(MS197/CN) 25.06.2009 - Mong mọi người cùng giúp đỡ bé trai Phàn Láo Lở ở Sapa bị khoèo chân

333
0
0

T&G

Ðề: Mong mọi người cùng giúp đỡ bé trai Phàn Láo Lở ở Sapa bị khoèo chân

Mình cũng vào thăm ngày con mổ, hai chân băng bó đầy máu, tấm ga quấn cũng toàn máu. Phải nói là sợ quá, thấy thương con còn bé mà phải chịu đau đớn:((. Nhưng khi xem chân con mình có cảm nhận như thế này. Ý kiến cá nhân thôi nhé, vì chẳng phải bs nên thắc mắc chút thôi. Khi nhìn thấy có ngón chân của con bé xíu, bị teo đi, phát triển ko đều so với bàn chân ( cũng đã bé so với cơ thể con). Nếu ca mổ thành công rồi, về sau khi con bắt đầu tập đi liệu các ngón chân có phát triển tốt như bàn chân không? Nếu cư teo bé như vậy thì không thể bám đất chắc chắn được rồi. Mà không chỉ bàn chân, bàn tay cũng vậy đó. Chắc bản thân con và bố mẹ cũng còn phải kiên trì và cố gắng lâu dài.

Bs và các mẹ nhiệt tình và hết lòng vì con quá@};-. Cầu mong may mắn và nhưng điều kỳ diệu sẽ luôn đến với con=((

125
0
0

Chiều nay em phải tranh thủ đi thăm đứa bạn nó mới đẻ nên chưa vào thăm Lở đc rùi. Mẹ nào vào giúp em để update thông tin cho cả nhà nhé. Chẳng biết mấy ngày rồi con trai có đau lắm không

1,122
0
0

SCP

Chị Loan ơi , em chuyển khoản rồi , chị check giúp em đuôi ...7744 : 1000k nhé . Chị giúp em cho bé Giang 300k , bé Lở 300k nhé , còn lại chị giữ giúp em . Thks chị nhiều nhiều @};-@};-
:cstt02:

4,154
2
38

Mít và Nem

Active Member

Chiều nay em phải tranh thủ đi thăm đứa bạn nó mới đẻ nên chưa vào thăm Lở đc rùi. Mẹ nào vào giúp em để update thông tin cho cả nhà nhé. Chẳng biết mấy ngày rồi con trai có đau lắm không
Đừng lo em gái, chị ngày nào cũng vào mà. Con vẫn thế, vẫn đau, ăn mỗi bữa được ít cháo thôi nhưng trông nó giờ xanh xao quá. Bố mẹ bảo anh cu ko chịu uống sữa, chị vẫn nói bố mẹ cố gắng ép con uống thêm sữa chứ ăn cháo ko sợ thiếu chất. Hôm nay mẹ kể anh cu bắt đầu đòi ăn cơm rồi, nhưng mà gầy lắm, cảm tưởng giờ chỉ bằng nửa cái hôm nó mới ra đây, thương quá. Chị lại vào phòng y tá tỉ tê hỏi han thì được biết chân phải tiến triển ổn, tức là vết thương nhanh lành hơn còn chân trái thì vẫn sưng lắm, vẫn phải theo dõi xem thế nào. Thôi thì trăm sự nhờ bs và mong cho con may mắn chóng hồi phục. Hôm nay em gửi nhà Lở tiền ăn tiếp từ thứ 5 đến hết CN tuần này là 400k.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
349
0
0

bichthuyhn

Mít Nem ơi em có ở văn phòng không ? 1H nữa chị qua em vì bạn của chị muốn giúp bé Lở 1000 K và chị đã nhận tiền đây rồi. Cám ơn em nhé.

Cầu mong cho con trai nhanh khỏe.

10,157
29
48

ALnML

Super Moderator

Chị Loan ơi , em chuyển khoản rồi , chị check giúp em đuôi ...7744 : 1000k nhé . Chị giúp em cho bé Giang 300k , bé Lở 300k nhé , còn lại chị giữ giúp em . Thks chị nhiều nhiều @};-@};-
:cstt02:
Ngày 28.07 nhận số tiền từ TK 7744 số tiền 300K của SCP (1000-300-300)
27/07/09 C263 - 0006271 + 750,000.00 /Ref:pLPM647136{//}LPM647136 TT 5 NGAY PHONG DV BV SAINT PAUL PHAN PHAO LO ME CAO

420
0
0

Sông Cấm

Chiều hôm qua mình vào thăm cu Lở, con đã đỡ đau nhiều chịu ăn và đỡ quấy, mẹ bảo mấy đêm nay con ngủ tốt rồi đêm chỉ hơi quấy tẹo thôi. Lúc mình đến mẹ đang cho ăn cháo vừa ăn vừa dụ đồ chơi, rồi quảng cáo ti vi cuối cùng cũng hết lưng cốc. Cu này có vẻ không thích cháo lắm chỉ thích ăn cơm với thịt, ruốc hoặc chả, buổi sáng thì ăn được phở. Mình cũng nhắc nhở mẹ chịu khó cho con ăn hoa quả và uống sữa. Mừng vì con đã đỡ đau, mong cho con chịu ăn uống để chóng bình phục.

1,557
0
0

Camellia

Tối qua em cũng vào thăm con, mang theo cả bỉm. Em có mang cho con ít ruốc của Nhật xem con có thích ăn không. Lở thấy bảo mấy hôm nay đã đỡ khóc rồi, chân trái đỡ sưng hơn dù hơi chậm. Nhưng dù sao thế cũng mừng.
Các giường bên cạnh, người nhà bệnh nhân họ rất tốt, cho gia đình cu Lở nhiều bim bim, bánh kẹo, hoa quả và thậm chí cả cơm nữa.
Em vẫn khẳng định là ở đời nhiều người tốt thật ạ!

Mong cho cu Lở sẽ mau khỏe!

4,154
2
38

Mít và Nem

Active Member

Ngày 29/7 em đã nhận 1000k của bạn chị bichthuyhn, cảm ơn hai chị nhiều. Hôm qua em đã nộp thêm tiền phòng ở cho Lở và đưa thêm tiền ăn ba ngày từ thứ 2 đến thứ 4 tuần tới là 300k.

Hôm trước em có vô tình gặp được bs Nghĩa trưởng khoa và bs có bảo nếu đến ngày thứ 15 vết mổ ổn thì sẽ bắt đầu bó bột cho con. Hi vọng vết mổ của con mau lành.

182
0
0

Nhim va Cun

Trưa nay vào chơi với Cu Lở, con đã đỡ đau nhiều nên chịu chơi cùng và cười khanh khách:x. tuy nhiên vẫn không chịu ăn, nuốt được 4 miếng cơm đến miếng thứ 5 nhất định không chịu nuốt nữa chắc bởi vậy nên cu con rất xanh và gầy đi 1 nửa bây giờ bé tẹo teo như trẻ 5-6 tháng:(.

Mẹ bé nói bác sỹ bảo vết mổ tiến triển tốt và phải ở bệnh viện ít nhất 1 tuần nữa. Mẹ bé cũng sốt ruột mong con chóng lành vì thấy bảo ở nhà đàn lơn 6 con bị bệnh chết hết rồi, lơn mẹ cũng ốm hôm nay nhờ cậu đem đi bán không biết có bán được không:(. Cũng chỉ biết động viên bố mẹ tập trung lo cho con đã, miễn là có sức khỏe rồi thì của cải sẽ làm ra sau.

141
0
0

kukumalu

Xin lỗi cả nhà vừa rồi em ốm lâu quá ko update tình hình được. Hôm nay em có trao đổi với BS Nghĩa, BS nói đầu tuần sau sẽ có kết quả chính xác về tình trạng của cháu bé và các phương án tiếp theo. Còn hiện tại cứ động viên gia đình bé chăm sóc cho con cẩn thận đã. Mai thu xếp được em sẽ vào viện. Vậy nhà mình cứ chờ thông tin và yên tâm nhé, BS rất lưu tâm trường hợp của bé mà.

4,154
2
38

Mít và Nem

Active Member

Hôm qua chị Cam vào đã đưa tiếp tiền ăn 200k cho nhà Lở hai ngày thứ 5 và thứ 6, hôm nay em sẽ đưa tiếp 5 ngày từ thứ 7 đến thứ 4 tới. Em 291179 đã đưa em 750k tiền phòng hôm qua và em đã đóng thêm 5 ngày tiền phòng cho Lở. Con sẽ ở phòng lạnh thêm một thời gian nữa cho vết mổ lành hẳn, cụ thể tình hình vết mổ thế nào em kuku sẽ pot sau ạ.

1,904
0
36

291179

Active Member

Mít Nem :-*:-*:-*

1,849
0
0

BB&C

Hôm qua chị Cam vào đã đưa tiếp tiền ăn 200k cho nhà Lở hai ngày thứ 5 và thứ 6, hôm nay em sẽ đưa tiếp 5 ngày từ thứ 7 đến thứ 4 tới. Em 291179 đã đưa em 750k tiền phòng hôm qua và em đã đóng thêm 5 ngày tiền phòng cho Lở. Con sẽ ở phòng lạnh thêm một thời gian nữa cho vết mổ lành hẳn, cụ thể tình hình vết mổ thế nào em kuku sẽ pot sau ạ.
Mít Nem ơi, chị nhờ em gửi gia đình bé 2 ngày ăn nhé. Em làm giúp chị được không??? Chị không đi được.@};-@};-:-*:-*

4,154
2
38

Mít và Nem

Active Member

Tối nay bố cu Lở sẽ về nhà vì em bé lớn ở nhà nhớ bố mẹ quá ko chịu ăn uống nữa thì gia đình sợ cháu lại ốm. Chị Tễu đã tặng vé tàu cho bố cháu và bạn chị Nhím Cún tối nay sẽ đưa bố cháu ra ga lên tàu về Sapa. Hai chị đã ủng hộ 1tr để nhà Lở mua hai con lợn giống. Cảm ơn hai chị nhiều nhiều. :x

Từ giờ mẹ Lở chăm sóc con một mình sẽ rất vất vả vì con đau toàn theo mẹ ko chịu theo ai nên đến giờ ăn uống sẽ ko có bố đi mua cơm cho như mọi khi. Nếu chúng mình có mẹ nào có thể vào đỡ đần giúp đỡ hai mẹ con vào giờ ăn thì chúng mình pot lên nhé rồi chia nhau vào như mọi khi. Chủ nhật em ko đi được còn ngày thường em có thể chạy qua ít nhất một lần với hai mẹ con. Mong có nhiều mẹ chung tay giúp hai mẹ con nhé. Em xin cảm ơn các mẹ trước:-*

Tý em vào sẽ cố gắng hỏi lại nhà ăn xem họ có phá lệ mà mang cơm lên cho hai mẹ con được ko.

10,157
29
48

ALnML

Super Moderator

Mình nghĩ rằng nếu có thể nhờ ng nhà bệnh nhân giường bên cạnh khi đi ăn tiện thể mua cơm những lúc khó khăn quá như thế này. Chắc phải trang bị thêm ít my hộp, bánh mỳ ruốc (đóng sẵn túi nilon) để ăn sáng
Nếu là bản thân chúng mình, thì sẽ xoay xở thế nào nhỉ........:(
Ở mỗi bệnh viện giờ trưa mình thường thấy có một vài nhà hàng cơm hộp mang vào BV phục vụ, nếu gặp thì đặt luôn được tốt quá.
:(
Nếu mẹ nào có thể tranh thủ xin hãy post lên giúp chúng mình

4,154
2
38

Mít và Nem

Active Member

Mình nghĩ rằng nếu có thể nhờ ng nhà bệnh nhân giường bên cạnh khi đi ăn tiện thể mua cơm những lúc khó khăn quá như thế này. Chắc phải trang bị thêm ít my hộp, bánh mỳ ruốc (đóng sẵn túi nilon) để ăn sáng
Nếu là bản thân chúng mình, thì sẽ xoay xở thế nào nhỉ........:(
Ở mỗi bệnh viện giờ trưa mình thường thấy có một vài nhà hàng cơm hộp mang vào BV phục vụ, nếu gặp thì đặt luôn được tốt quá.
:(
Nếu mẹ nào có thể tranh thủ xin hãy post lên giúp chúng mình
Phòng này là phòng dịch vụ, bệnh nhân nằm thay đổi liên tục nên khó nhờ lắm chị ơi. Em để ý rồi, có người một ngày vào đã ra, người hai ngày, người nhiều hơn mà bản thân Mẩy thì em thấy rất ngại nhờ vả, bảo em tự lo được. Ngoài ra cả hai vợ chồng nói tiếng Kinh ko phải sõi nên đâu có dám nói chuyện nhiều với mọi người đâu. Mỳ và bánh mỳ tý em sẽ mua cho Mẩy một ít, nhưng vì là người dân tộc nên cũng ăn khác chúng mình. Ví dụ em vào hay mua phở bò cho cu Lở ăn vì cu cậu thích nhưng chỉ ăn một phần thôi, em bảo Mẩy ăn nốt thì Mẩy cố ăn nhưng ko thích vì ở Sapa chỉ ăn phở lợn thôi. Ngoài ra người nhà họ cũng nói chuyện là hai vợ chồng tuy nghèo nhưng rất khái tính, nhiều lúc người nhà của giường bên cạnh cho gì ko bao giờ muốn lấy, ko bao giờ muốn ăn, họ bảo mãi hai vợ chồng mới dám ăn.

420
0
0

Sông Cấm

Mit Men ơi em cứ hỏi nhà ăn bệnh viện xem nếu được thì tốt không thì chị có thể lo mua cơm cho hai mẹ con bữa trưa các ngày trong tuần (trừ thứ &, CN), vì cơ quan chị ở gần bv, lại đang được nghỉ sớm 1 tiếng vào buổi trưa nên chắc bố trí được.

4,154
2
38

Mít và Nem

Active Member

Mit Men ơi em cứ hỏi nhà ăn bệnh viện xem nếu được thì tốt không thì chị có thể lo mua cơm cho hai mẹ con bữa trưa các ngày trong tuần (trừ thứ &, CN), vì cơ quan chị ở gần bv, lại đang được nghỉ sớm 1 tiếng vào buổi trưa nên chắc bố trí được.
Từ hôm đầu tiên nhập viện em đã hỏi nhà ăn rồi chị ơi nhưng họ ko có dịch vụ mang lên phòng. Hôm trước em nói chuyện với Mẩy thì Mẩy có bảo có thấy một hàng ăn hay mang lên cho mấy phòng khác nên em đã dặn là lần sau thấy họ thì đặt rồi. Hôm qua ko thấy họ vào đưa nên Mẩy chưa đặt được, Mẩy bảo em chị cứ yên tâm em tự lo được mà em thì chả thấy yên tâm tý nào vì cu Lở dính mẹ như sam, làm gì cũng khó. Nếu chị lo được buổi trưa thì em lo buổi chiều chị ạ. Trước mắt cứ thế từ hôm nay chị nhé. Còn trong tuần này kiểu gì em cũng cố gắng tìm được một hàng chuyên mang vào viện chị ạ. Em cảm ơn chị nhiều.

P/s: Hoặc chị hoặc em hoặc mẹ nào tiện vào thăm bé thì tiện để ý giúp em phích nước sôi, nếu thấy hết thì xuống nhà ăn mua giúp hai mẹ con để mẹ lúc nào cũng có nước nóng pha cháo, mỳ phở cho tiện. Đi từ khoa xuống nhà ăn khá xa, mẹ bế con rồi tay lại phích nước nóng em cũng thấy sợ. Cảm ơn cả nhà nhiều.

4,154
2
38

Mít và Nem

Active Member

Tiền ăn em đã đưa ở trên là 500k, tối thứ 7 bố cu Lở về nên coi như là hết 100k hôm đó rồi. Còn 400k từ CN em sẽ tính đưa một ngày cho Mẩy là 60k vậy là số tiền 400k sẽ coi như là đưa từ CN đến hết thứ 7 (thiếu 20k) nhưng trong hôm nay chị Sông Cấm và em sẽ mua cơm cho hai mẹ con hai bữa rồi nén coi như là em đã đưa đủ đến thứ 7 tuần này.