(MS155/CN) 14.06.2009 - Tận cùng sự thống khổ - Bé Hiệp - xã Lê Lợi, huyện Kiến Xương, Thái Bình bị tim bẩm sinh, sứt môi, hở hàm ếch

5,624
9
38

metyruoi

Active Member
Ðề: Tận cùng sự thống khổ - Bé Hiệp - Thái Bình (Hở hàm ếch và tim bẩm sinh)

Từ tối qua đến giờ Hiệp sốt cao, 39 - 39,5 độ, uống sữa vào lại nôn, rất quấy. Sáng nay chị luongtam vào thăm, có chụp ảnh của mẹ con Hiệp đây ạ:

2,501
0
0

Haidang02

Ðề: 06.2009 Tận cùng sự thống khổ - Bé Hiệp - xã Lê Lợi, huyện Kiến Xương, Thái Bình bị hở hàm ếch và tim bẩm sinh)

Trông cu cậu đã khác khác rồi. Đẹp giai hơn rồi. Mong cho cậu chàng chóng ổn, giá uống được chút sữa sẽ tươi tỉnh hơn ...

5,624
9
38

metyruoi

Active Member
Ðề: 06.2009 Tận cùng sự thống khổ - Bé Hiệp - xã Lê Lợi, huyện Kiến Xương, Thái Bình bị hở hàm ếch và tim bẩm sinh)

Hiệp vẫn sốt, mũi bị mưng mủ, hôm nay tiêm tăng liều kháng sinh. Bs nói nếu vết mổ khô, cắt chỉ sớm thì hết tuần này sẽ được xuất viện.

5,624
9
38

metyruoi

Active Member

Hiệp hôm nay tháo băng, cắt chỉ rồi. Bs Nhã nói ngày mai sẽ xuất viện. Đến giờ cái điện thoại của mấy chị em mới dám kêu KHỔ vì các cuộc gọi của mẹ Hiệp. Lần trước mổ tim nặng như thế mà chị ấy không cuống lên như lần này, cứ thở ngắn, than dài, hết gọi người nọ lại kêu đến người kia. May mà mọi chuyện tốt lành. Mừng cho mẹ con chị ấy!

2,501
0
0

Haidang02

Bác sỹ nói sáng mai Hiệp có thể xuất viện. Cảm ơn cả nhà mình nhiều nhiều @};-:x

5,624
9
38

metyruoi

Active Member

Tối qua em vào thăm mẹ con Hiệp, chị Lê khóc quá, kể chuyện ở nhà ông chồng bị mẹ đánh, không làm gì được ai, lôi thằng cu lớn ra đánh không thương tiếc. Mấy ngày chăm cu Hiệp mà chị già sọm, khuôn mặt càng thêm khắc khổ.

Bs Nhã rất quan tâm, thăm khám liên tục. Sáng nay sẽ khám lại, nếu ổn định sẽ cho xuất viện.

Thay mặt cstt, em gửi mẹ Hiệp 1000k và 1 hộp sữa PS loại to cho cháu.

10,159
29
48

ALnML

Super Moderator

Ngày 02.06.2010
Còn lại số tiền 2978K dùng tiếp cho những lần sau.
Ngày 25.10 nhận từ TK... số tiền 500K của mecontitmit
Ngày 26.10 nhận tù TK.. số tiền 300K của Bao Duy
Ngày .. từ TK số tiền 200K của Cuộc Sống Tươi Đẹp
Ngày 12.11 nhận đc 200k của chi Luongtam va huabin

Tổng thu 4178K
Ngày 01.08 gửi hộp sữa , bánh.... và tiền đi lại , mua thuốc ....1520K
Ngày 28.09 mua hộp sữa, bánh, bột ăn liền và tiền để mua thuốc 1500K
Ngày 24.11 metyruoi gửi số tiền 1000K và hộp sữa P 475K
Tổng chi 4495K
Trích quỹ 317K

5,624
9
38

metyruoi

Active Member

Sáng qua Hiệp còn tiêm thuốc thêm 1 lần nữa, đến 5h chiều mới thanh toán xong, tất cả các khoản chi phí cho ca phẫu thuật của Hiệp hết 2.800k. Hiện giờ 2 mẹ con đang ở bến, đợi xe về nhà.

Chị Lê gửi lời cảm ơn nhiều nhiều đến chị luongtam, bác Mường Tè, chị Mít Nem và chị Mít Nhợn đã đến bv thăm Hiệp, cảm ơn các anh chị đã quan tâm, chia sẻ, theo dõi từ xa và nhất là bs Nhã - người đã trực tiếp mổ và tận tình theo dõi bệnh tình của cháu từ hôm nhập viện đến giờ.

2,501
0
0

Haidang02

7h tối nay chị đang đi đón cu Đăng thì mẹ Hiệp gọi điện, khóc nức nở. Hãi quá, chị tưởng cu Hiệp làm sao, càng quát : Thằng cu con làm sao? thì mẹ nó càng khóc to... về sau nghe tiếng lão bố nó lè nhè lảm nhảm, đỡ lo. Mãi rồi chị Lê cũng nói được vài câu là lão chồng nó đập các thứ ra rồi đuổi cả 3 mẹ con đi.
Bực mình chị cũng quát : Đã bảo tìm chỗ đất nào mua mà ở, cứ lằng nhằng với ông điên ấy khổ suốt đời. Mai đi tìm đất đi, cứ mà ở chung nó nện cho cấm kêu. Phải nghĩ cho 2 đứa con chứ...
Mẹ nó vâng vâng, chả biết nghe không. Bực quá đi mất.

10,159
29
48

ALnML

Super Moderator

Hôm qua đưa con đi khám em đã cảm ơn bác sĩ Phúc. Rồi nhờ anh tư vấn cho trg hợp bé Giang. Anh ấy nói thực chất nếu hoàn toàn khỏi tim thì bên chỗ anh làm gây mê đc, nhưng Hiệp vẫn chưa lành hẳn nên vậy.
Anh ấy nhiệt tình lắm cứ nói mang hồ sơ bé Giang anh xem qua.

5,624
9
38

metyruoi

Active Member

Mẹ Giang vẫn định cho con lên khám đợt tới khi Operation Smiles có lịch mổ ở HN nhưng Giang vẫn yếu lắm, mới chỉ được hơn 8kg 1 tí thôi, đứng chưa vững và cũng bi ba bi bô được vài câu ngắn. Với sức khỏe ấy em e là không mổ ở VN-CB được mà sẽ đưa sang Nhi giống như Hiệp.

Nếu cháu đi theo chương trình thì tiết kiệm được tiền xe cộ, trong TH phải đưa xong Viện Nhi thì lại nhờ bs Nhã.

2,501
0
0

Haidang02

Qua một thời gian dài, nhờ sự giúp đỡ của CSTT, các bố, mẹ LG, Ruồi, Vân (Sweetlily), Luongtam, Tè, Nhợn,MN ... đã vất vả đi đi lại lại, các mẹ không đến được thì gửi tiền mua sữa ... cho Hiệp, nay bé Hiệp đã tạm ổn. Chị cũng biết về mặt tương lai thì Hiệp không được như các bé khác nhưng nhìn mẹ nó khổ sở thế ai cũng muốn giúp, để phần nào vơi bớt sự vất vả cực nhọc của chị Lê, mẹ Hiệp.

Chị Lê gửi lời cảm ơn tới các bố, các mẹ ở CSTT. Mẹ nó bảo không biết nói gì, chỉ biết nói cảm ơn các anh các chị rất nhiều.

Về phần chị, nhiều lần chị đã động viên mẹ nó ly dị và mua phần đất nhỏ dựng một cái nhà cấp 4 để 3 mẹ con nuôi nhau. Ly dị là điều không ai muốn, nhưng trường hợp của chị Lê, nếu không làm như thế, chị Lê sẽ không sống được và thằng cu lớn cũng khó thành người.

Nhiều lần gọi điện cho chị khóc lóc vì bị chồng đánh, nhưng không dám dứt khoát để bỏ chồng. Lần gần đây nhất, chị bảo : Nếu quyết ở với ông điên ấy thì lần sau ông ta đánh, đừng gọi điện cho chị nữa ...

Hiện tại thêm ông em chồng đang ở nhà. Trước thì nghiện, giờ không biết thế nào, lại thêm lo cho thằng cu lớn.

Chắc vì thế mà chị Lê đã quyết tâm đi tìm mảnh đất để ra riêng. Mảnh đất ấy giá 6,5 chỉ vàng, chị tính khoảng 24-25 triệu gì đó. Chị Lê đã gom góp được khoảng 10 triệu.

Được sự đồng ý của CSTT, chị mong muốn các bố, các mẹ giang tay thêm lần nữa giúp chị ấy.

Mọi giúp đỡ xin gửi về CSTT, theo tài khoản của ALnML. CSTT sẽ có kế hoạch cụ thể phù hợp với hoàn cảnh thực tế của chị Lê lúc mua đất.

Xin chân thành cảm ơn các bố, các mẹ @};-

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
4,154
2
38

Mít và Nem

Active Member

Em nghĩ đất cát thì phải mua nhanh vì mỗi lần vàng lên là đất lại lên theo. Chị Đèn xem khẩn trương mảnh đất ấy đi rồi chốt, giả dụ đặt cọc chẳng hạn để tránh ng ta lại bán cho ng khác thì đi tìm nữa cũng khổ chị nhé. Tiền thì lại hò dô ta các chị nhỉ hihi.

1,007
0
0

Mường Tè

Em thấy việc chị Lê mua đất, làm nhà để tách riêng 3 mẹ con ra khỏi lão chống ấy là giải pháp hợp lý. Ở thế này, suốt ngày đòn roi, con cái bị hành hạ chả học hành được gì, tối tăm chả khác nào đời chị Dậu.
Em xin ủng hộ 500k ah.

3,455
2
38

mecunlinh

Active Member

Chị thì nghĩ việc đầu tiên chị Lê phải làm là nộp đơn li dị. Chị ấy chưa dám làm việc đó thì kể cả có mua đất cũng chẳng tránh đc lão chồng mà có khi chồng & em chồng còn bán béng đất đi lấy tiền tiêu.

36
0
0

number0

Xem 1 mạch từ đầu đến đây, may là tim con đã khỏe và cũng đã phẫu thuật hàm ếch.
Chị thì nghĩ việc đầu tiên chị Lê phải làm là nộp đơn li dị. Chị ấy chưa dám làm việc đó thì kể cả có mua đất cũng chẳng tránh đc lão chồng mà có khi chồng & em chồng còn bán béng đất đi lấy tiền tiêu
Em nghĩ là chị ấy vẫn chưa quyết được đâu, nếu có chắc cũng cần phải có 1 cú "hích" nào đó, chỉ sợ đôi khi cú "hích" quá mạnh thôi.
Em có 1 bà dì cũng rơi vào trường hợp này, 2 con và 1 chồng hâm. Trước đây còn ở ngoài Bắc thì toàn lên cơn "hích" vợ. Dì em chịu không nổi mới lôi 2 con vào Nam thuê đất làm ăn. Gia đình ông ấy ngoài đấy chịu không nổi lại tha ông ấy vào đây. May sao, vào đây do thay đổi khí hậu hay sao mà ông ấy đỡ hẳn ra, đôi khi bức xúc thì chỉ láp váp rồi bỏ đi lên nương lên rấy ngủ khoèo, không quấy phá vợ con nữa.
Nhưng đến bây giờ em vẫn không thể nào hiểu được, mấy chục năm trời như vậy mà dì em cũng chỉ khóc than, chứ chẳng bao giờ có suy nghĩ là sẽ ly dị. Thế đấy !

228
0
0

BAO DUY

Chắc vì thế mà chị Lê đã quyết tâm đi tìm mảnh đất để ra riêng. Mảnh đất ấy giá 6,5 chỉ vàng, chị tính khoảng 24-25 triệu gì đó. Chị Lê đã gom góp được khoảng 10 triệu.

Được sự đồng ý của CSTT, chị mong muốn các bố, các mẹ giang tay thêm lần nữa giúp chị ấy.

Mọi giúp đỡ xin gửi về CSTT, theo tài khoản của ALnML. CSTT sẽ có kế hoạch cụ thể phù hợp với hoàn cảnh thực tế của chị Lê lúc mua đất.

Xin chân thành cảm ơn các bố, các mẹ @};-
Bác Đèn ơi đây là giải pháp đúng đắn chỉ e ko biết chị có dám quyết như thế ko vì một người vợ cam chịu như chị ấy liệu có dám qua được chính mình không.
Thôi nhờ trời cho chị ấy lòng can đảm, cho cuộc sống của mấy mẹ con chị tuơi sáng hơn.
Em xin ủng hộ 500k ạ

2,501
0
0

Haidang02

Cảm ơn cả nhà mình. Chị cũng nghĩ như mecunlinh và các mẹ ở đây, là chị Lê cần li dị đàng hoàng thì mới ra ở riêng được. Chị cũng đã gọi điện nói với chị Lê chuyện đó và chị Lê cũng đồng ý.

Chị nghĩ có 2 phương án thế này :

1. Nếu chị Lê đang trong giai đoạn chờ tòa giải quyết mà mình gom đủ tiền thì mình có thế về mua mảnh đất đó với danh nghĩa của CSTT (ví dụ Bừa hay Nát hay bạn nào đó có thể về chẳng hạn). Sau khi chị Lê hoàn tất thủ tục lydị, CSTT sẽ trao cho mẹ con chị ấy.

2. Chờ thủ tục ly dị xong.

Còn tất nhiên, nếu chị ấy không chịu ly hôn thì mình cũng chịu thôi, không còn cách nào khác.

Có tin gì mới về chị ấy, chị sẽ thông báo cùng cả nhà.

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Cảm ơn cả nhà mình. Chị cũng nghĩ như mecunlinh và các mẹ ở đây, là chị Lê cần li dị đàng hoàng thì mới ra ở riêng được. Chị cũng đã gọi điện nói với chị Lê chuyện đó và chị Lê cũng đồng ý.

Chị nghĩ có 2 phương án thế này :

1. Nếu chị Lê đang trong giai đoạn chờ tòa giải quyết mà mình gom đủ tiền thì mình có thế về mua mảnh đất đó với danh nghĩa của CSTT (ví dụ Bừa hay Nát hay bạn nào đó có thể về chẳng hạn). Sau khi chị Lê hoàn tất thủ tục lydị, CSTT sẽ trao cho mẹ con chị ấy.

2. Chờ thủ tục ly dị xong.

Còn tất nhiên, nếu chị ấy không chịu ly hôn thì mình cũng chịu thôi, không còn cách nào khác.

Có tin gì mới về chị ấy, chị sẽ thông báo cùng cả nhà.
Chờ tin của chị ạ.

Em cũng xin góp 500K để mua đất.

10,159
29
48

ALnML

Super Moderator

Bác Đèn ơi đây là giải pháp đúng đắn chỉ e ko biết chị có dám quyết như thế ko vì một người vợ cam chịu như chị ấy liệu có dám qua được chính mình không.
Thôi nhờ trời cho chị ấy lòng can đảm, cho cuộc sống của mấy mẹ con chị tuơi sáng hơn.
Em xin ủng hộ 500k ạ
Ngày 14.12 nhận từ TK 500k của BAODUY đúng ko em

Em và mọi người rất muốn được giúp chi Lê nhưng đúng vẫn nhiều vấn đề cần giải quyết từ phía chị Lê chị ạ.
Em nghĩ xa hơn trọn vẹn hơn là ko thể chỉ đất mà ít ra phải có cái nhà mái ngói ở được.Nhưng dù có ra chính quyền li dị xong nhưng vẫn ở đó gần đó thằng say nó có đến hành hạ hay ko cũng là vấn đề cần suy nghĩ, thằng say ai can được cơ chứ. Tách về pháp luật cần tách cả về địa lý, thoát ly khỏi tầng áp bức đó thì con ng mới thoát khỏi cảnh khổ sang một tương lai sáng hơn. Những suy nghĩ của em ko phải để bàn lùi mà để mọi ng cùng suy nghĩ, chị Tâm đưa ra ý kiến giúp chị Lê chi nhé. Em biết thoát ly là cực khó nhất là ở nông thôn. Dạo này chị ấy ốm nhiều tính tình khác hẳn lúc trước rồi chị ạ.
Chúng em chờ tin chị hoặc em cũng sẽ liên lạc thẳng để nói chuyện với chị ấy thêm nếu mọi ng thấy ý kiến của em là hợp lý.