga - Hải Phòng, em bé nghi có H. bị bỏ rơi ở BV, mà CSTT mình đã thăm nom từ tháng 1.2005. Nói đến bé Nga là nhiều mẹ rơi nước mắt đây, mẹ Lan Cúc cu chẳng hạn, đau đáu qua lại chăm con bao nhiêu tháng trời :-* .

Khi sang chăm Nghé, mẹ CTB cũng được y tá bác sỹ ở đó nhắc đến bé. Chỉ biết là sau này kiểm tra lại con không còn bị H. Gia đình nuôi con rất có điều kiện và thương con. Con hạnh phúc rồi các mẹ yên tâm nhé. Còn thông tin về bố mẹ (ở ngay HP) không được tiết lộ.

10,159
29
48

ALnML

Super Moderator

Hôm nay vuchan gọi, em nói rằng em tình cờ biết trang cstt, phải bọn chị lập riêng ko:)
Hic ko gọi ko nói và nhiều ng ko biết như em:x

Ðề tài: 2,064, Bài gửi: 46,921, Thành viên: 2,221.
Chúng ta cùng chào đón thành viên minhnghiep2009 mới gia nhập diễn đàn .

Ai sẽ là 2222 nhỉ :-*

Nhắc đến bé Nga, lôi lại topic đi thăm bé Nga tại HP của mấy chị em ngày đó. Đọc thấy chị BS với đôi dép rách

http://chiasetinhthuong.org/diendan/showthread.php?p=47778#post47778

507
0
0

zoe

Cám ơn em :-*:-*:-*.

Đến giờ chị vẫn nhớ bức ảnh bé đứng vịn cũi cười. Lúc đó vẫn còn đang "hộ khẩu" ở bệnh viện, thế mà cười cứ như nó là người hạnh phúc nhất thế giới. Yêu thế!!!!!!!!!!!!

313
0
0

lancuccu

Nhắc đến bé Nga là Lan xúc động bồi hồi, thật đấy! Rất nhiều kỷ niệm với bé, với các mẹ CSTT - mà lúc đó chỉ là một hội tự phát chứ chưa quy củ như bây giờ:D Thương Nga nhất là vì bị nghi nhiễm HIV nên bé bị sống cách ly, mọi người dù thương cũng ngại chăm sóc bé, kể cả hộ lý, y tá cho bé ăn, thay tã cũng đeo găng... nhìn thương lắm:x Vậy mà mấy mẹ nhà mình điếc không sợ súng, chẳng găng gì hết lôi ra tắm gội, ăn uống, lôi đi chơi... đủ kiểu...mà chả thấy sợ giề:D
Nhờ có duyên gặp bé mà Lan lại có thêm em Cạc Cạc, hồi đó sinh Cuccu còn giữ gìn khó khăn đủ kiểu, đã QĐ là không sinh thêm nữa thế mà bất cẩn thế nào(Careless Whisper là vì thế:D) lại có bầu em Cạc cạc luôn, đúng là trời thương:x Chỉ tiếc là cùng ở HP mà chẳng gặp lại con:">

53
0
0

MeAnhVu

Lần đầu biết đến CSTT. Cũng là lúc chợt nhận ra rằng bấy lâu nay mình cứ cho là m bất hạnh thì thật ra có vô vàn người còn bất hạnh hơn mình...Lặng lẽ buồn rồi cảm phục mọi người. Tấm lòng nhân của mọi người sao vô biên đến vậy.... nguyện mỗi ngày làm 1 điều tốt...đến với ai cần mình dù chỉ là cần 1 cái nắm tay thật chặt....

6,216
0
36

susu1811

Active Member

Ðề tài: 2,157, Bài gửi: 50,782, Thành viên: 2,311.
Chúng ta cùng chào đón thành viên Cuong_In mới gia nhập diễn đàn .
Chào mừng bạn gia nhập gia đình tình thương@};-

71
0
0

fuongchic

Ðề tài: 2,170, Bài gửi: 51,410, Thành viên: 2,320.
Chúng ta cùng chào đón thành viên duckfx88 mới gia nhập diễn đàn .

6,216
0
36

susu1811

Active Member

http://chiasetinhthuong.org/diendan/showpost.php?p=54391&postcount=36
Đà Nẵng

Đà Nẵng là một thành phố đô thị loại I đang dần phát triển trong tiến trình hội nhập, là người dân ĐN khi đi xa ai cũng không khỏi xao lòng chợt nhớ con sông Hàn thơ mộng dịu êm chảy ngang lòng thành phố trẻ! nhớ dáng đứng hiên ngang của NGŨ HÀNH SƠN như người dân ĐN trải qua hai cuộc kháng chiến trường kỳ!
Nghe lại những dòng tâm sự trên sao mà nghe nó ngọt ngào giữa vùng đất khô cằn chịu nhiều ảnh hưởng của bão vào mùa mưa và gió VIỆT KIỀU(gió Nam Lào) vào mùa nắng. Đó là lí do mà tôi không bao giờ muốn rời xa quê hương, nơi mà ba và má tôi đã từng yêu nhau! từng cống hiến tuổi thanh xuân của mình, và cũng là nơi mà tôi có vô cùng kỹ niệm sâu sắc! đặt biệt là nơi máu của ba tôi và đồng chí đồng đội của ông đã thấm đẫm dãy trường sơn!
Má tôi!người đàn bà tảo tần mưa nắng, sau khi ba tôi qua đời bà là người gánh vác những công việc nặng nhẹ trong gia đình! chính vì vậy mà bây giờ tôi không muốn xa nơi đây! má tôi vẫn thường ngồi trước thềm nhà chờ tôi lúc tan ca! và nơi mà hài cốt của ba tôi được mai táng! Ba má tôi là người dân ĐÀ NẴNG của thế hệ trước, còn tôi sống sao cho xứng đáng là con của ba má tôi! là người ĐÀ NẴNG.
Chào mừng em -danangmenyeu , rất vui vì em đã gia nhập CSTT.
Không biết có phải mình có duyên với nhau hay không, nhưng ngẫu nhiên một nút buzz trở thành cầu nối.
Chia sẻ với em , những khó khăn và mất mát của cuộc đời. Đồng cảm với em nhưng suy nghĩ và việc làm đã đang và sẽ làm. Mong tái ngộ cùng em. Phạm Ngọc Tĩnh

1
0
0

ha4590

Cho em oánh dấu ngày tham gia DD tại đây nhé ^^ em là dân lượt phượt, càng đi nhiều càng thấy đồng bào mình nghèo bấy nhiêu... Tham gia cstt mong 1 ngày nào đó đc cùng anh chị tới những vùng xa xôi hẻo lánh giúp đỡ bà con, mong những chuyến đi của mình không chỉ là đi để chơi, để mở mang tầm mắt mà còn có ý nghĩa hơn nữa...
Rất cần sự hướng dẫn và giúp đỡ ợ ^^

125
0
0

hathu

E hôm nay vào đây đánh dấu cái nhé, lò mò mãi cũng vào được đây các bác ạh, ngày xưa và bây giờ e cứ mong mình có cái gì thì mọi người có cái ý, mà ko biết mình có được cái gì rồi, cuộc sống là sẻ chia fải ko các bác nhỉ.??