TẦNG III : Làm thế nào để tiết kiệm - bảo toàn vốn - đầu tư tài sản của mình hiệu quả !

62
0
0

Me Miu

Ðề: TẦNG III : Làm thế nào để tiết kiệm - bảo toàn vốn - đầu tư tài sản của mình hiệu quả !

Mẹ Miu vừa mua được G với giá 3515, nếu mua chỉ lẻ phải cộng thêm 10.000đ

841
0
0

Mẹ Tiếu Tiếu

Ðề: TẦNG III : Làm thế nào để tiết kiệm - bảo toàn vốn - đầu tư tài sản của mình hiệu quả !

Tình hình là vàng trong nước có giảm nhưng một số mẹ đi mua hầu như báo hết hoặc không có chỉ lẻ. Đây là bài học đã xảy ra khi vàng lên 38,8 thì các tiệm không thu vào chỉ bán ra. Các mẹ có off với mẹ HG sẽ hiểu mẹ HG đang nói gì nhé!
Chị ơi, em không đi off được nên ko được nghe kinh nghiệm quý báu này. Chị bày em với! Em cám ơn nhiều!

275
0
0

Me Hai An

Ðề: Trả lời: Ðề: TẦNG III : Làm thế nào để tiết kiệm - bảo toàn vốn - đầu tư tài sản của mình hiệu quả !

Mẹ Hải An HC xuân có đông khách không ? Hôm trước có lượn lờ nhưng ko nhớ gian hàng nhà cậu là 6 gì nên đi loanh quanh
Mẹ nó đi vào HC thì gian hàng nhà mềnh ở khu Cây cảnh và đồ uống í ( Biển: Phong thủy gia Group ). Năm nay HC cũng vừa vừa khách, ko đông lắm, chắc do trời rét nữa, nhưng gian nhà mình thì lúc nào cũng dập dìu người ngó nghiêng .... :)

103
0
0

thuytt_hut

Ðề: Trả lời: Ðề: TẦNG III : Làm thế nào để tiết kiệm - bảo toàn vốn - đầu tư tài sản của mình hiệu quả !

Kim Phát Tài kính chào cả nhà,

Kim Phát Tài xin giải đáp ngắn tại sao Ngân Hàng hiện nay đang huy động USD lãi suất rất cao? Để làm gì? Và tại sao?

Đó là câu hỏi của khá nhiều người. Thật ra Kim Phát Tài thấy có rất nhiều bài báo đăng viết về vấn đề này, các bạn có thể tìm hiểu chi tiết hơn. Kim Phát Tài sẽ cô động lại với lời giải thích sao đây!

Kim Phát Tài và tất cả các ngân hàng điều biết rằng nếu tỷ gái USD/ VND có tăng trong thời gian tới cũng không thể tăng trện 21,000. Mà phải là ổn định dưới 21,000. Kim Phát Tài đã nói sơ về vấn đề USD trong ngắn hạn hôm qua, các bạn có thể tìm xem lại. Tóm lại: Khi tỷ giá USD có tăng thì trong ngân hàng sẽ tầm 20,600 là max. Còn tại thị trường tự do sẽ tầm 20,800 là max.

Nghỉa là các ngân hàng đều biết được hướng đi của USD trong vòng ít nhất 6 tháng tới. Do đó, họ tranh thủ lúc này có lượng kiều hối về nhiều tung chiêu huy động LS USD rất cao để thu hút nguồn USD. Mua xong chính họ sẽ đem bán thẳng cho khách hàng cần Mua USD ( bán tương với gái chợ đen hay rẻ hơn chút) hay ngân hàng sẽ tuồng USD trực tiếp ra chợ đen, và thu về Tiền VND. ( Vì thực tế hiện nay các bank đang cần tiền VND rất nhiều)

Sau đó các ngân hàng sẽ đem nguồn Tiền bán USD để cho vay, vì hiện nay nhu cầu vay khá cao, LS cho vay thực tế trên 20%/ năm cho VND, người vay vẫn chấp nhận vay.

Lãi suất cho vay VND là trên 20%, so với lãi suất huy động USD 6% họ sẽ kiếm lời chêcnh lệch rất lớn.

===> Cách tạo lợi nhuận mới của ngân hàng! An toàn rất cao về lôi nhuận kiểu này.

Ví dụ chi tiết:

Ngân hàng huy động 1 triệu USD của dân với lãi suất cho là 6,5% ( cho LS huy động cao nhất luôn). Xong, ngân hàng sẽ đem 1 triệu USD bán cho khách hay bán trực tiếp cho thị trường tự do với giá 21,000 chẳng hạn. ===> 21,000 x 1 triệu USD = 21,000,000,000 VND ( 21 tỷ VND)

Ngân hàng lấy 21 tỷ này cho vay ra với LS 20% năm ( thực tế lS cho vay cao hơn)

Như vậy sau 1 năm số tiền 21 tỷ này sẽ thành 21 tỷ + 20% của 21 tỷ = 25,200,000,000 VND

Và cũng sau 1 năm ngân hàng trả lại cho khách gửi tiền 1 triệu USD + 6,5% của 1 triệu USD = 1,065,000 USD

Quy đổi ra theo tỷ giá 21,000 thì 1,065,000 x 21,000 = 22,365,000,000 VND

Như vậy lãi chêcnh lệch sẽ là 25,200,000,000 - 22,365,000,000 = 2,835,000,000

Giả sử tỷ giá sau 1 năm có là 23 ngàn đi chăng nữa ngân hàng vẫn lời theo kiểu trên, nhưng chắc chắn là các ngân hàng thừa biết rằng không bao giờ có chuyện tỷ giá USD/ VND tăng lên 23,000 trong 1 năm tớ. Cùng lắm là 22,000 đến 22,300 là MAX.

===> Nếu Tỷ gía USD/ VND có tăng tầm 23,000 thì ngân hàng vẫn lời ( thực tế không bao giờ ngân hàng nhà nước để tỷ giá tăng cao như vậy)

25,200,000,000 - (1,065,000 x 23,000) = 705,000,000 ==> Vẫn lãi cho dù USD có tăng lên 23,000

Do đó, Kim Phát Tài cho rằng sau tết khả năng USD đối mặt với khả năng giảm dưới 21,000 và ổn định ít nhất là 6 tháng. Vì thông thường nếu có biến động tỷ giá thì sẽ là quý 4 hàng năm.

Kim Phát Tài cũng nói thêm là để góp phần giảm lạm phát và tránh cho VND mất giá nhà nước đã chủ trương hạn chế hoặc không in thêm tiền trong những năm qua. Đó là lí do tại sao năm nay Tiền mới rất ít. Các ngân hàng cũng không có nhiều tiền mới đổi cho khách để lì xì. Và 1 thực trạng là các ngân hàng đang khan VND

Năm nay Kim Phát Tài cho rằng là 1 năm mà đồng Việt Nam sẽ khẳng định lại vị trí của mình, thông qua đó góp phần tạo lòng tin của người dân trong nước cũng nhu nhà đầu tư nước ngoài về 1 đồng nội tệ ở Việt Nam.

Chúc cả nhà ta thắng lợi

912
0
0

HƯƠNGGIANG

Kim Phát Tài kính chào cả nhà,

Kim Phát Tài xin giải đáp ngắn tại sao Ngân Hàng hiện nay đang huy động USD lãi suất rất cao? Để làm gì? Và tại sao?

Đó là câu hỏi của khá nhiều người. Thật ra Kim Phát Tài thấy có rất nhiều bài báo đăng viết về vấn đề này, các bạn có thể tìm hiểu chi tiết hơn. Kim Phát Tài sẽ cô động lại với lời giải thích sao đây!

Kim Phát Tài và tất cả các ngân hàng điều biết rằng nếu tỷ gái USD/ VND có tăng trong thời gian tới cũng không thể tăng trện 21,000. Mà phải là ổn định dưới 21,000. Kim Phát Tài đã nói sơ về vấn đề USD trong ngắn hạn hôm qua, các bạn có thể tìm xem lại. Tóm lại: Khi tỷ giá USD có tăng thì trong ngân hàng sẽ tầm 20,600 là max. Còn tại thị trường tự do sẽ tầm 20,800 là max.

Nghỉa là các ngân hàng đều biết được hướng đi của USD trong vòng ít nhất 6 tháng tới. Do đó, họ tranh thủ lúc này có lượng kiều hối về nhiều tung chiêu huy động LS USD rất cao để thu hút nguồn USD. Mua xong chính họ sẽ đem bán thẳng cho khách hàng cần Mua USD ( bán tương với gái chợ đen hay rẻ hơn chút) hay ngân hàng sẽ tuồng USD trực tiếp ra chợ đen, và thu về Tiền VND. ( Vì thực tế hiện nay các bank đang cần tiền VND rất nhiều)

Sau đó các ngân hàng sẽ đem nguồn Tiền bán USD để cho vay, vì hiện nay nhu cầu vay khá cao, LS cho vay thực tế trên 20%/ năm cho VND, người vay vẫn chấp nhận vay.

Lãi suất cho vay VND là trên 20%, so với lãi suất huy động USD 6% họ sẽ kiếm lời chêcnh lệch rất lớn.

===> Cách tạo lợi nhuận mới của ngân hàng! An toàn rất cao về lôi nhuận kiểu này.

Ví dụ chi tiết:

Ngân hàng huy động 1 triệu USD của dân với lãi suất cho là 6,5% ( cho LS huy động cao nhất luôn). Xong, ngân hàng sẽ đem 1 triệu USD bán cho khách hay bán trực tiếp cho thị trường tự do với giá 21,000 chẳng hạn. ===> 21,000 x 1 triệu USD = 21,000,000,000 VND ( 21 tỷ VND)

Ngân hàng lấy 21 tỷ này cho vay ra với LS 20% năm ( thực tế lS cho vay cao hơn)

Như vậy sau 1 năm số tiền 21 tỷ này sẽ thành 21 tỷ + 20% của 21 tỷ = 25,200,000,000 VND

Và cũng sau 1 năm ngân hàng trả lại cho khách gửi tiền 1 triệu USD + 6,5% của 1 triệu USD = 1,065,000 USD

Quy đổi ra theo tỷ giá 21,000 thì 1,065,000 x 21,000 = 22,365,000,000 VND

Như vậy lãi chêcnh lệch sẽ là 25,200,000,000 - 22,365,000,000 = 2,835,000,000

Giả sử tỷ giá sau 1 năm có là 23 ngàn đi chăng nữa ngân hàng vẫn lời theo kiểu trên, nhưng chắc chắn là các ngân hàng thừa biết rằng không bao giờ có chuyện tỷ giá USD/ VND tăng lên 23,000 trong 1 năm tớ. Cùng lắm là 22,000 đến 22,300 là MAX.

===> Nếu Tỷ gía USD/ VND có tăng tầm 23,000 thì ngân hàng vẫn lời ( thực tế không bao giờ ngân hàng nhà nước để tỷ giá tăng cao như vậy)

25,200,000,000 - (1,065,000 x 23,000) = 705,000,000 ==> Vẫn lãi cho dù USD có tăng lên 23,000

Do đó, Kim Phát Tài cho rằng sau tết khả năng USD đối mặt với khả năng giảm dưới 21,000 và ổn định ít nhất là 6 tháng. Vì thông thường nếu có biến động tỷ giá thì sẽ là quý 4 hàng năm.

Kim Phát Tài cũng nói thêm là để góp phần giảm lạm phát và tránh cho VND mất giá nhà nước đã chủ trương hạn chế hoặc không in thêm tiền trong những năm qua. Đó là lí do tại sao năm nay Tiền mới rất ít. Các ngân hàng cũng không có nhiều tiền mới đổi cho khách để lì xì. Và 1 thực trạng là các ngân hàng đang khan VND

Năm nay Kim Phát Tài cho rằng là 1 năm mà đồng Việt Nam sẽ khẳng định lại vị trí của mình, thông qua đó góp phần tạo lòng tin của người dân trong nước cũng nhu nhà đầu tư nước ngoài về 1 đồng nội tệ ở Việt Nam.

Chúc cả nhà ta thắng lợi
Với góc độ của mẹ HG có một số điểm bất hợp lý trong bài phân tích trên.

37
0
0

Bingo yeu

Trả lời: Ðề: TẦNG III : Làm thế nào để tiết kiệm - bảo toàn vốn - đầu tư tài sản của mình hiệu quả !

ui nhìn giá G với U mà thèm thuồng quá thể, huhuhu. Bây giờ em lại thèm có V+ để mà rinh G về trả nợ thôi, sắp Tết nhất tới nơi rồi cả nhà sắm sửa được nhiều chưa?????
Chị ơi hôm qua là ngày đầu tiên em đi sắm tết, chưa mua sắm được gì mấy mà đã thấy mệt quá vì ra đường chỗ nào cũng đông. Chiều qua mấy chị em đi lên phố cổ mua sắm xong phải lếch thếch đi bộ mãi mới bắt được taxi, đi xe ra đường thì cứ sơ hở 1 tí là ngay lập tức bị mấy chú áo vàng xử lý... Em cũng đang mong cuối năm ông xã lĩnh tiền về giải quyết nốt nợ nần, còn dư 1 ít thì chắc chỉ mua được 1 vài chỉ cho vui thôi, nhưng vẫn cứ mong G sẽ giảm tiếp.

912
0
0

HƯƠNGGIANG

Vàng SJC : 36,10-36,20
USD TPHCM : 20970-21030
cập nhật lúc 9.30am

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
50
0
0

oceanmb1511

Vàng SJC : 36,10-36,20
USD TPHCM : 20970-21030
cập nhật lúc 9.30am
Ui, chị ơi, hình như chị nhầm giá vàng hay sao ý chị nhỉ? Có 35,10 - 3520 thì phải?
E tưởng lên, choáng quá, hi..hi liền gọi ra cửa hàng SJC để hỏi, nhưng tình hình là rất tình hình là k có chỉ lẻ để bán chị ạ! Toàn miếng 1 lượng thôi, cả nhà ơi, có ai biết chỗ nào còn bán chỉ lẻ k ạ?

44
0
0

buratino_dp

Ui, em chậm chân quá rùi!
Chúc cả nhà ta, năm mới, nhà mới, thắng lợi mới!
Mấy hum nữa là đến Tết rùi!

912
0
0

HƯƠNGGIANG

Ui, chị ơi, hình như chị nhầm giá vàng hay sao ý chị nhỉ? Có 35,10 - 3520 thì phải?
E tưởng lên, choáng quá, hi..hi liền gọi ra cửa hàng SJC để hỏi, nhưng tình hình là rất tình hình là k có chỉ lẻ để bán chị ạ! Toàn miếng 1 lượng thôi, cả nhà ơi, có ai biết chỗ nào còn bán chỉ lẻ k ạ?
Chị nhầm!:)

275
0
0

Me Hai An

Chào cả nhà, em điểm danh ạ :)
Cập nhật giá rổ HK : 9 h 50' sáng nay: Đô & vàng dắt tay nhau cùng giảm :)

USD 2095 2098
SJC 3510 3517

Mẹ nó gọi tel hỏi nhà Huy KHôi í, nhà ấy cũng hay có SJC chỉ lẻ lắm. Nhưng giờ tết ko biết còn ko. Số tel của nhà đó đây :
0934300299

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
50
0
0

oceanmb1511

USD 2095 2098
SJC 3510 3517

Mẹ nó gọi tel hỏi nhà Huy KHôi í, nhà ấy cũng hay có SJC chỉ lẻ lắm. Nhưng giờ tết ko biết còn ko. Số tel của nhà đó đây :
0934300299
Cảm ơn mẹ nó nhé!

99
0
0

mebutbong

Trả lời: Ðề: TẦNG III : Làm thế nào để tiết kiệm - bảo toàn vốn - đầu tư tài sản của mình hiệu quả !

Mẹ Miu vừa mua được G với giá 3515, nếu mua chỉ lẻ phải cộng thêm 10.000đ
Me Miu mua ở đâu thế ?? Cho tớ xin địa chỉ với , tớ vừa hỏi bán ra vẫn 3520

16
0
0

Canh_than

USD 2095 2098
SJC 3510 3517

0934300299
Mình vừa gọi xong, giá bán ra 3522, nhích lên rồi thì phải, và ko có chỉ lẻ nhé, chỉ có cả lượng thôi.

13
0
0

inquocgia

Mình vừa gọi xong, giá bán ra 3522, nhích lên rồi thì phải, và ko có chỉ lẻ nhé, chỉ có cả lượng thôi.
Chưa về à em ơi, chị vừa ăn giò rồi, ngon và thơm lắm.
Nói chuyện đang dở nè, hôm thứ 2, chị hỏi nhà HK là 35430, cũng máu mua rồi, cơ mà nhà đó không có hàng, mình cũng chuối, bảo thôi vậy, may quá hôm sau giảm, nhưng thấy giá ở web SJC 3516, mà chị mua 3520 đấy, vì hôm đó có việc, nhờ mấy em ngân hàng gọi mua hộ.

13
0
0

inquocgia

Me Miu mua ở đâu thế ?? Cho tớ xin địa chỉ với , tớ vừa hỏi bán ra vẫn 3520
Nàng ơi là nàng, vàng nó thay đổi hàng giờ, nàng hỏi người mua hôm qua sao có giá giống được, hihi

235
0
0

metholau

Hôm nay vàng lại tăng lên rùi các mẹ nhé!

912
0
0

HƯƠNGGIANG

VÀNG sjc : 35,26-35,36
USD TPHCM : 20980-21010
cập nhật lúc 9.01am

104
0
0

capucino_2612

vừa nhận tiền tết xong thì vàng lên...chán quá ạ