Nhật ký tham gia diễn đàn

295
0
0

MeMilo_Ca Cao

Ðề: Nhật ký tham gia diễn đàn

Đọc bài viết về 1 cháu bé, post lên diễn đàn. Hì hục mãi mà ko được. Bực ! Mãi mới phát hiện ra lỗi vì sao ko post lên được. hihihihi nhanh nhảu đoảng, mất công kêu réo Admin...

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
185
0
16

chiasetinhthuong

Super Moderator

Ngày 18.3.2010

Hôm nay kỷ niệm ngôi nhà chung CSTT được chào đời tròn 1 năm.

Kể từ khi thành lập (31.01.2005), năm vừa qua là một năm đánh dấu nhiều bước phát triển của nhóm, chính vì chúng ta đã có ngôi nhà online - nơi tụ hội những tấm lòng của những người có chung tâm nguyện. Từ nơi đây, nhiều chương trình và hoạt động trợ giúp được bắt đầu và thực hiện với sự đồng lòng ủng hộ của các anh chị em.

Để có được nơi sinh hoạt đầm ấm này, trước tiên xin cảm ơn chị Pickle đã là người đặt viên gạch đầu tiên cho www.chiasetinhthuong.org ngay từ những ngày sơ khai, 2005. @};- @};- @};-

Tháng 03.2009, chúng ta bắt đầu xây lên những bức tường che nắng mưa. Cùng nhớ lại công sức và tâm huyết của người ngày đêm tay cầm sách học làm web, tay dọ dẫm dựng khung diễn đàn; của những người chịu khó thu gom lại từng dữ liệu cũ và post lưu lại những gì đã và đang thực hiện; của Admin 24/24 có diễn đàn trong tâm trí; của các Mod chăm chỉ dọn dẹp diễn đàn; của những người anh em giỏi về kỹ thuật nhiệt tình giúp đỡ mỗi khi diễn đàn gặp lỗi; của những thành viên cả cũ lẫn mới đã góp những bài viết hay, bổ ích tạo nên một chiasetinhthuong.org mến khách, thân thiện. Tất cả, tất cả đều làm việc tận tâm tận lực, và không ai nhận một đồng thù lao nào. Những con số quyên góp được cho từ thiện là dành đến các trường hợp cần sự chia sẻ. Đến nay diễn đàn đã đi vào ổn định, "ngôi nhà" đã được hoàn thiện, mọi ngõ ngách vang vang tiếng cười và sự đồng cảm. Thật đáng quý! @};- @};-

Xin hãy ghi nhận nơi đây lòng biết ơn của Chia Sẻ Tình Thương đến tất cả các anh chị em đã đóng góp trong suốt một năm qua và chúng ta hãy tiếp tục xiết chặt tay để cùng "Nhân rộng tấm lòng NHÂN".

5,624
9
38

metyruoi

Active Member

Ngôi nhà 1 năm tuổi được xây dựng lên trên nền móng vững chãi của tình yêu thương từ 5 năm trước. Tháng Ba - nhiều niềm vui - nhiều cảm xúc đan xen lẫn lộn.

Đã thành thói quen, như ngấm vào máu thịt, mọi lúc, mọi nơi, bất cứ khi nào có thể, đều phải vào nhà, ngó một lượt, rồi đi đâu mới đi, làm gì mới làm, nếu nơi nào đến mà không có internet, thì chắc chắn một vài người sẽ nhận được tin nhắn "nhờ đọc tin trên diễn đàn, xem có gì mới không".

Xem lại những công việc chúng mình đã làm, đọc lại tất cả những lời chúc tốt lành, những lời động viên, chia sẻ của mọi người, nước mắt cứ lặng lẽ tuôn rơi - những giọt nước mắt của niềm tin và hạnh phúc. Tự hào thay anh, chị, em mình, bạn bè mình, những người mình chưa gặp một lần - chỉ chat, chỉ nhìn thấy nhau qua ảnh - những người ngày ngày vẫn phải vất vả ngược xuôi, bươn chải chăm lo cơm, áo, gạo, tiền nhưng luôn sẵn lòng sẻ chia yêu thương, chắt chiu dành dụm từng đồng tiền ít ỏi để góp gió thành bão - cho những số phận thiếu may mắn ngoài kia có thêm hi vọng sống, được sống và được yêu thương.

Chúc mừng www.chiasetinhthuong.org thêm tuổi mới, mạnh mẽ hơn, vững vàng hơn, vươn cánh tay đi xa hơn để thắp sáng niềm tin và mang đến nhiều hạnh phúc cho những mảnh đời bất hạnh!:cstt08:mad:};-@};-

Sức mạnh của tình thương đã và sẽ làm nên nhiều điều kỳ diệu!:x:x:x@};-@};-:cstt04:

84
0
0

Sếu&Dim

Chúc mừng SN Chia Sẻ Tình Thương. Hôm nay mình thấy trời mưa mưa, âm u và giông giống những buổi tụ tập ăn bún riêu trên phố Hòa Mã dạo nào, và vào bệnh viện thăm 2 em bé sinh đôi có mẹ đi tù phải cùm chân nữa, mình chạy vào đây thấy đúng ngày sinh nhật nhóm.

Chúc cho mục tiêu nhân rộng tấm lòng nhân hậu trong cộng đồng sẽ đạt được, và các mẹ, các bố CSTT mãi hạnh phúc và đầy nghị lực trong cuộc sống.:cstt04:mad:};-@};-@};-@};-

185
0
16

chiasetinhthuong

Super Moderator

Thay mặt gia đình CSTT, chào mừng thành viên sminhst, ba của bé Võ Phan Ngọc Hiển đến để cùng chúng mình Nhân rộng tấm lòng NHÂN. Chúc bé Hiển chóng bình phục, toàn gia sức khỏe và hạnh phúc. @};- @};- @};-

Xin thay mặt gia đình chân thành cảm ơn các Cô, Chú, Bác và các Anh, Chị đã giúp cho con trai em có được trái tim khỏe mạnh. Xin tự giới thiệu, em là ba của bé Ngọc Hiển ở Sóc Trăng. Và hiện đang là thành viên của http://chiasetinhthuong.org. Xin chúc CSTT ngày càng phát triển lớn mạnh. Em sẽ là thành viên tuyên truyền cho ngày càng có nhiều người hơn biết về CSTT và càng có nhiều người trở thành thành viên của http://chiasetinhthuong.org

741
0
16

Ðề tài: 3,134, Bài gửi: 68,053, Thành viên: 2,900.
Chúng ta cùng chào đón thành viên huyenvu8683 mới gia nhập diễn đàn .
Tiến tới 3000... thành viên nàooooooooooooooo!

741
0
16

Ðề tài: 3,294, Bài gửi: 70,472, Thành viên: 3,000.
Chúng ta cùng chào đón thành viên mecubin mới gia nhập diễn đàn .
Chào mừng thành viên thứ 3000 của CSTT. Dạo này số member tăng nhanh ghê!:cstt04:

10,157
29
48

ALnML

Super Moderator

Ngày rằm tháng bảy năm 2010 nhận được tin nhắn từ điện thoại:
Chị Loan ! Nhân ngày Lễ Tạ Ơn, mẹ con em chúc chị cùng gia đình mạnh khoẻ, tràn ngập niềm vui hạnh phúc! Mẹ con em trân trọng cảm ơn sự giúp đỡ của chi dành cho con gái Minh Anh.
:cstt01:

Cũng vào trưa chủ nhật ngày 13.07.2010 âm lịch, cửa sắt nhà tôi lại xuất hiện vài bắp ngô tươi rói. Hai vợ chồng đưa ngô cho nhà hàng đi qua nhà tôi ko dám gọi cửa sợ đánh thức gia đình nên lại nhét mấy bắp ngô mới bẻ qua lỗ khoá. :cstt01:

10,157
29
48

ALnML

Super Moderator

Bố Cường ở Móng Cái gửi tin nhắn nhân ngày 2.9
EM CHAO CHI EM LA V KIM CUONG BO CHAU DAI DUONG EM GOI HOI THAM KO THAY CHI NHAC MAY NHAN DIP 2-9 ANH CHI CO DI DU LICH O DAU KO EM ,CAM ON CHI VA NHOM CHIA SE TINH THUONG DA GIUP DO GD VA CHAU ,CHAU DA KHOE MANH NAM NAY CHAU DA VAO LOP 3,GAN TET EM CHO CHAU LEN KIEM TRA LAI XONG EM CHO CHAU VAO NHA CHI CHOI .

7
0
0

tigon

Thêm em nữa nhé,thành viên mới nhưng người cũ hèm à!xin 1 tay chung sức với CSTT và các mẹ!

631
0
0

Aslan

Em chào cả nhà, em là thành viên mới tái hòa nhập cộng đồng, cả nhà cho em tham gia với nhé:cstt01:

2,651
0
0

Khai Tâm

@Aslan: Bác mai phục để trúng đấu giá, phục thật đấy ;) Wb.

1,505
0
0

Đồng Nát

<b>TB.</b> <span color="#ff0000">ACNM</span>

Em chào cả nhà, em là thành viên mới tái hòa nhập cộng đồng, cả nhà cho em tham gia với nhé:cstt01:
cả nhà chào em tái hòa nhập @};- @};-
dưng mà em quay lại thì phải có quà cáp gì đó chứ nhỉ :p hay là cho xin nửa hộp bánh đấu giá đi nào

10,157
29
48

ALnML

Super Moderator

Ðề tài: 3,556, Bài gửi: 89,699, Thành viên: 3,700.
Chúng ta cùng chào đón thành viên Bongcuame1987 mới gia nhập diễn đàn .

1,904
0
36

291179

Active Member

Cho đến giờ phút này nếu bầu ai là người buôn giỏi nhất CSTT tớ bầu " Khai Tâm " , nàng ta đã buôn đến đợt hàng thứ 17 ôi giời ơi:D
chắc cả ngày cứ bò đi tìm hàng hả Rùa:-O

2,651
0
0

Khai Tâm

đã buôn đến đợt hàng thứ 17 ôi giời ơi:D
...Tức là đã có rất nhiều người nhiệt tình mang hàng Nhật - Việt Nam, rất nhiều người giúp làm tổng kết, rất nhiều các đầu cầu giao nhận hàng, rất nhiều con thoi cõng hàng chuyến HN-HP-ĐN-SG, rất rất nhiều người ủng hộ (đợt 17 với kỷ lục 111 người đặt mua hàng!). Không thể không cảm ơn các đầu cầu một lần nữa, vì cả lý do tiền điện thoại tăng vọt mỗi khi có đợt hàng gây quỹ :x :x :x

Kể từ ngày 19.3.2009, CSTT đã góp phần "đào tạo" ra rất nhiều "doanh nhân nghiệp dư" :cstt01:

1,961
0
0

anatomysu

rất rất nhiều người ủng hộ (đợt 17 với kỷ lục 111 người đặt mua hàng!).
À, 111 là số người có hàng ạ, còn người đặt mua chắc hơn :D

Sẽ càng có nhiều người biết đến CSTT nhỉ. Và mong một ngày, hàng gửi đi được gói trong cái túi có logo :cstt01:

1,505
0
0

Đồng Nát

<b>TB.</b> <span color="#ff0000">ACNM</span>

Hôm nay vào diễn đàn thấy icon hình trái tim ở thanh địa chỉ, thấy vui vui. :cstt02:

741
0
16

Ờ chị cũng thế! Trông rất chi là are you stylist nhé :x